ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันเครื่องShell HX7กับMobil Super2000 ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ  (อ่าน 4304 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
ใส่Honda City 2012 ไม่ได้ติดแก๊ส ไมล์80,000 ถ่ายทุก10,000ก.ม.(9-10เดือน) ใช้ตัวไหนดีกว่าหรือเหมาะกันครับ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2018, 09:27:26 โดย Peter Wen »
長樂.文

ออฟไลน์ CNX

• Hero Member
เคยใช้ทั้ง2 ช่วงโปรโมชั่น ราคา7-8xx
ที่B quik เป็นMB2000 , ACT เป็นHX7 แกลลอน4ลิตร
ดีทั้งคู่ครับ เน้นถูกเงินจ่าย
กึ่งสังเคราะห์ ส่วนตัวผมใช้ไม่ถึง10,000กม. ถ่ายที่7,000กม.(รถLPG)
อีกคัน M2 1.5ปี2011 กับVIOSใช้จน10,000กม.เลยครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ kez

รถทั่วไป. ขับธรรมดา. ใช้ได้เหมือนกันแหละ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
HX7บางกว่าโมบิล2000นิดหน่อย

แต่โมบิล2000สูตรน้ำมันด้อยกว่า

วินาทีนี้ผมเลือกเชลล์แล้วกัน โมบิลมันหมดยุกละ เคยเชียร์ๆไปตอนนี้เลิกแล้ว

ออฟไลน์ Sit: )

แต่โมบิล2000สูตรน้ำมันด้อยกว่า

วินาทีนี้ผมเลือกเชลล์แล้วกัน โมบิลมันหมดยุกละ เคยเชียร์ๆไปตอนนี้เลิกแล้ว

ขออนุญาตถามพ่วง
แล้วถ้าตัวsyn0-40 ชอง shell เบนซิน ยังใข้ได้อยู่ไหมครับ

jaesz

แล้วถ้าตัวsyn0-40 ชอง shell เบนซิน ยังใข้ได้อยู่ไหมครับ

Helix Ultra ถ่ายตามระยะคู่มือ ซื้อของแท้ ใช้ได้นะครับ แต่ผมลองเองแค่2แกลลอน ล็อตปลายปีก่อน ไม่ได้ใช้อีกเลย

ออฟไลน์ Sit: )

Helix Ultra ถ่ายตามระยะคู่มือ ซื้อของแท้ ใช้ได้นะครับ แต่ผมลองเองแค่2แกลลอน ล็อตปลายปีก่อน ไม่ได้ใช้อีกเลย

ทำไมหละครับ
เจอของไม่แท้เหรอ

ขออภัย จขกท นะครับ
เจอประเด็น helixเลยขอถามเพิ่มไปด้วย

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member

ที่วรจักรเชลล์ราคาถูกกว่าโมบิลประมาณ200บาท หมายความว่าเชลล์ถุกกว่าและดีกว่าแน่นอนใช่ไหมครับ อันไหนเสื่อมสภาพเร็วกว่ากันพอจะรู้ไหมครับพี่
長樂.文

ออฟไลน์ Darkart

2 ยี่ห้อนี้
ผมเลือก Shell HX7 ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

jaesz

ขออนุญาตถามพ......
......
......

ทำไมหละครับ
เจอของไม่แท้เหรอ

ขออภัย จขกท นะครับ
เจอประเด็น helixเลยขอถามเพิ่มไปด้วย

เปล่าครับ ผมขยับมาใช้ Helix High mileage ถูกกว่า