ผู้เขียน หัวข้อ: พี่สาวเอารถไปถูขอบฟุตาบาท เลยอยากสอบถามยางรุ่นไหนแก้มยางทนๆหน่อย  (อ่าน 4163 ครั้ง)

ออฟไลน์ focus2012

• Sr. Member
พี่สาวเอารถไปถูขอบฟุตาบาท เลยอยากสอบถามยางรุ่นไหนแก้มยางทนๆหน่อย

size 195/55/15 ครับผม อันนี้ถามเผื่ออนาคตหน่อยนะครับ คงอีกราวๆ 1 ปีเปลี่ยนครับ

*** เพิ่มเติมรูปภาพครับ ล้อที่ใช้เป็นของ Lenso

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2017, 18:24:06 โดย focus2012 »

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
เคยไปร้านายาง คอกพิค สาขาใหญ่ เค้ามีตัวจริงวางโชว์หลายๆรุ่น
เท่าที่ไปจิ้มๆดู บริสโตนแก้มหนาสุด แต่ผมไม่เคยขูดฟุตบาตนะ เคยแต่เหยียบขวดฉีกไปครั้งหนึ่ง นอกนั้นก็ไม่เคยเป็นอะไร

ออฟไลน์ Mos37257

อาจต้องหายางที่มีริมการ์ดก็ช่วยได้ในระดับนึง อาจต้องขับระมัดระวีงขึ้นครับ ยางทุกเส้นมันเบียดฟุตบาดเเรงๆบ่อยๆโอกาสเสียก้มีทุกรุ่น ปรับการขับขี่ง่ายกว่าครับ

เคยไปร้านายาง คอกพิค สาขาใหญ่ เค้ามีตัวจริงวางโชว์หลายๆรุ่น
เท่าที่ไปจิ้มๆดู บริสโตนแก้มหนาสุด แต่ผมไม่เคยขูดฟุตบาตนะ เคยแต่เหยียบขวดฉีกไปครั้งหนึ่ง นอกนั้นก็ไม่เคยเป็นอะไร

ขอบคุณมากครับผม เดียวลองดูครับ

อาจต้องหายางที่มีริมการ์ดก็ช่วยได้ในระดับนึง อาจต้องขับระมัดระวีงขึ้นครับ ยางทุกเส้นมันเบียดฟุตบาดเเรงๆบ่อยๆโอกาสเสียก้มีทุกรุ่น ปรับการขับขี่ง่ายกว่าครับ

พี่สาวยังมือใหม่นะครับ เลยอยากหายางอะไรที่แก้มหนาๆทนๆหน่อย ตอนนี้ที่ใช้ NITTO NT830 ก็มี Rim Guard อยู่ครับ แต่...วันนี้เบียดแรงโดนล้อแม๊กซ์ด้วยเลย เอาไม่อยู่ครับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
เอาแบบไม่สวยก็เพิ่มหน้ากว้างอีกสัก 10 ครับ 205/95/15
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

เอาแบบไม่สวยก็เพิ่มหน้ากว้างอีกสัก 10 ครับ 205/95/15

ใหญ่กว่านี้คงไม่ไหวแล้วครับ เพราะของเดิมมันแค่ 175/70/13 ตอนนี้ขยับมาเป็น 195/55/15 เส้นรอบวงใหญ่กว่าเดิมเยอะแล้วครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

เอาจริงๆคืออีกปีนึงก็อาจจะขับเก่งแล้ว   รอยเบียดแบบนี้ไม่น่ากลัวเท่าไหร่(พูดไม่รวมล้อนะ)  และเอาจริงแก้มไหนก็เอาไม่อยู่ถ้าเบียดหรืออัดอะไรเข้าไปเต็มๆ

เอาจริงๆคืออีกปีนึงก็อาจจะขับเก่งแล้ว   รอยเบียดแบบนี้ไม่น่ากลัวเท่าไหร่(พูดไม่รวมล้อนะ)  และเอาจริงแก้มไหนก็เอาไม่อยู่ถ้าเบียดหรืออัดอะไรเข้าไปเต็มๆ

ขอให้เป็นอย่างงั้นครับผม ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ tongtom

• Full Member
ถ้าดูจากรอยแล้ว ท่าจะมีการ "ปีน" ขึ้นแล้วลงด้วย ไม่ใช่แค่เบียดอย่างเดียว   เพราะถ้าไปแถวทาวน์เฮาส์ญาติผมจะเป็นบ่อยๆ รอยคล้ายๆกัน

ถามว่ายี่ห้ออะไรทน ดูจากรอย(อีกละ) ถ้าไม่นับ RIM Guard ดีๆ ก็ยี่ห้อที่รูปโชว์นี่แหละครับ   เพราะผมว่า มันไม่ระคายผิวเท่าไร แค่ถากๆ เอาผิวทางเท้ามาซะด้วยซ้ำไป (มีกระแทก มีหมุนกึ่งๆปีน แล้วตกลงมา เป็นรอยแค่นี้ถือว่า ใช้ได้แล้วครับ  )

ที่น่าห่วงคือ แม็กฯ ลักษณะนี้แหละ อาจจะมีบิ่นแน่ๆ ถ้าโดนบ่อยๆ

ถ้าดูจากรอยแล้ว ท่าจะมีการ "ปีน" ขึ้นแล้วลงด้วย ไม่ใช่แค่เบียดอย่างเดียว   เพราะถ้าไปแถวทาวน์เฮาส์ญาติผมจะเป็นบ่อยๆ รอยคล้ายๆกัน

ถามว่ายี่ห้ออะไรทน ดูจากรอย(อีกละ) ถ้าไม่นับ RIM Guard ดีๆ ก็ยี่ห้อที่รูปโชว์นี่แหละครับ   เพราะผมว่า มันไม่ระคายผิวเท่าไร แค่ถากๆ เอาผิวทางเท้ามาซะด้วยซ้ำไป (มีกระแทก มีหมุนกึ่งๆปีน แล้วตกลงมา เป็นรอยแค่นี้ถือว่า ใช้ได้แล้วครับ  )

ที่น่าห่วงคือ แม็กฯ ลักษณะนี้แหละ อาจจะมีบิ่นแน่ๆ ถ้าโดนบ่อยๆ

นั้นสิครับ กลัวแม๊กไปเหมือนกันครับ เมื่อไหร่พี่สาวมันจะขับฝีมือดีบ้างหนิครับ เห้ออ