ผู้เขียน หัวข้อ: จอดอยู่เฉยๆ โดนถอยครูดสะงั้น เห้อ พี่ๆแนะนำอู่ทำสีทีครับ  (อ่าน 4900 ครั้ง)

ออฟไลน์ noblet

• Jr. Member
  • **
จอดอยู่เฉยๆ โดนถอยครูดสะงั้น เห้อ พี่ๆแนะนำอู่ทำสีทีครับ

จอดอยู่ในห้างเฉยๆ คันข้างๆถอยมาคงจะไม่พ้น มาครูดกันสะงั้น
อยากถามพี่ๆเพื่อนๆในกลุ่มทีครับ แนะนำอู่ซ่อมสีที่ดีๆมีคุณภาพหน่อยครับ ระแวก นนทบุรี ปากเกร็ด
เบื้องต้นคือกินเนื้อสี แล้วประตูเป็นรอยยุบลงไปครับ

เบื้องต้นใช้เวลานานไหมในการซ่อม

• **
เบื้องต้นที่ค้นหาได้ตอนนี้คือ ศูนย์ อีซูซุ-ออโต้เทคนิค ปทุมครับมีหลายๆท่านแนะนำมาว่าดี
รถยนต์ Isuzuครับผม

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
แผลประมาณนี้ ถ้ารถไม่เคยทำสี ผมไม่ซ่อมครับ อย่าง มาก ก็ ให้ ดึง ออก มา แล้ว แต่ ซามาเล็ก ธนศิริ ไว้ หน่อย

.... ชอบสีเดิมโรงงาน บางๆ ครับ

ออฟไลน์ a14

• Full Member
Isuzu TFR ทำอู่นอกดีกว่าครับ เคยเจอศูนย์ไม่ค่อยอยากรับรถเกิน 10 ปี ส่วนตัวแนะนำซีอาร์ ออร์โต้ ปทุมธานี งานเนียบครับ
Toyota Hilux Mighty-X 2.5 GL
Toyota Collora 1.5 GLX
Honda Civic 1.7 Vti
Isuzu D-Max 3.0 DDi 5MT
Proton Persona 1.6 CNG
Toyota Hilux Revo 2.4 E 6MT
Toyota Collora Altis 1.8 ESport
Isuzu Mu-X 3.0 Iconic

• **
รถไม่เคยทำสีเลยครับ สีเดิมจากโรงงานครับ

ออฟไลน์ Arm

• Hero Member
ดึงออกมาให้เหมือนเดิมแล้วไปขัดสีพอครับ

ตังค์เหลือๆก็ทำ Detailing ไปเลย
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

• **
ดึงออกมาให้เหมือนเดิมแล้วไปขัดสีพอครับ

ตังค์เหลือๆก็ทำ Detailing ไปเลย

แต่มันกินเนื้อสีเข้าไปนะรับ แต่ตอนนี้ก็เริ่มจะเสียดายสีเดิมจากโรงงานเข้าแล้ว รถ23ปีละครับ
ถ้าดึงออกมาแล้วขัดสีนี่จะเนียนได้ประมาณไหนครับ
มีสถานที่แนะนำไหมครับ ระแวกนนทบุรีครับ
ขอบคุณครับ

• **
พี่ๆมีอู่ไหนแนะนำแถบ ปากเกร็ด แจ้งสัฒนะบ้างไหมครับ
ตอนนี้ที่หาได้แล้วน่าจะดี ก็มี เซอร์กิต ติวานนท์ ใครเคยไปใช้บริการอู่นี้แนะนำทีครับว่าดีไหม
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ h0661036

• Sr. Member
รถผมจอดที่ห้าง ก็โดนคันข้าง ๆ เปิดประตูมาโดนจนเป็นรอย แต่ไม่คิดจะทำสี

ออฟไลน์ final

• Sr. Member
ขัดไปก็แค่ดีขึ้นนิดเดียว ดูแล้วรอยลึกถ้าลูบแล้วสะดุดนี่แน่นอน ขัดไปไม่ช่วยอะไร สีเดิมโรงงานดีก็จริง (สมัยก่อนนะ สมัยนี้ไม่แน่ละ ดูสีฮอนด้าได้) แต่สีมันเสียไปแล้ว ไม่มีประโยชน์ที่ต้องเสียดายหรอกครับ จะภูมิใจที่รถไม่เคยทำสีแต่ร่องรอยสีถลอกเห็นเต็มตาก็คงแปลกๆ