ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า MG ZS ตัวล่างเกียร์ 4 สปีด ราคา 599,000 นี่ถือว่าคุ้มมั้ยครับ  (อ่าน 6216 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
เห็นราคา MG ZS ที่จีนออกมาแล้ว ราคาตัวล่างสุดพอๆ กับ MG3 เครื่อง 120 แรงม้า แรงบิด 150 นิวตั้นเมตร ดูดีเลยทีเดียว

แต่!

เกียร์ออโต้ 4 สปีด!!!!

แม่เจ้า เกียร์ 4 สปีดปี 2017 เชื่อว่าคงมีสาวๆ ที่ไม่เน้นแรงซื้อกันเป็นเบือแน่ๆ เพราะมันสวย ใหญ่และถูก แล้วก็ขับง่ายกว่าตัวท็อปที่เป็น DCT 6 สปีด

แต่สำหรับคนชอบขับรถ คิดว่ามันคุ้มมั้ยครับ

ออฟไลน์ ps000000

ต้องดูออปชั่นอื่นประกอบ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ต้องดูออปชั่นอื่นประกอบ

น่าจะพอๆ กับ MG3 ครับ ถุงลม 2 ใบ ระบบ active safety ก็คงเต็มๆ
ส่วนไฟหน้า Mazda3 น่าจะมาทุกรุ่นครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

คุ้มคับ คันใหญ่กว่าแต่ราคาถูกกว่า ยังไงก็คุ้ม

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
คุ้มครับ ขอส่วนลดอีกสัก 5 หมื่น 4at ส่วนตัวผมชอบครับ ถึงรอบจะสูงหน่อย แต่ก้อยังขับสนุกกว่า เจทโด้ครับ ที่จริงน่าจะมี 5mt ด้วย ผมคนหนึ่งซื้อขับแน่นอน
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
4AT ถ้าใช้ในไทยผมว่าดีแล้ว โบราณแต่ไม่พังง่ายๆ

ออฟไลน์ xman2029

ง่ะ ถ้าได้ 1.5na กับ 4at ผมขอ 7 จังหวะกับ1.5T ของ mg gs หรือ 1.0T ตัวใหม่ดีกว่าราคาแรงกว่ากันหน่อยแต่น่าจะขายดีกว่า

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ถ้า ราคานี้ ผมเดินเข้าโชว์รูม MG เพื่อไปดูแน่นอนครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ O_o"

ถึงเกียรจะ 4AT ก็ต้องดูกล่องควบคุมด้วยครับว่าฉลาดมั้ย วัสดุที่นำมาใช้กับเกียรด้วย อย่าพึ่งมีอคติครับ

จำนวนเกียรเยอะๆก็ไม่ได้หมายความว่ามันจะดีเยี่ยม

สุดยอดเสมอไปครับ เกียรเทพ 5-6AT ก็มีปัญหามาให้เห็นกันแล้ว ขึ้นยานแม่กันมาให้ก็เยอะ

ออฟไลน์ ichamz

• Sr. Member
ถ้ามาราคานี้ ก็คงมีให้เห็นเยอะขึ้นครับ  ทุกวันนี้ เจอ mg เยอะขึ้นเรื่อยๆ

ออฟไลน์ TheZero

ขึ้นอยู่ว่าได้ส่วนลดอีกเท่าไร ถ้า 4-5 หมื่น ถือว่าคุ้ม

ออฟไลน์ MoO Cnoe

599,000 น่าจะแพงกว่านั้นครับ
ดูราคา MG 3 Xross ก็ 595,000 บาทไปแล้ว

ถ้าใช้เครื่องเดียวกับ MG 3 ผมว่าคงเริ่มที่ 6XX,XXX มากกว่า

ออฟไลน์ ezez

• Newbie
  • *
น่าสนใจครับ ทุกวันนี้ใช้มาสด้า2 ตัว 4 สปีดก็โอเคอยู่

ออฟไลน์ Boycm009

:) รอดูตัวจริง กับราคาครับ ถ้ารถดูดีและราคาไม่แรง คงได้มาจอดที่บ้านแน่นอน

ออฟไลน์ Impulse

ถ้าเกียร์ไม่โง่ไม่กระตุก ทำได้พอๆกับ 4AT Toyota เมื่อ 10 ปีที่แล้ว ผมว่ามันคือพัฒนา มากกว่าถอยย้อนหลังเลยด้วยซ้ำ
DCT เดิมใช่ว่าจะดีที่ผมได้ขับน่พกระตุกพอๆ Fiesta เลย

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ผมว่าคงเติม 679,000 บาท แต่4สปีด ท่าจะเทน้ำมันทิ้งแน่ๆเลยครับ สำหรับMG

ออฟไลน์ SM.

รถยังไม่เปิดตัวเลยนี่ครับ ค่อยๆคิดก็ได้