ผู้เขียน หัวข้อ: รถแบบนี้สามารถจดทะเบียนและวิ่งบนถนนใหญ่บ้านเราได้ไหมครับ?  (อ่าน 8701 ครั้ง)

Chinoezuekae

• บุคคลทั่วไป
ระหว่างทำงานเมื่อวานพอดีเจอรถ ATV มาจอดอยู่(เห็นมีป้ายทะเบียนด้วย) ก็เลยเกิดความสงสัยว่าเมืองไทยสามารถนำรถประเภทนี้มาจดทะเบียน และวิ่งบนถนนใหญ่ได้หรือไม่ครับ ถ้าได้คงเท่ห์ไม่น้อย ;D

ขอโทษทีครับแนบไฟล์รูปไม่ไปครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
จดไม่ได้แน่นอนครับ

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

เป็นที่เศร้าใจยิ่งนัก :'(

ออฟไลน์ MoLee

ออฟไลน์ yod artstu

โอ้ววววววว....! ถ้ามันจดได้จริงหล่ะ
ถนน ใจกลาง กรุงเทพ เวลาเร่งด่วนมันจะเป็นยังไงครับเนี่ย  ;D
: )

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
ส่วนตัวจากที่เคยไปเช่าของเขาขี่ที่มวกเหล็ก คิดว่า ขี่มอไซค์มันกว่าครับ
มันหนักแล้วอืด เวลาเจอทางเอียง มันรุ้สึกจะคว่ำเอาให้ได้

แต่ชอบอย่างนึงคือ ตอนนั้นขี่ตอนฝนตก เนื่องจากล้อหลังมันหมุนเท่ากันอยู๋แล้ว
ดริฟท์บนขี้เลนมันส์โคตรๆๆ ;D
07 mazda 3

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ขอโทษทีครับแนบไฟล์รูปไม่ไปครับ

ถ่ายแถวร้านอาหารไทยใช่มั้ยครับนั่น?
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ถ่ายแถวร้านอาหารไทยใช่มั้ยครับนั่น?

ผมทำงานที่ร้านอาหารไทยครับ รูปที่ถ่ายติดมากับรถเป็นร้านอาหารเวียดนามครับ

surappp

เึคยเห็นแต่วิ่งตามสถานที่ท่องเที่ยวต่างจังหวัด แต่ก็เห็นมีทะเบียนนะครับ ไม่รู้จดทะเบียนแบบไหน