ผู้เขียน หัวข้อ: รถคันใหม่ของท่านปูติน  (อ่าน 9350 ครั้ง)

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
รถคันใหม่ของท่านปูติน
« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 21:37:43 »

เป็นรถที่ร่วมมือกับPorsche หรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่มันเท่ดีครับ

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
Re: รถคันใหม่ของท่านปูติน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 21:41:14 »
เหมือน Roll Royce Phantom

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 21:46:10 »
จริงปูตินภาพลักษณ์ดีนะครับ บริษัทรถน่าจะจ้างเป็น Brand Ambassador ;D

ค่าจ้างคงทุบสถิติโลก 8)

ออฟไลน์ AirborneTH

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 21:59:46 »
จริงปูตินภาพลักษณ์ดีนะครับ บริษัทรถน่าจะจ้างเป็น Brand Ambassador ;D

รับเงินค่าจ้างจากเอกชนไม่กลัวโดนปลดรึครับ ทำกับข้าวออกทีวีบางยังปลดได้ อิ อิ

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 22:16:36 »
ผมชอบท่านปูตินครับ  ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 00:08:34 »
300c + Phantom
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:24:42 »

ขอพูดถึง รัสเซียหน่อยนึงครับ
ผมว่ารัสเสีย เทคโนโลยี ผู้คน ก็ฉลาดมากๆ
เพียง แต่เราเข้าไม่ถึงข้อมูล ด้วยภาษา

ผมลองค้นหา ข้อมูล การ Remap ECU
พบ ว่า โปรแกรมบางตัว รัสเซียมีการัฒนาขึ้นมาเอง แถม มี Board แลกเปลี่ยนข้อมูลกัน
ผม Programmer รัสเชีย ก็ไม่ใช่เล่นๆ DIY วันเป็นว่าเล่น 

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 10:49:27 »

ท่านผู้นำเราก็พิเศษนะครับ  8)

ออฟไลน์ Ultravistra

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 11:25:54 »
สมันเรียน ม.ปลาย เคยเอาโจทย์คณิตศาสตร์รัสเซียมาลองทำดู โครตแอพพรายสุด ๆ

ออฟไลน์ natty ib-cm

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 12:34:42 »
รถคันนี้น่าสนใจที่ ปูติน ใช้นั่งไปทำงาน... :)

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 13:43:48 »
สมันเรียน ม.ปลาย เคยเอาโจทย์คณิตศาสตร์รัสเซียมาลองทำดู โครตแอพพรายสุด ๆ

หมายถึง โจทย์แนวไหน
ชาติที่ พัฒนา พยายาม เรียน เพื่อ ทำงาน
ขอเดาว่า โจทย์ ประยุกให้เห็นภาในชีวิต การใช้งานจริง ไม่ได้ ยาก ซับซ้อนอะไร แต่ เป็นไปในแนวทาง สอนการนำมาใช้ไง

ส่วน โจทย์ไทยนะเหรอ
เจอ อ.มหาลัย กลับ สูตร วกวน ไป วนมา ไม่ได้ เป็นไปได้ใน ชีวิตจริง

ผมไม่แปลกใจหรอก ทำไม เราด้อยเรื่อง การ ปฏิบัติ
นึกย้อนไป แล้ว แค้นใจ อ. ออกข้อสอบ เพื่อให้เด็กงง โจทย์ และ ทำไม่ได้

ออฟไลน์ huiimanoid

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 13:53:42 »

หมายถึง โจทย์แนวไหน
ชาติที่ พัฒนา พยายาม เรียน เพื่อ ทำงาน
ขอเดาว่า โจทย์ ประยุกให้เห็นภาในชีวิต การใช้งานจริง ไม่ได้ ยาก ซับซ้อนอะไร แต่ เป็นไปในแนวทาง สอนการนำมาใช้ไง

ส่วน โจทย์ไทยนะเหรอ
เจอ อ.มหาลัย กลับ สูตร วกวน ไป วนมา ไม่ได้ เป็นไปได้ใน ชีวิตจริง

ผมไม่แปลกใจหรอก ทำไม เราด้อยเรื่อง การ ปฏิบัติ
นึกย้อนไป แล้ว แค้นใจ อ. ออกข้อสอบ เพื่อให้เด็กงง โจทย์ และ ทำไม่ได้

เคยอ่านเรื่องเล่า

เมกา มีปัญหาในการเขียนบนอวกาศ เลยได้พัฒนาสุดยอดปากกา ที่ใช้ในอวกาศได้ เขียนได้ไม่ว่าจะท่า พลิกตะแครง นอนหงาย แต่พอลองเอาไปใช้ใต้น้ำ ตายสนิท..... X(
รัสเซีย พัฒนาได้ก้าวหน้ากว่า เพราะไม่ว่าจะ อวกาศ (ที่ส่งขึ้นไปก่อนเมก้าอีก) หรือใต้น้ำสุดติ่ง ก็สามารถเขียนได้ทุกที่ทุกท่าทาง นั่นคือ......... "ดินสอดำ" .......... ^_^

ระหว่างปูติน กับ โกบาช๊อป ผมชอบบุคคลิก ปูติน นะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 14:53:48 »
เมื่อวานเพิ่งเข้าไปธุระที่สถานทูตมา ระบบ security นี่มาสไตล์ KGB มาก ส่วนรถกลับเป็น BM เสียส่วนใหญ่

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 14:56:59 »

เมกา มีปัญหาในการเขียนบนอวกาศ เลยได้พัฒนาสุดยอดปากกา ที่ใช้ในอวกาศได้ เขียนได้ไม่ว่าจะท่า พลิกตะแครง นอนหงาย แต่พอลองเอาไปใช้ใต้น้ำ ตายสนิท..... X(
รัสเซีย พัฒนาได้ก้าวหน้ากว่า เพราะไม่ว่าจะ อวกาศ (ที่ส่งขึ้นไปก่อนเมก้าอีก) หรือใต้น้ำสุดติ่ง ก็สามารถเขียนได้ทุกที่ทุกท่าทาง นั่นคือ......... "ดินสอดำ" .......... ^_^

ระหว่างปูติน กับ โกบาช๊อป ผมชอบบุคคลิก ปูติน นะ

ย้อนมาเรื่อง การทำงาน
หลายๆ คนที่ประสบ ความสำเร็จแบบ ก้าว กระโดด ไม่เกี่ยวกับพวกเกิดมารวย
ผมเห็นหลายๆ คน ส่วยมากจะ จบไม่สูงนะ ม.4
ยิ่งพวก ร่ำรวย จากเทรดหุ้น มากๆ หลายสิบล้าน นี่ ก็จบ กัน แค่ ไม่ถึง ม.6
ผม นี่ยิ่ง งง
และ ยิ่ง งง ต่อ อีกว่า

ผมว่ามันก็เหมือนไทย ที่ไม่มี รถยนต์แห่งชาติ สักที
เพราะ มัว ร่ำเรียน กันมากกว่า ลองทำ
ขนาด รถไฟฟ้า ลดความ ซับซ้อน ของชิ้นส่วน ก็ยังไม่เห็น วี่แวว

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 15:51:04 »
.
.

อันนี้นอกเรื่องนิดครับ มีคนเคยอธิบายให้ฟัง
เป็นเรื่องเล่าจริงๆครับ เรื่องดินสอ ผมก็เคยคิดว่ามันมีมูลอยู่เหมือนกัน
(คุยกับ geek อวกาศท่านนึงที่ผมนับถือแล้วผมโดนยันกลับมา  ;D )

ซึ่งความจริงไม่สามารถใช้ได้เพราะทางอวกาศแล้ว
วัสดุที่ติดไฟได้ง่ายไม่อนุญาติให้นำขึ้นไปครับ
เป็นระเบียบข้อบังคับกันตั้งแต่แรกเลย

อันนี้เป็นเกร็ดที่มีคนเคยเขียนไว้
http://jexep.net/business/nasa-space-pen-myth-with-business/
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 15:51:58 »
เห็นแบบนี้ใช้เครื่องยนต์ V12 เทอร์โบ 800 hp

ทางด้าน "The Beast" ก็ไม่ยอมเหมือนกันครับ Cadillac กำลังทดสอบวิ่งกันอยู่

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 17:00:39 »

ย้อนมาเรื่อง การทำงาน
หลายๆ คนที่ประสบ ความสำเร็จแบบ ก้าว กระโดด ไม่เกี่ยวกับพวกเกิดมารวย
ผมเห็นหลายๆ คน ส่วยมากจะ จบไม่สูงนะ ม.4
ยิ่งพวก ร่ำรวย จากเทรดหุ้น มากๆ หลายสิบล้าน นี่ ก็จบ กัน แค่ ไม่ถึง ม.6
ผม นี่ยิ่ง งง
และ ยิ่ง งง ต่อ อีกว่า

ผมว่ามันก็เหมือนไทย ที่ไม่มี รถยนต์แห่งชาติ สักที
เพราะ มัว ร่ำเรียน กันมากกว่า ลองทำ
ขนาด รถไฟฟ้า ลดความ ซับซ้อน ของชิ้นส่วน ก็ยังไม่เห็น วี่แวว

ลองทำแล้ว เจ๊งไปแล้ว กระบะ VMC

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 17:04:57 »
.
.

อันนี้นอกเรื่องนิดครับ มีคนเคยอธิบายให้ฟัง
เป็นเรื่องเล่าจริงๆครับ เรื่องดินสอ ผมก็เคยคิดว่ามันมีมูลอยู่เหมือนกัน
(คุยกับ geek อวกาศท่านนึงที่ผมนับถือแล้วผมโดนยันกลับมา  ;D )

ซึ่งความจริงไม่สามารถใช้ได้เพราะทางอวกาศแล้ว
วัสดุที่ติดไฟได้ง่ายไม่อนุญาติให้นำขึ้นไปครับ
เป็นระเบียบข้อบังคับกันตั้งแต่แรกเลย

อันนี้เป็นเกร็ดที่มีคนเคยเขียนไว้
http://jexep.net/business/nasa-space-pen-myth-with-business/

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 17:10:42 »
อยากเห็น interior กับรายละเอียดตัวรถจัง
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 17:15:37 »
อยากเห็น interior กับรายละเอียดตัวรถจัง

ภายในประมาณนี้ครับ ส่วนมากรถของผู้นำประเทศถ้าเป็นรุ่นพิเศษจะไม่ค่อยเปิดเผยข้อมูลมากนักนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 17:56:19 »
โคตรเท่

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 08:52:10 »
อะไรก็ได้ สำหรับท่านปูติน  :D :D :D :D

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 10:27:43 »
เรื่องไทยทำ ผมว่าหลายๆ อย่างก็ทำและทำได้บ้าง คงไม่ใช่แค่ไม่มีคนทำ แต่หากว่าไม่มีคนซื้อต่างหากไหม?
ถามใจคนซื้อดีกว่าไหมว่าจะนิยมไทยทำหรือไม่อย่างไร

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 10:57:02 »
ผมว่าล้อ เหมือนฝาครอบล้อรถ Eco car เลยครับ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 11:11:38 »
เรื่องไทยทำ ผมว่าหลายๆ อย่างก็ทำและทำได้บ้าง คงไม่ใช่แค่ไม่มีคนทำ แต่หากว่าไม่มีคนซื้อต่างหากไหม?
ถามใจคนซื้อดีกว่าไหมว่าจะนิยมไทยทำหรือไม่อย่างไร

ของไทย ดีๆ ก็มีคนซื้อครับ อุปกรณ์ อิเล็กทรนิกส์ ระดับ ล่าง ระดับ เริ่มต้น มีเยอะ ผมก็อุดหนุน
ก็ต้อง มาหาเหตุผล ว่า ทำแล้วทำไมไม่มีคน ซื้อครับ ถ้าบอก สู้ ญี่ปุ่น ไม่ได้

ทำไมรถ จีน ถึงเริ่มขายได้ ละครับ
ประเด็น คือ เรายังทำไม่ได้เพราะ ยังไม่ได้เริ่มไงครับ

ตอนนี้ เราไม่ต้อง ญี่ปุ่น แล้ว
แต่ ตาม จีน
ไม่ใช่สิ มาเลย์
ไม่ใช่ สิ เวียดนามเริ่มแล้วนะ

การทำบางอย่างต้งเริ่ม จาก กลุ่มรัฐ ช่วยส่งเสริมครับ

ออฟไลน์ neutrino

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 20:43:06 »
อยากดูข้อมูลรถเฮียสีจิ้นผิง มีใครพอรู้บ้างครับ รึว่าใช้รถเยอรมันดั้งเดิมไม่ได้แปลง