ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูการซับแรงสะเทือนช่วงล่าง Mitsubishi Xpander เทียบกับ Suzuki Ertiga กันครับ  (อ่าน 7235 ครั้ง)

ออฟไลน์ Marketkith

• Newbie
  • *
ผมสนใจ Xpander มาก อยากซื้อไว้ให้พ่อแม่นั่งแถว 2 มันดูกว้างขวางน่าจะนั่งสบายที่สุดในระดับราคานี้ เลยไล่ดูคลิปไปเรื่อย
พอมาเจอคลิปนี้ยิ่งอยากลองเข้าไปใหญ่

ไม่เคยลองขับ Ertiga เลยไม่รู้ว่า ช่วงล่างมันจะต่างกันขนาดนี้เลยหรือครับ (ชอบวิธีทดสอบที่เอา ตุ๊กตาสปริง กับขวดใส่น้ำ มาวางหน้ารถแล้วทดสอบวิ่งบนเส้นทางเดียวกันครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2017, 20:23:49 โดย Marketkith »

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
ทั้งคริปผมว่าที่เห็นแล้วเหมาะกับเมืองไทยคือลุยน้ำรอระบายได้สบายๆ 8) 8) 8)

นอกนั้นก็โฆษนา ดูแล้วก็หารๆ เชื่อครึ่งๆ

ออฟไลน์ boyyyy

สุดยอดครับ ทดสอบได้ชัดเจน และโหดร้ายดี

แทบจะเป็นเรือดำน้ำเลย เหมาะกับ กทม.เลยครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
ดูดีเลยทีเดียวครับ แล้วก็นึกเรื่องราคา
อยากให้มันพอๆ กับ Mobilio จะได้แข่งรวบในตลาด
1500 ไปเลย เพราะรูปทรงดูดีกว่า minivan ทั่วไปนะ
คนที่ไม่ชอบ minivan น่าจะชอบได้ครับ

ออฟไลน์ mothsan

ทดสอบลุยน้ำเกือบสมจริง ขาดกระบะบ้าพลัง วิ่งสวนดันน้ำถึงหลังคาครับ ดับแน่นอน 555

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

แค่ลุยน้ำได้นี่ ก็ตอบโจทย์ได้หลายท่านแล้ว

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ดูดีทีเดียว  ใส่เทอร์โบ สปริงโหลด โช้คใหม่  ผ้าเบรคใหม่    พ่อบ้าานสายซิ่งเลย   :-X :-X
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Devil13

ทดสอบลุยน้ำเกือบสมจริง ขาดกระบะบ้าพลัง วิ่งสวนดันน้ำถึงหลังคาครับ ดับแน่นอน 555

จริง....ขนาดไม่มีรถสวน กระบะวิ่งในหมู่บ้านจากน้ำที่ปริ่มๆหน้าบ้าน มันวิ่งซะน้ำกระเตื้องเข้ามาในบ้านเลย  >:(

ออฟไลน์ Krongbun

;D จริง ช่วงล่าง suzuki ไม่ซับแรงสะเทือนเลย มาซับที่ตูดเราแทน  :-X
แข็งนิดๆ

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
ชอบลุยน้ำกับความสามารถในการซบแรงสะเทือนครับ
ลุยน้ำได้สะใจดีจริงๆ

*เก็บใส่แฟ้มตัวเลือกที่น่าสนใจ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ขอ MT เข้าไทยด้วยเถอะครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Staples

ชินกับรถมาใหม่ ย่อมดีกว่าไปละ ถ้าคันไหนมาใหม่แล้วห่วยกว่า ค่อยมา complain กันอีกที แต่คันนี้ น่าร่นตูด ทำเป็น suv 5 ที่นั่งไปเลย

ออฟไลน์ Activehybrid

ต่างกันมากจริงๆอย่างว่า
เป็นไปได้ไหมแกล้งเติมยาง 45+

ออฟไลน์ BhuBhu

• Full Member
ประทบใจ ตอนลุยน้ำ จริงๆ เป็นรถครอบครัวที่น่าสนใจมาก

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
มาร่วมสรรเสริญสมรรถนะในการลุยน้ำด้วยคนครับ
นี่มันไม่ใช่ mini MPV แล้ว นี่มัน Crossover SUV  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Ertiga น่าจะพอๆกับสวิฟ สวิฟนี่ไม่ซับเลย สะเทือนกระโดดมาก

ออฟไลน์ SM.

เค้า test น้ำท่วมสูงขนาดนี้เลยหรอเนี่ย สุดยอดจริงๆ

ออฟไลน์ tnp_super

คงไม่ได้ตัดต่อวีดีโอตอนลุยน้ำนะ..555

ออฟไลน์ Marketkith

• Newbie
  • *
เห็นด้วยกับหลายท่าน ภาพตอนลุยน้ำนี่ มันติดตาจริงๆ เพราะน้ำสูงมาก
ทำให้อยากซื้อมาใช้ใน กทม. เลย

ออฟไลน์ Air_graphic

ตอนลุยน้ำเค้าย้ายกรองอากาศขึ้นบนกระโปรงหน้าหรือเปล่า เห็นมีกล่องและท่อวางอยู่ข้างบนนะ

ออฟไลน์ CK5

• Full Member
กล่องๆ ข้างบนฝากระโปรงตอนลุยน้ำ เหมือนท่ออากาศเลยครับ