ผู้เขียน หัวข้อ: รถเข้าศูนย์ service เขาบริการล้างสีรถภายนอกอย่างเดียว หรือดูดฝุ่นภายในด้วยครับ  (อ่าน 5604 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxone111able

• Jr. Member
  • **
สอบถามผู้มีประสบการณ์ครับ เพราะยังไม่เคยให้ศูนย์ล้างให้สักที

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
ไม่ต้องคาดหวังอะไรมากกับการล้างรถที่ศูนย์ครับ 555
.
.
.
ดูดฝุ่นภายในด้วยไหม แล้วแต่ที่ครับ

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
ถ้ามาตรฐานก็ล้างสี ดูดฝุ่น มีบางศูนย์ ล้างห้องเครื่องให้ด้วยครับ (สอบถามและแจ้งได้)   ::)
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ nuntapon.s

ผมไม่เคยยอมให้ล้างครับ   สีพังปล่าวๆ

ออฟไลน์ plus

ถ้ายี่ห้อ h  มีสาขาเลียบทางด่วน เลยเซ็นทรัล อีฟวิลไปหน่อย ที่นี่  มีล้างห้องเครื่อง กับล้างสี ดูดฝุ่น ด้วย ล้างสะอาดดีสุดในย่านเกษตร กับนวมิน   

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ถ้ายี่ห้อ h  มีสาขาเลียบทางด่วน เลยเซ็นทรัล อีฟวิลไปหน่อย ที่นี่  มีล้างห้องเครื่อง กับล้างสี ดูดฝุ่น ด้วย ล้างสะอาดดีสุดในย่านเกษตร กับนวมิน   

เห็นด้วยครับ ผมใช้บริการที่นี่อยู่ เก็บงานค่อนข้างดีครับ รถผมเคลือบเซรามิกมา ศูนย์ก็ถามก่อนว่ายินยอมให้ล้างมั้ย เพราะลูกค้าบางท่าน/ม่ให้ล้างรถเพราะเคลือบแก้วมาครับ ผมว่าดูใส่ใจรายละเอียดดีนะครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ SHRTheCrown

• Full Member
Honda คลอง 6 ะํญบุรี ก็ล้างรถ ดูดฝุ่น ลงแว๊กภายในและห้องเครื่องให้หมดครับ สะอาดปิ๊งปั๊ง

ออฟไลน์ Trafalgar

- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ paeybu

ยี่ห้อ M แถวบ้านผม ล้าง ดูดฝุ่น ล้างห้องเครื่องให้ครับ

ออฟไลน์ Mizuihisachi

ยี่ห้อ H ศูนย์ถนนศรีอยุธยา ล้างภายนอก ดูดฝุ่น ล้างห้องเครื่อง ฟรีครับ

แต่บางยี่ห้อ (N) เก็บตังค่าล้างเพิ่มโดยล้างเสร็จแล้ว มาตรวจในบิลมีค่าล้างรถด้วย

ออฟไลน์ Nonnics

ศุนย์ฯ T ,กับ H  สุขาภิบาล3 ล้างฟรีครับ

ทั้งภายนอก และในรถ

จะถามก่อนทุกครั้งว่าให้ล้างด้วยหรือเปล่า

ออฟไลน์ Tonyhawk

• **
ศูนย์ T ที่ใช้บริการประจำล้างสี+ดูดฝุ่นให้ครับ

ออฟไลน์ Darkart

ภายนอกอย่างเดียว ดูฝุ่นภายในแล้วแต่ศูนย์บริการครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Ruksadindan

แล้วแต่ที่ บางทียี่ห้อเดียวกันยังไม่เท่ากันเลยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
T แถวบ้านล้างสี ดูดฝุ่นครับ
แต่ว่าระวังสอดไส้ล้างห้องเครื่อง อันนี้เสียเงิน
ไม่ทันได้ดูดีตอนพนักงานแจ้ง ล้างทำโลโก้ครอบเครื่องเป็นรอยอีก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ lepon

• **
ศูนย์ H แถวบ้าน (นครปฐม)
เปลี่ยนนมค.อย่างเดียว .. เข้าเที่ยง  ถ้าล้างรถ ได้ 5 โมงเย็น (ถ้าไม่ล้าง ครึ่งชม.เสร็จ)

จัดมาครบเลย ภายนอก ภายใน ห้องเครื่อง +ลงแวกซ์ห้องเครื่องด้วย
รวมก็สะอาดราว 7-80% .. แล้วมาเก็บรายละเอียดเองอีกนิดหน่อย

ออฟไลน์ HHHsung

เข้าศูนย์ฮอนมา 7 ปี ทั้ง ซิตี้คันเก่า 6 ปี /12 ครั้ง จนซีวิคที่ใช้ปัจจุบัน 1 ปี / 1 ครั้ง  ที่เคยเข้ามา 3 ศูนย์ ก็ล้างห้องเครื่องให้ทุกครั้ง

เพิ่มจะมีล่าสุดเมื่อวาน ที่วอล์คอิน ศูนย์ที่ไม่เคยเข้าแถวๆ ลาดกระบัง ตอนรับรถ ไม่แนะนำอะไรเลย บอกแค่ว่าเรียบร้อยนะครับ

ไม่เปิดฝากระโปรงหน้ารถให้ดู อุปกรณ์ต่างๆ ก็รู้สึกแปลกใจ เลยบอกให้เปิดฝากระโปรงหน้ารถ ............................

ฝุ่นที่มี ก็ยังมีเหมือนเดิม เอ้าไม่ล้างทำความสะอาดห้องเคร่องให้ งงเลย ที่ผ่านมาเข้าทุกครั้งทำให้ทุกครั้ง นึกว่าเป็นบริการมาตรฐาน

ปล. รอ ฮอน กลาง โทรมาประเมินความพึงพอใจ อยู่ครับ ถ้าผมตอบไป สงสัยจะมันน่าดูนะ......555

ลืมเลย ไม่ได้แนะนำเรื่องน้ำมันเครื่องให้ด้วย พรุ่งนี้ต้องลองดึงตัววัดน้ำมันเครื่องออกมาดูว่า พี่เค้าเปลี่ยนให้จริงหรือเปล่า......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2017, 23:22:55 โดย HHHsung »

ออฟไลน์ Auto

TOYOTA  ล้างสีดูดฝุ่นครับ  ห้องเครื่องต้องเสียเงินต่างหาก

ออฟไลน์ ps000000

ระวังบางศูนย์ล้างไม่ดี ขนแมวขึ้นเพียบ

ออฟไลน์ Krongbun

;D ของผมล้างรถเฉยๆ กับดูดฝุ่นครับ ::)

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
ที่เข้าประจำ ล้างข้างนอกสะอาด ดูดฝุ่นข้างในทุกครั้งครับ กริบดี  ::)

ออฟไลน์ SM.

ไม่ต้องคาดหวังอะไรมากกับการล้างรถที่ศูนย์ครับ 555
.
.
.
ดูดฝุ่นภายในด้วยไหม แล้วแต่ที่ครับ

จริงครับ อย่าไปคาดหวังกับการล้างของศูนย์ครับ

ออฟไลน์ เต๋า AV

เขาล้างให้ฟรี ล้างๆไปเถอะ
ไม่พอใจ ก็ไม่ต้องล้าง ไปเสียเงิน ล้างข้างนอก

ออฟไลน์ alpha14

ศูนย์มิตซูที่บ้านล้างแต่ภายนอกให้ครับ ภายในไม่เข้าไปยุ่ง คงเป็นนโยบายให้เราสบายใจ แต่ก็ล้างพอใช้ได้ครับอย่างน้อยก็ดูสะอาดตาระดับหนึ่งพอจะขับไปนู่นนี่ได้ไม่อายใคร

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แล้วแต่นะ แต่ปกติก็ดูดฝุ่นให้

ออฟไลน์ Noncyclopedia

ผมงงกับความเห็น ล้างห้องเครื่องฟรี
มันมีจริงหรือครับ.