ผู้เขียน หัวข้อ: รอยแผล กันชน yaris ativ  (อ่าน 3383 ครั้ง)

ออฟไลน์ Armylfa

• Newbie
  • *
รอยแผล กันชน yaris ativ
« เมื่อ: กันยายน 09, 2018, 13:22:49 »
1.แผลส่วนนี้ที่เห็นนี้คือถึงแค่ชั้นรองพื้นใช่ไหมครับ
2.อยากหาสีมาแต้มจุดนี้แต่ไม่รู้เบอร์สี ออก เทาๆ

ออฟไลน์ FUOKU

• Newbie
  • *
Re: รอยแผล กันชน yaris ativ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2018, 13:41:21 »
รอยที่ว่าคือตรงชิ้นส่วนสีเทาเล็กๆนั้นใช่มั้ยครับ
ผมว่าหาน้ำยาเคลือบสีรถมาขัดๆถูๆออก ผมว่ารอยน่าจะจางหรือหายไปได้
เพราะว่ารอยมันเล็กมากครับ

ส่วนเรื่องแต้มสี รอยเท่านี้ผมว่าไม่ควร
เพราะแต้มแล้วจะยิ่งเห็นชัดครับ สีที่เราแต้มมันจะนูนๆ ไม่เป็นผิวเดียวกันครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2018, 13:52:15 »
อย่าไปยุ่งกับมันเลยครับ  ยิ่งทำยิ่งเละแน่นอน

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 09, 2018, 15:17:33 »
แค่นี้ทำใจให้จิ๊บๆครับ ยังรอให้หนักกว่านี้ค่อยคิดครับ

มือใหม่หลายๆคน ค่อนข้างซีเรียส แต่พอชินแล้วจะสบาย
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2018, 20:08:44 »
แค่นี้จิ๊บๆ หายาขัดมาถูนิดๆ ก็เรียบเนียนละ หรือไม่ก็ปล่อยไว้งั้นแหล่ะ มันยังมีอะไรมากกว่านี้อีกเยอะ~
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Symphonic

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 09, 2018, 20:40:32 »
เหมือนรอยสีกะเทาะจากโดนหินดีดใส่นะฮะ

กันชนมันเป็นพลาสติก ไม่ต้องห่วงเรื่องสนิมเลยครับ

ส่วนเรื่องหินดีดใส่สีกะเทาะนี่ต้องทำใจเลย มันโดนกันได้เรื่อย ๆ เลยครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2018, 21:52:14 »
แมวที่บ้านผมลงจากฝากระโปรงหน้า รอยยังมากกว่านี้อีก

ทำใจแล้วปล่อยผ่าน กันชนหน้า ชื่อก็บอกในตัวอยู่แล้ว ถ้าจะมีรอยนิดหน่อยก็ช่างมัน

ออฟไลน์ valent

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 09, 2018, 23:01:38 »
ภาพดูยากหน่อย ที่จริงน่าจะมีภาพมุมกว้างมาก่อนแล้วค่อยมาซูมตำแหน่งอีกที
ไม่ต้องหาสีมาแต้มหรอกครับ หาน้ำยามาขัดลบรอยก็น่าจะพอ
เดี๋ยวอีกหน่อยก็ชินไปเอง เพราะรอยจะมาอีกเพียบ
รถซื้อไว้ใช้งาน ต้องทำใจครับ
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2018, 00:10:43 »
ตรงไหนหนอ ถ้าจุดเล็กๆทีเทานั่นผมว่ามันยังอยู่แค่ชั้นแลกเกอร์นะ ไม่ถึงเนื้อสีครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2018, 10:05:31 »
เข้าใจว่า จขกท คงรักรถมากครับ เลยอาจจะไม่อยากให้เป็นรอยอะไรเลย

ถ้าเป็นผม คงไม่ทำอะไรเลยครับ ปล่อยไว้แบบนั้น  ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ bankiesdluffy

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 10, 2018, 11:10:54 »
เล็กน้อยมากครับ
ปล่อยผ่านไป อาจจะดูกลืนๆไปเอง