ผู้เขียน หัวข้อ: แค็ปภาพคนใช้รถ มาด่า กร่างจริง โดนฟ้องจริง หงอยจริงนะครับ  (อ่าน 7613 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
ปีที่แล้วเป็นปีที่แบรนด์รถยนต์น้องใหม่ยี่ห้อหนึ่งเติบโตเป็นอย่างมาก เลยเกิดกลุ่มคนกลุ่มหนึ่งขึ้นมาที่รู้สึกว่า "ยิ่งด่าคนใช้รถยี่ห้อนี้ ยิ่งเท่ห์" เกิดเป็นหลายๆ เพจขึ้นมา ซึ่งมีการแค็ปภาพผู้ใช้รถมาด่าสนุกปาก

แต่มีเพจนึงพลาด ดันเปิดเผยตัวตนเพราะไปท้าคนอื่นแข่งรถ แล้วก็แค็ปภาพคนใช้มาด่าแบบไม่ปิดบังชื่อ สุดท้ายโดนแจ้งความ ตอนโดนแจ้งความใหม่ๆ ก็กร่างครับ บอกว่าฟ้องได้ฟ้องเลย ไม่กลัว

สุดท้ายโดนเรียกตัวมาคุย ต้องเสียค่ายอมความไม่ให้ฟ้องพรบ.คอมไม่งั้นมีโอกาสเสียเงินเป็นแสน และต้องขอโทษผ่านเพจของตัวเองด้วย

สรุปเสียทั้งหน้า เสียทั้งเงิน เสียทั้งเวลา ได้แค่ความสะใจตอนด่าเขาไม่กี่วัน นี่ยังดีที่โจทก์ยังยอมความนะครับ ลองคิดดูถ้าเป็าบริษัทรถมาเองจะโดนกี่ล้าน คุ้มไหมแค่มีคนหลักพันนับถือว่าเจ๋ง ที่กล้าด่าบริษัทรถและคนใช้รถ ยี่ห้อที่พวกเขาไม่ได้ใช้ เวลาโดนฟ้องขึ้นมามีคนออกตังให้ไหม

ผมไม่เข้าใจจริงๆ ว่าคนก่อตั้งวัฒนธรรมนี้ทำไปเพื่ออะไร สุดท้ายไม่มีใครได้ประโยชน์ ลูกเพจที่ส่วนใหญ่เป็นเด็กๆ ใช้รถพ่อแม่ ก็มีสิทธิ์ผิดพรบ. คอมโดนฟ้องกันอีกด้วย

TheRealMeaw

• บุคคลทั่วไป
เพจไหนครับ เล่าให้ฟังหน่อย ไม่ได้ข่าวเลยแฮะ

ออฟไลน์ TunGzl

• Full Member
ผมอ่านข่าวเกี่ยวกับรถยนต์แทบทุกวัน ทำไมผมตกข่าวอันนี้หว่า

ขอเนื้อหาละเอียด ๆ ด้วยคนครับ

ออฟไลน์ Tien.W

เพจไหนหนอ ?

แต่คนประเภทนี้มีนะ ก็เห็นอยู่บ่อยๆ ใน web หนึ่ง ... ข้าใช้อะไร ของสิ่งนั้นดีหมด เทพหมด อย่างอื่นห่วยหมด คนโง่เท่านั้นที่ใช้ อะไรประมาณนั้น

ไม่รู้จะทำไป ทำไม สักวัน ใครจะไปรู้ว่า เราอาจจะต้องกลืนน้ำลายไปใช้ สิ่งที่เราด่าๆไว้ก็ได้จริงไหม ?

เอาตรงไป ตรงมา ดีก็ว่าดี ไม่ดีก็ว่าไม่ดี จะดีกว่าไหม ?

ออฟไลน์ BigCat

อยากได้เนื้อข่าวกับเพจครับ อยากตามไปสืบอ่าน555
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ Pegasus7700

บอกไปเหมือนไปชี้โพรงให้กระรอก.. เดากันไปชิครับ.
เพจ
"อวยxx"
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

บอกไปเหมือนไปชี้โพรงให้กระรอก.. เดากันไปชิครับ.
เพจ
"อวยxx"

เพจนั้นคงกระพันครับ แอดมินรู้ว่ากฏหมายไทยทำอะไรไม่ได้ถ้าไม่รู้ตัวตนจริง ด่าอย่างเดียวไม่ไปท้าตีท้าต่อยชาวบ้าน คนที่มีโอกาสซวยคือลูกเพจมากกว่าเพราะมีชื่อนามสกุลอยู่ ด่าสนุกปาก บางคนเกือบโดนไล่ออกจากงานก็มีเพราะโดนรายงานว่า "สมน้ำหน้าคนเกิดอุบัติเหตุเสียชีวิตเพราะโง่ใช้รถกาก" งี้

เพจที่โดนเป็นอีกเพจนึงครับ แนวห้าวๆ ท้าแข่งบนถนน

จริงๆ จะเพจไหนก็ไม่ควรครับ รถมันพังผู้ใช้ก็ด่ากัน ช่วยกันดันได้ แบบ Car Complaint ที่ไม่ค่อยชอบแบรนด์นั้น แต่ก็ยังรายงานการแก้ปัญหาจากผู้ใช้ด้วย ส่วนพวกเพจที่สร้างเพจมาเพื่อด่าผู้ใช้นี่ไม่สมควรเลยครับ

ออฟไลน์ Devil13

พวกนี้ทำอะไรไม่คิดจะด่าใครอยากไรก็ได้
แต่เนื่องจาก พรบ.คอมมีหลักฐานเป็นลายลักษณ์อักษรชัดเจน คราวนี้อะไรๆก็ง่ายเลย

ผมว่าพูดความจริง หรือติติงได้ แต่อย่าถึงขั้นด่าเสียๆหายๆเลย มันดูไม่มีสมอง

ออฟไลน์ Untouchable

• Sr. Member
รู้เลยค่ายไหน :) :) :)

ออฟไลน์ Fly to dream

แค่ในแฟนเพจเว็บเรานี่คนบ้าจี้ฟ้องก็ฟ้องได้นะ

เข้าแฟนเพจทียังกะเว็บประมูล
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
รู้ละว่าค่ายไหน? แต่เพจไหนครับ ทำไมผมตกข่าว
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อย่าพลาด อิๆ

ออฟไลน์ pim_cute

• Full Member
จขกท เข้าใจอะไรผิดหรือป่าวครับ พรบ คอม เป็นคดีอาญาแผ่นดิน ยอมความไม่ได้นะครับ

แล้วทำไมในที่คุณเล่าถึงยอมความได้ เค้าฟ้องกันแค่หมิ่นประมาทหรือป่าว

ถึงขนาดออกหมายเรียกมาไกล่เกลี่ยกันก่อนตั้งข้อหาแบบนี้มันไม่ดีนะครับ มันจะเป็นช่องทางหาเงินของพวกที่จะฟ้องได้ จะแจ้งอะไรก็แจ้งไปเลย เอาให้ชัดเจนดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2018, 03:52:10 โดย pim_cute »