ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ EVO7 ณ ตอนนี้ ยังน่าเล่นอยู่ไหม เป็นรถทำแท้ จดขับ 4 เรียบร้อย  (อ่าน 6551 ครั้ง)

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
รบกวนสอบถามทีครับ

คือ ผมห่างหายจากรถซิ่งไปนานมากๆ   evo ที่เคยใช้เมื่อประมาณ 10 ปีก่อนเป็น evo 3 ครับ

ตอนนี้ว่าจะกลับมาหารถซิ่งใหม่สักคัน   งบผมมีประมาณ 5 แสน + - นิดหน่อย   จึงมองไว้ที่ evo 7 เพราะติดใจ evolution

จึงอยากสอบถามว่า evo 7 เดิมๆ ยังน่าเล่นอยู่ไหม   เพราะตัวที่ดูไว้ เป็นเครื่องเดิมๆ evo 7  ไม่ได้โมดิฟายอะไร   ภายในเดิมๆ evo 7   ส่วนภายนอกมีล้อกับกันชนหน้าเท่านั้นที่เป็น ของ evo 9

ตัวรถจดแจ้งลงเล่มหมดแล้ว ทั้งสี + จดขับ 4 ตรวจขนส่งผ่านแน่นอน

ราคาคุยไว้ที่ 530,000 บาท   ไม่รู้ว่าถูกหรือแพง สำหรับราคา evo 7 ณ ตอนนี้

ปล.ท่านใดเล่น evo 7 อยู่ หรือเคยใช้ แนะนำที

ออฟไลน์ champyadme

• Full Member
ก้ยังคงน่าเล่นอยู่ครับ แรงกว่าพวกรถบ้านเดิมๆแน่
ของแต่ง อะไหล่ก้หาได้ไม่ยาก

ส่วนราคา ก้คงถือว่าค่อนมาทางถูกมั้งครับ
แต่ถ้าอยากทำเพิ่ม หา 8 MR ได้น่าจะดีสุด ไส้ทนกว่า + เทอร์โบดีกว่า กับเกียร์ 6สปีด

ออฟไลน์ arte

ไม่มีอะไรแนะนำ  ถ้ามีโอกาสก็อยากเก็บสะสม

ออฟไลน์ AboveGod

• Hero Member
เครื่องเดิมก็น่าเก็บนะครับ
เวลาเจอ เจอแต่แบบแต่งโมมาเต็มๆแล้วทั้งนั้น ยิ่งออโต้ลาก่อนเลย

เห็นอีโว 7 เมื่อไม่กี่เดือนขายไป 4แสนกว่าๆ

ถ้ารู้ประวัติรถ ทำมาจากอู่ไหน ก็น่าเล่นครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ถ้าจะเล่น EVO แนะนำ 8-9 ครับ จบสวย

ออฟไลน์ S6

เป็นรถที่ดีมากคุ้มค่า ถ้าเป็นรถแท้
เมื่อเป็นรถทำขึ้นมา มันก็ไม่น่าเล่นตรงจุดนี้ล่ะครับ จะลองเสี่ยงดูไหม

ออฟไลน์ xenon

ในงบเท่านี้หาแรงและเกาะถนนกว่านี้ยากครับ
เอามาทำต่อก็ไปได้อีกไกลครับ
ต้องรู้ประวัติอู่ที่ทำหน่อยครับ วิธีประกอบมีสารพัดวิธี เจอห่วยๆมาจะเกลียดอีโวไปเลย

ออฟไลน์ Tedjung84

ยังคงน่าเล่นอยู่ครับ
รถทำแท้ถ้าทำดีจริงๆไม่น่ากลัวนะ
แต่ถ้าเป็นรถแท้เลยมันก็ดีกว่าครับ.........แต่ คุณจะรู้ประวัติรถมั้ยล่ะ?
รถแท้ถ้าชนหนักมาก็ไม่ได้ดีกว่าไปกว่า รถทำแท้นะครับ ;)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รถทำมาลองเช็คประวัติอู่ที่แปลงสักนิดครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ผมมีอีโว3เก่าๆ เกือบเน่าอยู่คัน ขายก็ไม่ได้ราคา เก็บไว้ก็ต้องดูแล เสียเวลาลงเล่มไปเป็นปี ลืมเลยว่ามีอยู่้ นี่ถ้าคุณไม่โพสท์ผมก็ลืมไปเลยครับ

รถ ถ้าไม่ได้ขับ อย่าเอามาเป็นภาระครับ แรงแค่ไหน ดีแค่ไหนจอดเฉยๆก็ไร้ค่า

ว่าแล้วคงต้องวิ่งไปดูมันหน่อยว่าสาระแหน่ขึ้นรึยัง555

ออฟไลน์ madboy

ผมมีอีโว3เก่าๆ เกือบเน่าอยู่คัน ขายก็ไม่ได้ราคา เก็บไว้ก็ต้องดูแล เสียเวลาลงเล่มไปเป็นปี ลืมเลยว่ามีอยู่้ นี่ถ้าคุณไม่โพสท์ผมก็ลืมไปเลยครับ

รถ ถ้าไม่ได้ขับ อย่าเอามาเป็นภาระครับ แรงแค่ไหน ดีแค่ไหนจอดเฉยๆก็ไร้ค่า

ว่าแล้วคงต้องวิ่งไปดูมันหน่อยว่าสาระแหน่ขึ้นรึยัง555

ถ้ารถแท้นี่ราคากำลังงามเลยครับ  ;D

jaesz

• บุคคลทั่วไป

ถ้ารถแท้นี่ราคากำลังงามเลยครับ  ;D

ไม่แท้ครับ ซื้อหัวท้ายEVOมาแปลงท้ายเบนซ์ ราคาเน่าไปแล้ว ทำเพราะอยากเล่น พอเบื่อกลายเป็นขยะโรงรถไปซะเปล่าๆครับ

ถ้ายังชอบแรงขับสี่ อะไหล่เพียบEVO7นี่เล่นได้เลยนะ

ออฟไลน์ xenon

ไม่แท้ครับ ซื้อหัวท้ายEVOมาแปลงท้ายเบนซ์ ราคาเน่าไปแล้ว ทำเพราะอยากเล่น พอเบื่อกลายเป็นขยะโรงรถไปซะเปล่าๆครับ

ถ้ายังชอบแรงขับสี่ อะไหล่เพียบEVO7นี่เล่นได้เลยนะ

ท้ายเบนซ์จะเป็น 4-5-6
Ecar 1-2-3
ถ้าเอาท้ายเบนซ์มาทำ3 สงสัยจะใช้แต่เพลทตัวถังล่ะครับ 555

ออฟไลน์ Pat.C

ตอนแรกว่าจะแนะนำเรื่องว่าอู่ไหนประกอบ แต่ดูจากจขกท. เคยเล่น 3 มาก่อน น่าจะเป็นอยู่แล้ว

เชียร์ให้เอาเลยครับ ถ้าใจพร้อม เงินพร้อม ส่วนตัวเคยเกือบจะเอา 9 มาประจำการเป็นรถคันแรกละ

แต่กลัวปัญหาจุกจิกเลยไปออก mz 3 แทน แต่ทุกวันนี้ยังคิดถึง 9 อยู่ครับ อนาคตจะเอามาเป็นคันที่สองแน่นอน