ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีขจัดสีรถยนต์ส่วนเกินหลังจากทำสี  (อ่าน 3567 ครั้ง)

ออฟไลน์ bankiesdluffy

• Full Member
วิธีขจัดสีรถยนต์ส่วนเกินหลังจากทำสี
« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2018, 10:58:22 »
รบกวนเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกหน่อยครับ

ผมเอารถไปทำสีมา พอดีเป็นคันที่ไม่ค่อยได้ขับ ฝากคนอื่นไปรับรถด้วย เลยไม่ได้ตรวจงานละเอียดเท่าไหร่
ผ่านไปหลายเดือน เอารถมาใช้ เพิ่งสังเกตเจอรอยสีพ่นส่วนเกินติดมาตามยางขอบประตู มุมกระจกต่างๆ
มีวิธีขจัดสีส่วนเกินพวกนี้ยังไงได้บ้างครับ

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
Re: วิธีขจัดสีรถยนต์ส่วนเกินหลังจากทำสี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2018, 11:51:41 »
ลองใช้ดินน้ำมันลูบผิวดูก่อนนะครับ สมัยก่อนผมเคยเอารถคันเก่าไปทำสีกันชนแล้วมีคราบพ่นเกินติดที่ไฟท้ายก็ใช้ดินน้ำมันได้ครับ แต่ถ้าชิ้นยางอาจจะต้องระวังหน่อยไม่งั้นด่าง
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Noncyclopedia

Re: วิธีขจัดสีรถยนต์ส่วนเกินหลังจากทำสี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2018, 14:54:56 »
รบกวนเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกหน่อยครับ

ผมเอารถไปทำสีมา พอดีเป็นคันที่ไม่ค่อยได้ขับ ฝากคนอื่นไปรับรถด้วย เลยไม่ได้ตรวจงานละเอียดเท่าไหร่
ผ่านไปหลายเดือน เอารถมาใช้ เพิ่งสังเกตเจอรอยสีพ่นส่วนเกินติดมาตามยางขอบประตู มุมกระจกต่างๆ
มีวิธีขจัดสีส่วนเกินพวกนี้ยังไงได้บ้างครับ
อู่ หรือศุยน์ตัวถัง

ออฟไลน์ คนขับรถ

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2018, 15:07:24 »
ลองใช้โฟมสเปรย์ที่ใช้ทำความสะอาดเบาะฉีดทิ้งใว้สักพักแล้วเช็ดดูครับว่าออกมั๊ย
ของผมเคยโดนตามขอบกระจกกับที่ขอบพวงมาลัย(มาเห็นทีหลัง) ตั้งท่าจะกลับไปลุยที่ศูนย์พอดีเหลือบไปเห็นกระป๋องสเปรย์เลยลองดูปรากฏว่าออกหมดเลย ก็เลยหยวนกันๆไป

ออฟไลน์ bankiesdluffy

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2018, 15:46:13 »

อู่ หรือศุยน์ตัวถัง

อู่ทำสีรถข้างนอกน่ะครับ
ไม่ใช่ศูนย์ตัวถังของห้าง

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2018, 07:13:45 »
ถ้าพวกยางขอบประตู ยางขอบกระจก เปลี่ยนชิ้นใหม่ครับ

ผมเคยลองหลายวิธีที่แชร์กัน แต่ก็ไม่ได้ผล

เลยตัดใจเบิก part เปลี่ยนใหม่ไปเลย