ผู้เขียน หัวข้อ: // Sales Report ยอดขายรถยนต์กลุ่ม PPV ปี 2017 (มกราคม – ธันวาคม) //  (อ่าน 7971 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
สรุปยอดขายรถยนต์กลุ่ม PPV (SUV พื้นฐานกระบะ) ปี 2017 : มกราคม - ธันวาคม
อันดับ 1 ของกลุ่มยังคงเป็นของ Toyota Fortuner ที่ทำยอดไปได้ 23,470 คัน
ส่วนแบ่งตลาด 39.4%

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/sales-report-ppv-2017-jan-to-dec/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2018, 19:14:05 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มาร์ตเก็ตแชร์FTNนี่เกือบครึ่งเลย

ออฟไลน์ MUK

ขอบคุณครับ

จริงหรือเปล่าครับที่ Everest ขายไ้เท่านี้เพราะในไทยมีขายแค่เดือนละเท่านี้เลยรวมแล้วได้น้อย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอบคุณครับ

จริงหรือเปล่าครับที่ Everest ขายไ้เท่านี้เพราะในไทยมีขายแค่เดือนละเท่านี้เลยรวมแล้วได้น้อย

อ่านผ่านๆในคลับนะครับ 2.2+หารถยากสุดครับและะน่าจะขายดีสุดตอนนี้
3.2+รถยังเหลือแต่พวกสีไม่แน่ใจ ส่วนลดมีถึง200Kแล้ว(แต่3.2+ตอนแรกๆรถก็ขาด)

ออฟไลน์ ps000000

ฟอร์กลายเป็นขุนเข่าแล้งน้ำใจ

อย่าให้ตัดภาพไปที่ กระบะ 5555

ออฟไลน์ HappyCar

• Full Member
สมกับเป็น Toyota จริงๆ  8)

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ยอด ppv ทำไมมันขายดีจัง พักนี้
สงสัยคนหนีกระบะหมด คนนั่งไม่ได้

ออฟไลน์ masuoka

บางส่วนหลายคนชอบ EV แต่สุดท้ายเลือก For มันตัดสินใจง่ายดี  8)

ออฟไลน์ Olympuspen

• Sr. Member
  ปีนี้ มาลุ้นอันดับ 2, 3, 4 ครับ ที่ 1 คงไม่ต้องลุ้น รอดูว่า MU-X จะทำยังงัยที่จะแซง PJS ได้ 

แต่ที่สงสัยคือ PJS เห็นมีหลายคนบ่นเรื่องดีแฟล็ค มาตลอดทั้งปี แต่ยอดขายกับเพิ่มขึ้น  หรือว่าค่ายอื่นยังอัดโปรโมชั่นไม่พอ

ออฟไลน์ Barracuda

FTN หน้ามันไม่ยื่นเหมือน revo หรอครับ เห็นหลายๆคนที่รู้จักบ่นกันจังว่าที่ revo ขายไม่ดีเพราะหน้าตา หน้ามันไม่ใช่อันเดียวกันหรอ
ส่วนที่คิดว่าเครื่อง 1.9 ประหยัดขายดีในกะบะ ทำไม ppv กลับขายไม่ดี

ออฟไลน์ Fly to dream

ขอบคุณครับ

ตามนั้นครับ  แต่ถ้ามีรถขายยอดก็ไม่ต่างมากจากเท่าที่เห็นครับ 2.2+ ในคลับรถหาไม่ค่อยได้เลย  3.2+ ต้องสั่งเพราะบางทีต้องหาข้ามศูนย์  แต่ตัวล่างนี่แปลกที่หารถยากเหมือนกัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
FTN หน้ามันไม่ยื่นเหมือน revo หรอครับ เห็นหลายๆคนที่รู้จักบ่นกันจังว่าที่ revo ขายไม่ดีเพราะหน้าตา หน้ามันไม่ใช่อันเดียวกันหรอ
ส่วนที่คิดว่าเครื่อง 1.9 ประหยัดขายดีในกะบะ ทำไม ppv กลับขายไม่ดี

ออฟไลน์ Activehybrid

จริงๆไม่เกี่ยวเรื่องยื่นไม่ยื่น แต่ในกลุ่มตลาดPPV Forหน้าตาสวยกว่าที่เหลือ(อยากบอกว่าเจ้าอื่นๆทำPPVขี้เหร่มากกว่า) ไม่ว่าจะเส้นข้างซุ่มล้อที่ตีใหม่ / แนวขอบกระจก / ไฟหน้า ไฟท้าย สวยกว่าแบบแทบหายห่วง
ส่วนกระบะผมก็ชอบหน้าตาD max MC เกือบๆเท่า Revoนะ(ก่อนMCสวยกว่า)  แต่ถ้าซื้อกระบะกลุ่มลูกค้าจะมีเน้นความประหยัดน้ำมันเข้ามาเกี่ยวด้วยผมจึงเอา D maxดีกว่า ประหยัดน้ำมันกว่าแบบมีนัยยะ แรงกว่าด้วย

ออฟไลน์ Pegasus7700

ไม่surprise เลย. Fortuner มาด้วยชื่อเสียงเดิม แถมตัวนี้ก้อสวยงามกว่าคุ่แข่งร่วมชาติ
ส่วนปาเจโร่มาด้วยความคุ้มค่า ที่กลุ่มเป้าหมายโดนใจ ส่วนmu x เสียเปรียบเรื่องoption กับความแรง
ในอันดับ4 eve ก้อเป็นเช่นนั้น
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ SM.

Ford ยอดสม่ำเสมอมาก ไปเรื่อยๆ ตามแผนเลยมั้งเนี่ย ที่เหลือส่งออก

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ส่วนตัวผมคิดว่ายอด Fortuner จะกินรวบยอดกว่านี้เยอะ ถ้าเค้าตัดสินใจใส่ระบบขับเคลื่อนที่สามารถปรับ 2WD กับ 4WD Fulltime มาให้ เพราะเหตุผลเดียวของผม และอีกหลายๆคนที่ผมรู้จักไม่ออก Fortuner เพราะ มันไม่สามารถขับ 4WD Fulltime ได้

ตรงนี้แปลกใจทำไม TMT ถึงไม่มองจุดนี้ ถ้าใส่มาจริงๆ Pajero กับ Everest จะขายได้น้อยกว่านี้เยอะเลยครับ

ออฟไลน์ bravo

ปีนี้ มาลุ้นอันดับ 2, 3, 4 ครับ ที่ 1 คงไม่ต้องลุ้น รอดูว่า MU-X จะทำยังงัยที่จะแซง PJS ได้ 

แต่ที่สงสัยคือ PJS เห็นมีหลายคนบ่นเรื่องดีแฟล็ค มาตลอดทั้งปี แต่ยอดขายกับเพิ่มขึ้น  หรือว่าค่ายอื่นยังอัดโปรโมชั่นไม่พอ

มุมมองส่วนตัวผมนะครับ

ลูกค้าที่ไม่เอาฟอร์ อาจจะด้วยเหตุผลที่ไม่มั่นใจในช่วงล่างของฟอร์

ก็หันมามอง ปา กับ มิว

ภายนอก ภายใน มิว ไม่ค่อยต่างจากปิคอัพ ออฟชั่นก็น้อย ก็เลยเลือก ปา ครับ

ออฟไลน์ Shiro

• Full Member
ในมุมมองผม ผมคิดว่าคนที่ใช้ PPV ไม่น่าจะสนความประหยัดน้ำมัน เท่ากับ กระบะมั้งครับ
คือตัวรถน้ำมันก็มากกว่า 4 ประตูซึ่งกินน้ำมันกว่าแน่นอน 1.9 กับรถหนักๆ ผมว่าคนก็ไปเล่น 3.0 อยู่ดีครับ
แล้วก็ภายใน mux มีข้อดี ตรงที่ภายสีเบจดูโปร่งโล่งสบายแต่การตกแต่งไม่ได้ต่างจากกระบะ เลยครับ