ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ MG3 รุ่นV มี sunroof  (อ่าน 3202 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_O

• Sr. Member
สนใจ MG3 รุ่นV มี sunroof
« เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 20:40:19 »
พอดีอยากหารถเล็กๆเพิ่มอีกสักคัน ราคาไม่แพง เห็นMG3 ได้ออฟชั่นครบดี ทั้งความปลอดภัยและซันรูฟ
และยิ่งตอนนี้มีโปรแถมจอและกล้องมองหลังแท้ แต่เสียดายติดอย่างคือไม่มีCruise Control
อย่างนี้ไปติดข้างนอกเพิ่มได้ไหม? แล้วมีที่ไหนรับทำบ้าง

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
Re: สนใจ MG3 รุ่นV มี sunroof
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 21:09:07 »
Cruise Control เท่าที่เห็นของ MG ยังไม่มีใครรับติดนะครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 21:10:53 »
พอดีอยากหารถเล็กๆเพิ่มอีกสักคัน ราคาไม่แพง เห็นMG3 ได้ออฟชั่นครบดี ทั้งความปลอดภัยและซันรูฟ
และยิ่งตอนนี้มีโปรแถมจอและกล้องมองหลังแท้ แต่เสียดายติดอย่างคือไม่มีCruise Control
อย่างนี้ไปติดข้างนอกเพิ่มได้ไหม? แล้วมีที่ไหนรับทำบ้าง

ไม่มีครับ เพราะรถรุ่นนี้ไม่ได้รองรับระบบดังกล่าวเหมือน
กับรถบางรุ่นที่มี spec นี้เตรียมรองรับไว้ในระบบ รอเพียงแค่เอา part มาติดตั้งกับเปิดระบบ

ผมเคยหา Cruise แทบเป็นแทบตายสมัยผมใช้ Yaris 1.5 ครับ เคยสั่ง part
after market ของนอกมาจะเอามาติดด้วยแต่ไม่ได้ ที่เมืองนอกมีคนเขียนทำ program
Cruise ไว้ติดกับรถทุกรุ่นเลยครับไม่ว่าตัวรถจะรองรับไม่รองรับก็แล้วแต่
ผมหมายถึงอเมริกานะครับ แต่บ้านเราตลาดตรงนี้ไม่มีคนทำ

แต่ผมเคยเห่อ Cruise ตอนทีได้ใช้ในรถใหม่หลังจากขาย Yaris ไปครับ ผมใช้จนคล่องเลยล่ะ
แล้วเป็นแบบนั้นมาอีก 3-4 รุ่น ตบใช้ตลอด รถแน่นก็ยังใช้ มันเหมือนเล่นเกมครับ
แต่ปัจจุบันกลับกลายเป็นว่า...

เฉยๆ ไม่มีก็ได้ ไม่เป็นไร
ผมเองก็งงตัวเองแบบหาสาเหตุไม่ได้ครับ แก่แล้วก็น่าจะชอบสบายนี่หว่าเรา

ออฟไลน์ O_O

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 22:13:38 »
ขอบคุณครับ

เสียดายจังที่ไม่สามารถติดเพิ่มได้

ออฟไลน์ ktonja

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 22, 2017, 10:25:40 »

ไม่มีครับ เพราะรถรุ่นนี้ไม่ได้รองรับระบบดังกล่าวเหมือน
กับรถบางรุ่นที่มี spec นี้เตรียมรองรับไว้ในระบบ รอเพียงแค่เอา part มาติดตั้งกับเปิดระบบ

ผมเคยหา Cruise แทบเป็นแทบตายสมัยผมใช้ Yaris 1.5 ครับ เคยสั่ง part
after market ของนอกมาจะเอามาติดด้วยแต่ไม่ได้ ที่เมืองนอกมีคนเขียนทำ program
Cruise ไว้ติดกับรถทุกรุ่นเลยครับไม่ว่าตัวรถจะรองรับไม่รองรับก็แล้วแต่
ผมหมายถึงอเมริกานะครับ แต่บ้านเราตลาดตรงนี้ไม่มีคนทำ

แต่ผมเคยเห่อ Cruise ตอนทีได้ใช้ในรถใหม่หลังจากขาย Yaris ไปครับ ผมใช้จนคล่องเลยล่ะ
แล้วเป็นแบบนั้นมาอีก 3-4 รุ่น ตบใช้ตลอด รถแน่นก็ยังใช้ มันเหมือนเล่นเกมครับ
แต่ปัจจุบันกลับกลายเป็นว่า...

เฉยๆ ไม่มีก็ได้ ไม่เป็นไร
ผมเองก็งงตัวเองแบบหาสาเหตุไม่ได้ครับ แก่แล้วก็น่าจะชอบสบายนี่หว่าเรา

MG3 ที่เมืองนอกเค้าให้มาพร้อม cruise control นี่ครับแล้วของไทยที่ไทยนี่ไม่ได้รองรับเหรอครับ

ออฟไลน์ jajaboss

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 22, 2017, 10:39:04 »
ไม่เคยได้ใช้ Cruise control เลยครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 22, 2017, 12:31:48 »
ไม่เคยได้ใช้ Cruise control เลยครับ

ผมกำลังคิดว่า ถ้าตัวผมไม่ได้บ้าเกมสมัยเด็ก
ผมก็คงไม่สนใจจะเล่นมันเหมือนกันครับ มันทำให้การขับ
ไม่ธรรมชาติ กล่อมให้คนขับหลับได้ กระชากรอบเพื่อขึ้นเนิน หรือทางชัน
ผมมี ผมจะไม่อาไว้ขับทางไกลจริงๆ เพราะจะหลับ
แต่ผมจะมีไว้เล่นตอนที่ไม่อยากใช้เท้าเหยียบแป้น ตบๆ ขึ้นๆ ลงๆ กดๆ คุมรถด้วยมือๆ
เดียว มันสนุกดี อารมณ์เกมกดเลย พอเล่นเบื่อ ผมก็เลิกแล้วครับ 555