ผู้เขียน หัวข้อ: vw ที่มาเลย์เซียกับสิงคโปร์ผลิตที่ไหนครับแล้วในประเทศเค้ายอดขายเป็นไงครับ  (อ่าน 3200 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hiimtoy

• Newbie
  • *
อยากทราบว่า
vw ที่นั้นเค้าผลิตที่ไหนครับ แล้วยอดขายเค้าประมาณยี้ห้ออะไรในเมืองไทยได้ครับ
เป็นของบริษัทแม่มาทำตลาดเองไหม

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

• Hero Member
ถ้าจำไม่ผิดจะเป็นผลิตที่ประเทศ Nasi Koreng Ayam แล้วส่งขายสิงคโปร์
เป็นบริษัทแม่มาทำตลาดเองเลย

ออฟไลน์ Altima

ข้อสงสัยอันที่2

ถ้านำเข้ารถVWจากมาเลย์ เสียภาษีไหม

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ข้อสงสัยอันที่2

ถ้านำเข้ารถVWจากมาเลย์ เสียภาษีไหม
เสียอัตราปกติ เพราะ ไม่เข้าเกณฑ์ชิ้นส่วนผลิตในอาเซียนกี่เปอร์เซ็นต์ไม่แน่ใจครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ sixer

• Newbie
  • *
เข้าใจว่ารถ VW ที่ประกอบ skd มาเลย์ ขายแต่ในมาเลย์นะครับ สิงค์โปร์ น่าจะ CBU จากแหล่งอื่นๆเพราะไม่มีผลทางภาษี ดังนั้นไม่จำเป็นที่จะต้องประหยัดโดยนำเข้าจากประเทศเพื่อนบ้าน

เช่นเดียวกับ ซูบารุ วอลโว่ bmw ตลาดสิงค์โปร์ไม่นำเข้าจากมาเลย์ด้วยเหตุผลเดียวกัน เอาเข้าแต่รถจากแหล่งอื่นๆโดยเฉพาะประเทศ origin ครับ

VW ในมาเลย์ยอดน่าจะเดือนหลักหลายร้อยคันนะครับ มีตัวตนอยู่ ไม่เหมือนบ้านเรา
NOW
'96 Volvo 850 T5R Estate 1 of 9
'94 BMW 540i Alpina B10 Rep
'06 Porsche Cayman S Techart Widebody
'17 Subaru WRX 6MT
'21 Volvo XC90 R-Design
in coming
'23 Porsche 718 Cayman T

ออฟไลน์ tew

• Sr. Member