ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้!! น้ำมันปรับราคาลง เบนซินและดีเซล 40 สต./ลิตร ยกเว้น E85 20 สต./ลิตร  (อ่าน 15683 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member

ขอบ่นหน่อยครับ
เมื่อวันจันทร์ ดีเซลปรับขึ้น 40 สต./ลิตร พรุ่งนี้ดีเซลปรับลด 40 สต./ลิตร
สุดยอดจริงๆ ประเทศไทยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ SM.

บางทีผมก้ไม่ค่อยดูนะ ราคาน้ำมันเนี่ย อาจจะเพราะผมเติมไม่เยอะ ส่วนต่างคิดแล้วไม่กี่บาท เอาสะดวกไว้ก่อนดีกว่า

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
เพิ่งเต็มถังไปเมื่อกี้เซ็งเลย 5555 แต่มันจะเกลี้ยงแล้วไม่เติมก็ไม่ได้

ออฟไลน์ toonze

บางทีผมก้ไม่ค่อยดูนะ ราคาน้ำมันเนี่ย อาจจะเพราะผมเติมไม่เยอะ ส่วนต่างคิดแล้วไม่กี่บาท เอาสะดวกไว้ก่อนดีกว่า
เหมือนกันเลยครับ หมดค่อยไปเติม เต็มถัง  พ่อผมน้ำมันเหลือครึ่งถัง น้ำมันลง 40 สต. อุสาขับรถออกไปเติม บวกลบ ค่าน้ำมันที่ขับออกไปเติม ผมว่าไม่ต่างเท่าไร 555

ออฟไลน์ bravo

เหมือนกันเลยครับ หมดค่อยไปเติม เต็มถัง  พ่อผมน้ำมันเหลือครึ่งถัง น้ำมันลง 40 สต. อุสาขับรถออกไปเติม บวกลบ ค่าน้ำมันที่ขับออกไปเติม ผมว่าไม่ต่างเท่าไร 555

ผมจะติดตามและส่งข่าวให้คนอื่นตลอดครับ
น้ำมันขึ้น/ลง ครั้งละ 30-50 สต. ต่อลิตร รถคันนึงช่วยประหยัดไปได้ 15-30 บาท มันดูเป็นเงินเล็กน้อยง
แต่ถ้ารถ 100,000 คัน ก็เป็นล้านบาท ต่อการขึ้น/ลง หนึ่งครั้ง ปีนึงก็หลายสิบล้านบาท

แต่ไม่สนับสนุนให้ขับรถออกจากบ้าน เพื่อจะไปเติมน้ำมัน เพราะไม่คุ้ม
เหมาะสำหรับคนที่กำลังขับรถจะกลับบ้าน ผ่านปั๊มก็แวะเติมก่อนที่ราคาจะขึ้น หรือคนที่น้ำมันยังไม่หมด ก็ค่อยเติมพรุ่งนี้ รอให้น้ำมันปรังลงก่อน ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ b39pow

• Newbie
  • *
เพิ่งขึ้นไป 50 สต. 2  รอบ แต่ลงแค่ 40 สต.