ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหล่นเข้าไปในช่องคันเกียร์ เป็นอะไรมั้ยครับ  (อ่าน 6424 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
รถtoyota alphard ครับ 
คันเกีย์มันเหมือนแคมรี่  มีช่องพอเหรียญหล่นลงไปได้
ผมกลัวมันจะไปขัดกลไกเกียร์มั้ยครับ  ไม่รู้ข้างในเป็นยังไง
หรือมันจะหล่นผ่านลงไปที่พื้นถนนได้ครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
อ้างถึง
หรือมันจะหล่นผ่านลงไปที่พื้นถนนได้ครับ

:o :o :o :o ตกใจประโยคนี้ผมว่ามันไม่น่าจะถึงพื้นถนนได้น่ะคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ nuntapon.s

กลไกเกียร์ไม่ต้องกังวลครับ  กลไกทั้งหมดมันรวมกันเป็นกล่องเล็กๆเอง  ไอ้ที่คุณเห็นเป็นแผ่นบังตาถ้าเหรียญลอดรูนั้นลงไปจังหวะดีๆมันลงไปถึงตัวถังหรือไม่ก็ติดอยู่บนรางแอร์

ถ้าไม่ดังก็ปล่อยมันครับ

กลไกเกียร์ไม่ต้องกังวลครับ  กลไกทั้งหมดมันรวมกันเป็นกล่องเล็กๆเอง  ไอ้ที่คุณเห็นเป็นแผ่นบังตาถ้าเหรียญลอดรูนั้นลงไปจังหวะดีๆมันลงไปถึงตัวถังหรือไม่ก็ติดอยู่บนรางแอร์

ถ้าไม่ดังก็ปล่อยมันครับ
ค่อยอุ่นใจหน่อยครับ  thankyou :D

ออฟไลน์ THEKHAM

เดือนก่อนผมทำ sd card หล่นไปในรางคันเกียร์

ผมรื้อคอนโซลเกียร์เลย   หาไม่เจอ ผมก็ลองเอาเหรียญ 25 สตางค์ ใส่เข้าไปที่เดิมอีก

เพื่อดูมุมมันจะหล่นออกทางไหน สุดท้ายเหงื่อท่วม 1 ชม. หาไม่เจอ

วันถัดมามันก็หล่นอยู่พื้นโครง ฐานคอนโซลนั่นแล ไม่ติดขัดระบบคาในกลไกเกียร์ใดใด

ออฟไลน์ prai

ผมเคยทำตั้งแต่ นามบัตร แบงค์ เหรียญ ปากกา บัตรเครดิต หล่นไปช่องนี้ ไม่เป็นอะไรครับ แต่ตอนบัตรเครดิตหล่นต้องให้ศูนย์รื้อ ครั้งล่ะประมาณ 500 บาท บวกลบนิดหน่อย แล้วแต่ฝ่ายประเมินเวลาครับ ผมรื้อมา 3 รอบล่ะครับ ช่องกินเงิน

ผมเคยทำตั้งแต่ นามบัตร แบงค์ เหรียญ ปากกา บัตรเครดิต หล่นไปช่องนี้ ไม่เป็นอะไรครับ แต่ตอนบัตรเครดิตหล่นต้องให้ศูนย์รื้อ ครั้งล่ะประมาณ 500 บาท บวกลบนิดหน่อย แล้วแต่ฝ่ายประเมินเวลาครับ ผมรื้อมา 3 รอบล่ะครับ ช่องกินเงิน
รถรุ่นไหนครับปากกากะบัตรเครดิตลงไปได้555
ผมครั้งแรกครับ  ใจหายแวบเลย  :D