ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 1 เมษายน 2017 //  (อ่าน 5366 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
เริ่มเดือนใหม่ คลื่นสถานีใหม่ เวลาใหม่ DR!VE by J!MMY
ทุกวันเสาร์ FM 105.0 เวลา 14.00 - 16.00น. (บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น)

วันนี้เราจะมาพูดคุยกันถึงงาน Motor Show 2017 ว่ามีรถคันไหน น่าสนใจบ้าง
รวมถึงรถไฮไลท์เด็ดๆในงาน ไปลองนั่งมาแล้ว เป็นอย่างไร สรุปให้ฟังกันอย่างจุใจที่นี่

DR!VE and Talk : Honda Accord Hybrid Minorchange

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 2 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122
2. Webboard : http://community.headlightmag.com/index.php?topic=57951.0
3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/headlightmag/posts/1176089455833603

FM 105.0 MHz.
(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)
บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2017, 14:17:41 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Foldable

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ สัปดาห์ที่สองแล้ว ผมขอสอบถามหน่อยครับ พี่ J!MMY มีรถอะไรที่เป็นรถในฝันไหมครับ ประมาณว่าถึงจะไม่ได้ขับไม่ได้แตะแต่อยากได้ประมาณนี้ครับ แล้วก็ดูและสุขภาพกันด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Sr. Member
  • Life is beautiful and short.
สอบถามครับ

ตอนนี้ Audi R8 ตัว v8 มือสอง น่าเล่นไหมครับ

มีปันหาอะไรที่จุกจิก ที่ต้องระวังเปนพิเศษไหมครับ

ขอบคุณครับ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

Honda Brio amaze จะมีการปรับอะไรเพิ่มอีกหรือไม่ครับ และตัว model change เฟส 2 จะมาเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ pond 1991

• Full Member
 volvo s90 plug in hybrid มีความเป็นไปได้ว่าจะเข้าไทยไหมครับ

ออฟไลน์ TheStig

• Newbie
  • *
สวัสดีครับพี่จิมมี่ กำลังจะออกรถ PPV คันแรกของบ้านครับ รุ่นราคาประมาณ 1.3 ล้าน+- อยากให้พี่จิมมี่ช่วยแนะนำข้อดี/ข้อเสียของ Mu-X ,ปาเจโร่ ,เอสเวอร์เรส ,เทรลบิเรเซอร์ และฟอร์จูนเนอร์ ให้หน่อยครับผม ทั้งในเรื่องตัวรถ และศูนย์บริการ ตั้งใจว่าจะใช้ในระยะยาว ไม่จุกจิก ไม่ปัญหาเยอะ ให้ครอบครัวนั่งเดินทางสบายๆครับผม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

สวัสดีครับ รบกวนพี่วิจาร์ณ BMW X1 โฉมปัจจุบันหน่อยครับ อยากทราบข้อเสีย ครับ
และการขับขี่ถ้าเทียบกับ FORESTER ครับ

ออฟไลน์ Suriya 640

ไม่ชินกับเวลานี้เท่าไร  ::)

รบกวนสอบถามหน่อยครับ suzuki swift ตัวใหม่ เขา บ้านเราช่วงไหนครับ

ออฟไลน์ Nonnics

เป็นไปได้ไหมครับที่โตโยต้าไทยจะนำเข้า CHR จากอินโดมาขายก่อนตัวประกอบใน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Megalodon

สวัสดีครับคุณจิมมี่ คุณเมธี

รบกวนสอบถามเรื่องรถหน่อยครับ Mercedes-Benz GLC 250d Off-Road ช่วงล่าง อัตราเร่ง อ้อปชั่น เป็นอย่างไรบ้างครับ ถ้าเทียบกับ Volvo XC60 D3

ป.ล.มีอู่นอก ตรวจเช็คตามระยะของ Volvo แนะนำบ้างไหมครับ XC60 D3 ของคุณพ่อ ตอนนี้หมด 5 ปี ฟรีค่าบำรุงรักษาแล้วครับ

ออฟไลน์ rtong

Renault รุ่นไหนที่พี่ J!MMY คิดว่าเหมาะที่จะมาประทับตรา
Mitsubishi ขายครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

Audi TT โฉมใหม่นี้เป็นเครื่องยนตร์ตัวเดียวกันหรือคนละตัวกับโฉมที่แล้วครับ

อยากให้พี่รีวิวตัวนี้เร็วๆครับ เพราะลองขับแล้วเหมือน golf gti แบบอัพเกรดขึ้นไปอีกแยอะ

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Excimo G
Toyota Innova Cysta กับ Kia Grand Carnival คันไหนน่าใช้กว่ากันครับ
ตัดเรื่องศูนย์ฯ ผมไปนั่งอินโนว่ามา รู้สึกอึดอัดครับ
ในเรื่องช่วงล่าง การเกาะถนน สเปสภายในห้องโดยสาร
มีผู้โดยสาร 6 คน
ผู้ใหญ่ 4 วัยรุ่น+ผู้สูงอายุ อย่างละ 1 ครับ
ออกตจว.เกือบทุกอาทิตย์ครับ
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - นนท์แฟม NONT TANONT - NewJeans Bunnies - PiXXiE - BLIИK for BLɅϽKPIИK - FFK Village

ออฟไลน์ 1437KRT

• Newbie
  • *
  • I LOVE SEDAN
สวัสดีครับพี่จิมมี่ พี่เมธี ช่วยแนะนำยางใส่Jazz GE หน่อยครับ 185/55/R16 เน้นเกาะถนน ไม่สนนุ่มและเงียบครับ

ออฟไลน์ locomotive

สวัสดี คลื่นใหม่ เวลา ใหม่ครับ อยากทราบว่า All New Mirage ตัวต่อไป จะอัพเกรดยกระดับ ตัวรถระดับเดียวกับ All New March/Micra หรือ 2 ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2017, 14:46:26 โดย locomotive »

ออฟไลน์ nipon_in

• Jr. Member
  • **
all new d-max 2013 hi-lander วิ่งเกิน 80 แล้วเวลาเบรคพวงมาลัยจะสั่น เป็นที่อะไรครับรถใช้งานประมาณ 77000km ยังไม่ได้เปลี่ยนผ้าเบรค

ออนไลน์ Hakosuka

เห็นว่า CRV ใช้เกียร์ ZF แล้วถ้าพังทีซ่อมแพงอ้วกแตกแบบ BMW มั้ยครับ

ออฟไลน์ maxone111able

• Jr. Member
  • **
เปิดไฟฉุกเฉิน เวลาถอยหลังออกจากที่จอดรถตามห้างสรรพสินค้าหรือปั๊มน้ำมัน วิธีนี้ถูกไหมครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2017, 14:50:05 โดย maxone111able »

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
มีโอกาสที่ Fulltime-4WD จะกลับมาใน Fortuner ไหมครับ

ออฟไลน์ FlyMe

เทคนิคในการซื้อรถใหม่  ถ้ารถที่เราเล็งไว้ น่าจะมียอดจองในงานสู้คู่แข็งไม่ได้หรือต่ำกว่าเป้า ผมควรรอไปอีก 2 - 3 เดือน เผื่อจะได้ราคาหรือดีลดีขื้นไหม
มอง bmw series 4 ซึ่งน่าจะถูก Merc C/E coupe และ Audi TT/A5 เบียดจนยอดจองน่าจะแย่ ถ้าเราไม่รีบใช้รถรอไปก่อน

ออฟไลน์ Ninja WSP

• Newbie
  • *
ออลนิวมาสด้าสามใหม่จะทำฟลูรีวิวหรือยังครับพี่จิม