ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง yaris 5 ประตู ที่กำลังจะเปิดตัวหน่อยคับ  (อ่าน 3690 ครั้ง)

ออฟไลน์ Migsarv001

• Newbie
  • *
คือที่พอรุ้มาคร่าวๆคือ ภายนอกภายใน จะเหมือนกับ yaris ativ แต่ผมอยากทราบว่าพวกเครื่องยนต์ (เห็นเค้าบอกว่าตัว ativ เหยีบแล้วมากว่า ตัว yaris โฉมปัจจุบัน  ) หรือ พวกออฟชั่นเสริมแบบ ถุงลม 7 จุด งี้จะมาเหมือนกันไหมคับ คือ มันจะเป็นตัว yaris ativ HB เลยไหมคับ หรือเป็นแค่ yaris mc เฉยๆ ป.ล.ขอบคุณมากคับ

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
คิดว่าจัดเต็มแบบ ativ แน่นอนครับ

ออฟไลน์ khin7710

• Jr. Member
  • **
เขาบอกมาใช่ไม๊ ::)

ออฟไลน์ SM.

option ไม่ควรน้อยกว่า ativ นะ ไม่งั้นคงตลกชอบกล

ราคาค่อยดูกันอีกที ถ้าให้ดี ก็ขายเท่ากันไปเลย แบบ mazda

ออฟไลน์ norrarac

• Full Member
ผมว่าน่าจะเหมือนกันหมดครับ ต่างแค่ตูด เพราะยิ่งเหมือนกันมากเท่าไรก็ลดต้นทุนมากขึ้นเท่านั้นครับ
แต่ราคานี่ยังไม่ทราบครับ

ขนาด Vios กับ Yaris ตัวก่อนยังแทบจะเหมือนกันหมดเลยครับ ไม่นับหน้ากับตูด part number เดียวกันเลย อิอิ

ออฟไลน์ Squidza

• Newbie
  • *
ผมก็รอเหมือนกัน

ใจจริงอยากให้รุ่นj eco มีกระจกไฟฟ้าทั้ง4บานครับ ที่เหลือระบบความปลอดภัยมาครบ

ออฟไลน์ ABUSEz

• Sr. Member
ผมว่าคงออพชันเท่ากันหมด ราคาก็น่าจะเท่ากับ ativ หลังจากพ้นราคาช่วงโปรโมชันแล้ว (เซลล์บอกบวกเพิ่มประมาณ 2 หมื่นบาท)

เดาล้วนๆ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ฝ่ายการตลาดน่าจะบอกว่าเป็น All-new Yaris generation 3 มากกว่าครับ
เพราะนอกจากรูปทรงที่เหมือนเดิม ทุกๆ สิ่ง ทุกๆ อย่างเปลี่ยนหมดทุกส่วน เว้นเครื่องยนต์

แต่คิดไปคิดมา เจ้าคู่ดูโอ้ตัวใหม่นี่มันตั้งใจลดต้นทุนจริงๆ
เพราะจะใช้หน้าเดียวกันเลย
ผมภาวนาขอให้มีอะไรแตกต่างบ้างสักนิด
เช่นกระจังหน้าทำสีเข้มเชื่อมบนล่างอะไรแบบนี้
คล้าย Wildtrax ที่ใช้กันชนทรงเดียวกันแต่ทำสีดำเพิ่ม

ออฟไลน์ Polonium

• Sr. Member
วิศวกรโตต้าที่เป็นเพื่อนกันบอกว่าถ้าไม่รีบใช้รถจริง ให้รอดูก่อน น่าจะชอบ