ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่ dsi ยึดมาได้บางส่วนมาจากการแจ้งหายจากต่างประเทศ  (อ่าน 5565 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

• Hero Member
คือผมสงสัยว่ารถหรูและแพงขนาดนี้ จะโดนขโมยได้ง่ายๆเลยเหรอครับ รถพวกนี้ก็ไม่ได้มีเยอะ ไหนจะต้องส่งข้ามประเทศอีกจะมาถึงบ้านเราได้อย่างไรครับ กล้องวงจรปิดก็ไม่น่าตามยากนะครับ และเทคโนโลยีในรถระดับนี้ไม่ได้ช่วยกันขโมยเลยรึไงครับ สงสัยมากๆครับ

https://www.autospinn.com/2017/05/จับรถหรู-dsi-supercar/
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ Hakosuka

• Sr. Member
เท่าที่ทราบคือส่วนใหญ่ที่ขโมยมา มาจากอังกฤษเป็นส่วนใหญ่ครับ เพราะที่อังกฤษรถหายเป็นว่าเล่น โดยเฉพาะ Range Rover
โจรที่นั่นเทพครับ ขโมย 1M แบบไม่ใช้กุญแจ ในเวลาไม่กี่นาทีก็เอารถไปได้และ

ออฟไลน์ ps000000

ตอนนี้ยึดรถไปมูลค่า หลายพันล้านแล้ว ผมนี่ รอดู ว่าจะ จบลงยังไง

ออฟไลน์ Auto

ที่อังกฤษนี่รถหายกันไปเป็นว่าเล่นเลยเหรอครับ         ทางตำรวจที่นั่นจัดการอะไรไม่ได้เลยเหรอ   

ออฟไลน์ baeyongcai

สงสัยนิดนึง รถพวกนี้เวลาซื้อต้อง config option ถ้าเป็นรถขโมยมา ออพชั่นมันจะเหมือนกันทั้งลอตได้อย่างไรอย่างไร โดยเฉพาะพวก สีเบาะ นี่ตามอารม ลค เลย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

รถไม่ว่าจะแพงหรือถูก มีหายหมดครับ โจรมันก็ฉลาดนี่ครับ ไม่ได้โง่ เพราะถ้าโง่ มันก็คงโขยไม่ได้

รถที่หายมีทุกประเทศ ลองหาไปใน google ดูซิครับ ว่า อเมกา รถหายปีนึงเท่าไหร่ หรือในยุโรป ก็เยอะ

แต่...รถที่หายในส่วนใหญ่ในอังกฤษ มาโผล่ในไทย ส่วนตัวคิดว่า น่าจะมาจากเหตุผลหลักๆ เลย คือ พวงมาลัยขวา

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
อ้างถึง
คน... ตั้งใจทำอะไร ไม่แพ้ชาติใดในโลก

เรื่อง โกง ทุจริต ก็เช่นกัน

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ psn

• Newbie
  • *
นึกถึงหนังเรื่องนี้เลย

ออฟไลน์ h0661036

ก็หวังว่าจะไม่ใช่โจรปล้นโจรแบบคดีเพชรซาอุ

ออฟไลน์ warez

สงสัยนิดนึง รถพวกนี้เวลาซื้อต้อง config option ถ้าเป็นรถขโมยมา ออพชั่นมันจะเหมือนกันทั้งลอตได้อย่างไรอย่างไร โดยเฉพาะพวก สีเบาะ นี่ตามอารม ลค เลย

รถขโมยมาจะเอาเข้ามาจดเป็นชื่อใครสักคน แล้วนำไปขายต่อแบบมือสองไงครับ

เหมือนกันกับรถของนักร้อง ด กระทิงเขียวที่โดนเรียกไปสอบอยู่ตอนนี้

ออฟไลน์ SM.

มือสองสภาพดีจาก ตปท เอาเข้ามา ราคาไม่แรง มีคนรอรับซื้อแน่นอน

การนำเข้ามาก็ต้องทำเป็นขบวนการครับ ไม่งั้นผ่านเข้ามาไม่ได้หรอก

ออฟไลน์ mxmx

เท่าที่ทราบนะคับเมืองไทยห้ามเอารถใช้แล้วเข้ามาใช้ในประเทศหรือเปล่าคับ ยกเว้นใช้สิทธินักเรียนที่ต้องเป็นเจ้าของเกิน5ปี  แล้วรถพวกนี้เอาเข้ามาไทยยังไง แสดงเอกสารยังไงเพราะต้องเป็นเอกสารรถใหม่จากโรงงาน เพราะพวกเกรย์ก็ไม่ได้ซื้อตรงกับโรงงานแต่ไปซื้อกับตัวแทนที่โน้นแล้วนำมาขายที่ไทยอีกทีอันนี้กรณีที่ไม่ใช่รถเชิดนะคับ มันก็ต้องเป็นรถมือสองหรือเปล่าคับ อย่างรถผมในสมุดคู่มือก็มีชื่อที่อยู่คนอื่นแล้ว

ออฟไลน์ panjap

ถ้ารถ config option ไม่ใช่รถขโมยแน่นอน แต่จะสำแดงเท็จหรือไม่ก็ว่ากันอีกเรื่อง
รถโขมยมา มีแน่นอน แต่ไม่เยอะ เจ้าที่ขายถูกๆผิดปกตินั่นละ ทำอยู่ โดนไปงานนี้มีอ่วม

ถ้ารถ config option ไม่ใช่รถขโมยแน่นอน แต่จะสำแดงเท็จหรือไม่ก็ว่ากันอีกเรื่อง
รถโขมยมา มีแน่นอน แต่ไม่เยอะ เจ้าที่ขายถูกๆผิดปกตินั่นละ ทำอยู่ โดนไปงานนี้มีอ่วม

แจ้งว่าขโมย โดนขโมย ความจริงคือไปซื้อมานั่นแหละครับ

วางดาว์นแล้วส่งออกมาที่ไทย ไปบอกต้นทางว่าหาย เขาก็เรียกว่ารถโดนขโมย

ออฟไลน์ Noncyclopedia

อาจจะเข้าใจผิดหลายท่าน...

รถพวกนี้100% เป็นรถเช่า แล้วแจ้งหายครับ

อาจจะเข้าใจผิดหลายท่าน...

รถพวกนี้100% เป็นรถเช่า แล้วแจ้งหายครับ

Lease car มันคือรถเช่า มีบอลลูนงวดสุดท้าย BMW และ MB ก็ทำ Product แบบนี้ออกมา
ตามความเข้าใจคนไทยคือ ดาวน์น้อย ผ่อนต่องวดน้อย ผ่อนเสร็จก็ทิ้งรถ หรือถ้าอยากได้ก็จ่ายบอลลูนไป

และไม่มีทางที่มันจะ 100% หรอก พูดมากไปก็เท่านั้น