โพลล์

Honda Civic FC
14 (9.2%)
Honda Civic FK
8 (5.2%)
Honda HR-V MC
3 (2%)
Honda CR-V
12 (7.8%)
Toyota C-HR
27 (17.6%)
Toyota Fortuner
10 (6.5%)
Toyota Revo 4dr
3 (2%)
Toyota Altis
2 (1.3%)
Isuzu Mu-X
2 (1.3%)
Isuzu D-max 4dr
1 (0.7%)
Mazda 3 MC
4 (2.6%)
Mazda Cx-5
18 (11.8%)
Ford Ranger wt
3 (2%)
Ford Ranger Raptor
20 (13.1%)
Ford Everest
19 (12.4%)
MG ZS
0 (0%)
Mitsubishi Pajero sport
7 (4.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 150

ผู้เขียน หัวข้อ: รถยอดนิยมทั้งหลายในตอนนี้ เพื่อนๆเลือกอะไร  (อ่าน 8091 ครั้ง)

ออฟไลน์ Olympuspen

• Sr. Member
Re: รถยอดนิยมทั้งหลายในตอนนี้ เพื่อนๆเลือกอะไร
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2018, 15:55:19 »
รถยอดนิยม ของใคร ? หรือกลุ่มไหนละครับ ถ้าในตัวเลือกที่มี ผมอยากเลือก 3 คันน่ะ

CX-5 , Raptor , Civic FC

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: รถยอดนิยมทั้งหลายในตอนนี้ เพื่อนๆเลือกอะไร
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2018, 17:04:14 »
รถยอดนิยม ของใคร ? หรือกลุ่มไหนละครับ ถ้าในตัวเลือกที่มี ผมอยากเลือก 3 คันน่ะ

CX-5 , Raptor , Civic FC
ของตลาดรถที่ขายอยู่ในประเทศในปี 2018 ครับส่วนคนกลุ่มไหนผมไม่ได้สนใจครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2018, 11:03:35 »
จขกท. เอารถหลายๆ segment มารวมกัน ผมว่าโพล มันไม่ได้สื่ออะไร เพราะคนโหวต ก็จะโหวตตามรถที่ตัวเองคน หรือ ต้องการ

ส่วนผมถ้าให้เอาโดยรวม ที่ตัวรถ เป็นตัวตั้ง ผมเลือก EVEREST 2.0 Bi ครับ มันตอบโจทย์ หลายๆ เรื่อง และ เป็นเหมือนรถมากกว่า 1 Segment มารวมกัน
ใช่แล้วครับผมต้องการให้เอามารวมกันหมดเลย เพราะทุกรุ่นในนี้ขายดีในระยะนี้ครับและก้อยากรู้ว่าเพื่อนๆชอบแนวไหน Everest คนชอบเยอะจริงๆครับ

มันก็ไม่ต้องเป็น Everest ก็ได้ครับ แต่ด้วยเหตุผลส่วนตัว ต้องการรถแนว SUV แล้วเหตุผลตามมา คือ ราคา vs ออฟชั่น vs เครื่องยนต์+เกียร์ vs ประเภทรถ มันตอบโจทย์ผมมากที่สุด ณ ตอนนี้ก็แค่นั้น

เพราะถ้า ไม่มองว่า มันคือรถยี่ห้อ A รุ่น A1 ผมก็เลือกรุ่น A1 คันนี้ ไม่เกี่ยวกับว่าต้องเป็น Ford หรือ Totota หรือ Isuzu ครับ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2018, 16:48:09 »
จขกท. เอารถหลายๆ segment มารวมกัน ผมว่าโพล มันไม่ได้สื่ออะไร เพราะคนโหวต ก็จะโหวตตามรถที่ตัวเองคน หรือ ต้องการ

ส่วนผมถ้าให้เอาโดยรวม ที่ตัวรถ เป็นตัวตั้ง ผมเลือก EVEREST 2.0 Bi ครับ มันตอบโจทย์ หลายๆ เรื่อง และ เป็นเหมือนรถมากกว่า 1 Segment มารวมกัน
ใช่แล้วครับผมต้องการให้เอามารวมกันหมดเลย เพราะทุกรุ่นในนี้ขายดีในระยะนี้ครับและก้อยากรู้ว่าเพื่อนๆชอบแนวไหน Everest คนชอบเยอะจริงๆครับ

มันก็ไม่ต้องเป็น Everest ก็ได้ครับ แต่ด้วยเหตุผลส่วนตัว ต้องการรถแนว SUV แล้วเหตุผลตามมา คือ ราคา vs ออฟชั่น vs เครื่องยนต์+เกียร์ vs ประเภทรถ มันตอบโจทย์ผมมากที่สุด ณ ตอนนี้ก็แค่นั้น

เพราะถ้า ไม่มองว่า มันคือรถยี่ห้อ A รุ่น A1 ผมก็เลือกรุ่น A1 คันนี้ ไม่เกี่ยวกับว่าต้องเป็น Ford หรือ Totota หรือ Isuzu ครับ
ถูกต้องแล้วครับ