ผู้เขียน หัวข้อ: A45 AMG จัดอยู่ในกลุ่มเดียวกับ Focus RS, Civic Type R หรือเปล่าครับ?  (อ่าน 6019 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
A45 AMG จัดอยู่ในกลุ่มเดียวกับ Focus RS, Civic Type R หรือเปล่าครับ?

และราคาปัจจุบันของ A45 คือ 4,390,000 ถ้า Grey นำ Focus กับ Type R เข้ามา จะราคาประมาณนี้ไหม?

A45 เป็น hatchback ตัวซึ่งที่ถูกที่สุดหรือเปล่า?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2017, 12:55:20 โดย SNK vs Playmore »

ออฟไลน์ earrt

• Sr. Member
A45 มันขับ 4 นะครับ น่าจะอยู่กลุ่มเดียวกับ Golf R มากกว่า

RS , Impreza , Evo ก็ดูลุยๆ ตัวTop จริงๆเป็นเกียร์ MT ไม่ดู premium เท่าAMG น่าจะคนละกลุ่มเป้าหมายกัน

คหสต

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2017, 13:19:23 โดย earrt »

ออฟไลน์ Fly to dream

ฝรั่งเทสเป็นกลุ่มเดียวกันครับ รวม  audi rs 3,WRX

ราคา Focus rs 3ปลาย -  4 ต้นครับในไทย มีคนเอาเข้ามาแล้ว

Focus RS  ขับ4 ครับ เจ้า Handling ในกลุ่มนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2017, 13:06:35 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออออออ ครับ

แล้วมันเร่งหนี กระบะพ่นหมึกอ๊อดดีเซล, น้องนนซิ่ง, tune by โก้ อะไรพวกนี้ได้หรือเปล่าครับ?

ออฟไลน์ Night_Angel

ออออออ ครับ

แล้วมันเร่งหนี กระบะพ่นหมึกอ๊อดดีเซล, น้องนนซิ่ง, tune by โก้ อะไรพวกนี้ได้หรือเปล่าครับ?

แค่ลากไป ข่มขืนในทางโค้งก็จบแล้วครับ  เพราะพวกนั้นเลี้ยวไม่ได้
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ mothsan

คุ้นๆ ว่ามือสองราคาไม่ถึง 3 ล้านนะครับ มันแรงครับ เสียงเพราะ
แต่ผมว่ามันเหมือนเอาตัวธรรมดา A180 ไปแต่งซิ่งนะครับ เลยดูไม่ได้แพงกว่า 2 เท่าตามราคา

ผมมองว่าอยู่ในกลุ่มเดียวกับ Golf R, WRX STI, Civic Type R, Focus RS, BMW M135i
ผมว่ามันเป็น Hot Hatch ที่ราคาแพงที่สุดครับ คันอื่นๆ น่าจะอยู่ราวๆ 3ล้านนิดๆ ไม่ถึง 4 ล้านครับ

ออฟไลน์ ืnuc001

• Full Member
ออออออ ครับ

แค่ลากไป ข่มขืนในทางโค้งก็จบแล้วครับ  เพราะพวกนั้นเลี้ยวไม่ได้

+1 ;D

MacH1

• บุคคลทั่วไป
ออออออ ครับ

เอาแค่ A45 เวอร์ชั่นแรกที่ออกมา มี 350 ม้า พวกรถแทรคเตอร์สุดสยองแบบนั้นยังโดนแซงแบบไม่เห็นฝุ่น ทั้งทางตรงและทางโค้งครับ งั้นๆมาก คนละชั้นกันเลย

ตัวเวอร์ชั่นปัจจุบัน 380 ม้า กับตัวรุ่นต่อไป +400 ม้าไม่ต้องพูดถึงว่าโหดขนาดไหน เพราะ muscle car ยังโดน smoke เอาได้   

สรุป จะเอาอะไรมาก ระหว่าง made in germany handcrafted โดย AMG ช่วงล่าง 4-matic เทียบกับแหนบ คานแข็ง เสียงโรงสี 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2017, 13:44:23 โดย Ivy Modernist »

ผมมีปมด้อยครับ โดนกระบะตบมา ฮือๆๆๆๆ

ออฟไลน์ earrt

ผมมีปมด้อยครับ โดนกระบะตบมา ฮือๆๆๆๆ

รถเขามีโบครับ ได้เปรียบรถ NA อยู่แล้ว Let it go นะคับ โอ๋ๆ

ออฟไลน์ JeansZ

ออออออ ครับ

ถ้าเอาแค่ 1/4 ไมล์ กระบะกินขาดครับ เพราะกระบะที่ทำเต็มๆ โบใหญ่เกียร์บ้าน วิ่งกัน 9 วิ ในขณะที่ A45 AMG วิ่งได้ 12 วิ แต่ถ้าอัดกันบนถนน อันนี้ได้เปรียบ เพราะความเร็วช่วงกลางขึ้นไปไหลกว่ากระบะ แถมยังมีเรื่องการเลี้ยวหลบรถและทางโค้ง ซึ่งช่วงล่างกระบะที่ทำมาเพื่อแดร็กคงไม่ให้

สรุปคือถ้าจะเล่นกับกระบะซิ่งบนถนนสบายแน่นอน หรือจะเป็นสนามแข่งแบบ circuit ก็ได้ แต่ถ้าสนาม drag ระยะ 1/4 ไมล์ คงต้องให้กระบะเขาไป
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Spada_Valess

9 วิ ส่วนมาก แต่งไปพอควรแล้วนะครับน่าจะแทบใช้งานประจำวันไม่ได้

ออฟไลน์ Pegasus7700

A45, Focus RS ,STi ,Golf R ,Evo,type R กลุ่มเดียวกัน
จากที่ดูหลายๆchannel มี2 ตัวที่ถุกชมมาก. คือ Focus RS, A45

Motor trend channel. Winner focus RS

Car wow channel

Everyday driver channel

Auto trader
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2017, 14:47:25 โดย Pegasus7700 »
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ madboy

กลุ่มเดียวกันครับ

โฟกัส เป็นขับ4เช่นกัน ราคาเกรย์ แตะ4

ทางตรงๆโล่งๆพอฟัดพอเหวี่ยงกับพวกพ่นหมึกแบบทำเยอะๆ หน่อย (พวกนี้วิ่ง 12 ที่สนามน่าจะเป็นเรื่องง่ายแล้ว)  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人

เอารถอะไรไปโดนมาครับ ไม่ร้องนะครับ เก็บตังค์จูนรถเพิ่มเลย
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ champyadme

Type R ที่มีคนเอาเข้ามา ราคาราวๆ 3.8ล ครับ เห็นผ่านๆในเนต

ส่วนพวกที่กล่าวมานั้น จัดอยู่ในกลุ่มเดียวกันหมดแหละครับ
แต่เวลาเทียบ ถ้าแยกระบบขับเคลื่อนด้วย
Type R จะไปอยู่กับ VW Golf GTi clubsport, Renault Megane RS, Seat Leon Cupra

ออฟไลน์ IS2000

กลุ่มเดียวกันครับแต่ Benz ได้ความ premium ขึ้นมาอีกหน่อย
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ wa330

โบใหญ่TF08แต่ผมไม่เล่นกะรถกลุ่มนี้นะเหมือนไปรังแก
รถผมเกียรหอนๆวิ่งอยู่10ปลาย11ต้น จะเน้นเล่นกับsupercarเดิมๆ
เน้นทางตรงไม่เกินครึ่งกิโลละกำลังมัน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เคยมีรายการเทส Focus RS ชนะ A45 เลยนะภาพรวม
RS ที่1 A45ทื่2

ออฟไลน์ Redback

Type R ที่มีคนเอาเข้ามา ราคาราวๆ 3.8ล ครับ เห็นผ่านๆในเนต

ส่วนพวกที่กล่าวมานั้น จัดอยู่ในกลุ่มเดียวกันหมดแหละครับ
แต่เวลาเทียบ ถ้าแยกระบบขับเคลื่อนด้วย
Type R จะไปอยู่กับ VW Golf GTi clubsport, Renault Megane RS, Seat Leon Cupra
ผมเห็นมีราคา 4กลาง แต่พวก 3ปลายๆนี้ขายต่อมือสองอีกที
2013 VIOS G3 1.5J 4AT
1991 Civic EF 1.5 LX 5MT

ออฟไลน์ werawit

คุ้นๆ ว่ามือสองราคาไม่ถึง 3 ล้านนะครับ มันแรงครับ เสียงเพราะ
แต่ผมว่ามันเหมือนเอาตัวธรรมดา A180 ไปแต่งซิ่งนะครับ เลยดูไม่ได้แพงกว่า 2 เท่าตามราคา

ผมมองว่าอยู่ในกลุ่มเดียวกับ Golf R, WRX STI, Civic Type R, Focus RS, BMW M135i
ผมว่ามันเป็น Hot Hatch ที่ราคาแพงที่สุดครับ คันอื่นๆ น่าจะอยู่ราวๆ 3ล้านนิดๆ ไม่ถึง 4 ล้านครับ

เห็นมีคันนึง2.5 ล้าน แต่ไม่ใช่รถ A45 แท้นะ

ออฟไลน์ SM.

ฝรั่งจะชอบ Focus RS มากครับ ด้วยเรื่องคุณภาพแล้ว ภายในยังเอนกประสงค์กว่า แถมราคายังถูกกว่า A45 อีกด้วย

ในเว็บเค้าบอกว่าทำแท้ ไม่รู้ว่าทำยังไงนะครับ?

เห็นมีคันนึง2.5 ล้าน แต่ไม่ใช่รถ A45 แท้นะ

ออฟไลน์ JeansZ

น่าจะเป็น A250 เอามาแต่ง เพราะมีชุดแต่งใส่แล้วเหมือนเลย ดูไม่ออกถ้าไม่เปิดดูเครื่อง
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ werawit

น่าจะเป็น A250 เอามาแต่ง เพราะมีชุดแต่งใส่แล้วเหมือนเลย ดูไม่ออกถ้าไม่เปิดดูเครื่อง

ซื้อ A250 มา   แล้วเอา A45 ญี่ปุ่นมา สลับของ ครับ   ครบทุก Fn ขับ 4 เหมือนทุกประการ