ผู้เขียน หัวข้อ: ช่องเสียบแท่งUSBออกแบบให้มันเป็นรูลึกลงไปสักหน่อยดีไหมครับ?  (อ่าน 3544 ครั้ง)

ออฟไลน์ lay

• Hero Member
เสียบเข้าไปแล้วให้เหลือส่วนที่ยื่นออกมา  สัก1ซม.ก็พอจะได้ไม่เกะกะ  และดูแข็งแรงมั่นคงขึ้นด้วย  เพื่อนๆคิดว่าทำได้ไหมครับ?

ออฟไลน์ Devil13

มันมีแบบตูดสั้นขายนานแล้วครับ
เสียบแล้วโผล่ออกมาแต่3-4 มิล

จริงๆแบบนี้ไม่มั่นคงเท่าแบบตูดยาวครับ ถ้าถอด-เสียบบ่อย ท้ายจะหลุดติดมือมาเลย แถมถอดยากจึงนิยมให้มีห่วงเอาไว้คล้องสายตอนดึงออก

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
Cruzer Fit นี่แหละ ผมใช้ใส่ MP3 ในรถ

ปีนึงถอดมาอัพเดตเพลงที พอเก็บสายก็สวยดีครับ

ใช้ยาวๆ ดีอย่างเดียวคือควานหาง่ายดี
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ BenzParagon

• Sr. Member
  • . . .

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ใช้พวกที่สั้นอะครับ 

มีหลากหลายยี่ห้อเลย    พวก DT  ของ Kingston ก็เล็กมากหลายๆรุ่นแต่ก่อนใช้พวกยาวๆพอคิดว่ามันอาจจะก่อให้เกิดอุบัติเหตุได้ก็เลยเปลี่ยนมาใช้อันเล็กๆ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ kiwiwi

แบบนั้น พวก flash drive fashion ก็ขายไม่ออกสิครับ

ออฟไลน์ ichamz

จริงๆแบบนี้ไม่มั่นคงเท่าแบบตูดยาวครับ ถ้าถอด-เสียบบ่อย ท้ายจะหลุดติดมือมาเลย แถมถอดยากจึงนิยมให้มีห่วงเอาไว้คล้องสายตอนดึงออก

ผมใช้แบบนี้ ครับ ไว้ฟังเพลงในรถ แต่ก็ต้องเอาที่ ห้อย ใหญ่อยุ่ดี บางทีถอดออก ชอบหาไม่เจอ ><

ออฟไลน์ MUK

ถ้าหมายถึงช่องรอบๆ USB ผมว่า ทำได้ แต่คงต้องเผื่อเยอะและคงใส่ยากน่าดู เพราะ Flash drive มีหลากหลายขนาด และก็ต้องทำช่องให้ใหญ่เพื่อให้นิ้วหรือมือตอนจับเข้าไปได้ด้วย ซึ่งก็จะูดไม่สวย แต่ถ้าใช้แบบตัวสั้นๆ เหมือนที่หลายท่านด้านบน ก็คงแแก้ไขปัญหาได้ระดับหนึ่งครับ หรือถ้าไม่อยากให้โผล่เลยก็ต้องต่อจากด้านหลัง เอาไว้ในช่องเก็บของประมาณนั้นครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

แบบสั้นๆมักจะหายก่อนพังครับ  ::)

ออฟไลน์ lay

ขอบคุณทุกท่านครับ  ต้องไปหาอันสั้นๆมาลองใช้แล้ว

ออฟไลน์ lay

อีกอย่าง ใครมีวิธีการจัดเก็บ  เจ้าแท่งUSB  ช่วยแนะนำกันบ้างนะครับ

ออฟไลน์ O_o"

ผมใช้อันไม่เล็กมากครับ 16 GB ตกในรถยังหาได้ง่ายอยู่ เคยซื้อแบบอันเล็กๆ ทำตกในรถแล้วไม่เจอเป็นเดือน

ออฟไลน์ hutchubang

• Newbie
  • *
ใช้แบบ OTG ไปด้วยจะได้ copy จากมือถือตรง ๆ ใส่ได้เลยก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ TheZero

ใช้แบบนี้เหมือนกันครับ ซื้อมา 200 จะ 2 ปี แล้วยังไม่พัง

ออฟไลน์ axister

ออกแบบช่องให้ลึกลงไปผมว่าคงใช้งานยากพิลึกเลยครับ ดึงออกนิ้วใหญ่นิลำบากแน่ๆ

ออฟไลน์ ps000000

ผมกลับว่า วิทยุรีโวผม

ฟังผ่านบลูทูธกับมือถือเสียงดีกว่า usb

ออฟไลน์ SM.

ผมชอบแบบขนาดธรรมดาๆ นี่แหละครับ ผมว่าทนสุดแล้ว

เห็นเพื่อนๆ ใช้แบบอื่น เสียไปก่อนทุกที

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
เสียบเข้าไปแล้วให้เหลือส่วนที่ยื่นออกมา  สัก1ซม.ก็พอจะได้ไม่เกะกะ  และดูแข็งแรงมั่นคงขึ้นด้วย  เพื่อนๆคิดว่าทำได้ไหมครับ?

คิดบ้างไหม ว่าตอนไม่เสียบแล้วเป็นร่องลึกแบบนั้น ถ้าของหล่นไปในร่องจะเป็นไงครับ พวกนี้มันมาตรฐานทำเสมอขอบหมด ไม่พอใจก็มี USB แบบตัวสั้นๆ นะครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

มีอีกวิธีมาเสนอครับ โหลด Joox มาไว้ในมือถือ แล้วเสียบสายต่อผ่าน aux อยากฟังเพลงไหนก็เลือกเอาเลยครับ

ปล. 4G ผมเยอะ  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สำหรับผมมันไม่ได้เป็นปัญหาอะไรครับ แบบไหนก็ได้

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ผมชอบขนาดปกติมากกว่าครับ กลัวเวลาถอดออกแล้วมันจะหาย
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ paeybu

หมายถึงฝั่งรับสินะครับ ถ้ามันเป็นหลุมไป ใช้แบบสั้นก็จะเสียบแล้วหยิบคืนไม่ได้อีก เพราะฉนั้นแบบนี้ดีแล้วครับ ก็ซื้อแบบสั้นแทน