ผู้เขียน หัวข้อ: Mz3 2011 ที่จะขึ้นไลน์ผลิตที่ไทย ค่าอะไหล่จะถูกลงใช่มั้ยครับ  (อ่าน 4592 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
จะถูกลงรึเปล่าครับหรือว่าเหมือนเดิม เพราะตะกี้เข้าไปอ่านในเว็บของคลับมาสด้าเค้าอ่ะครับ

เห็นบอกว่า " เช็ค 40000 โล ถ้าไม่เอาน้ำเครื่องไปเองเกือบหมื่น" หลอนไปเลย...

ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ udis

จะถูกลงรึเปล่าครับหรือว่าเหมือนเดิม เพราะตะกี้เข้าไปอ่านในเว็บของคลับมาสด้าเค้าอ่ะครับ

เห็นบอกว่า " เช็ค 40000 โล ถ้าไม่เอาน้ำเครื่องไปเองเกือบหมื่น" หลอนไปเลย...

ผมว่าไม่น่าจะถูกลง ขึ้นไลน์ประกอบ ชิ้นส่วนต่างๆก็ผลิตจาก Supplier อยู่แล้วไม่น่าจะเกี่ยวกัน
เว้นแต่ชิ้นส่วนจะสั่งให้ผลิตในไทยแทน

ผมเดาๆเอาครับ  ;D ;D ;D

auto-synergy

• บุคคลทั่วไป
ผมเป็นคนหนึ่งครับที่ยิ่งหาข้อมูล M3 2011 ก็ยิ่งนั่งไม่ติด เมื่อไหร่มันจะขายน้อ ยิ่งถ้าเป็น minor ด้วยจะดีมากๆ

ประทับใจมาตั้งแต่คันก่อน(รุ่นปัจจุบัน) ตอนนี้ขายไปแล้วและมาซื้อ EX เมื่อต้นปี(รถอะไรไม่รู้ขับแล้วขัดใจชมัด)

ถ้ามาต้นปีจริงๆก็ดี จะได้ขายไอ้รถบ้าคันนี้ซักที

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
40000 เป็นเช็คใหญ่ครับ เปลี่ยนของเหลวเกือบหมด ทั้งน้ำมันเกียร์ แล้วก็...อะไรอีกจำไม่ได้  เปลี่ยนกรองแอร์+กรองอากาศ รวมๆแล้วราวๆ ไม่เกิน 7000 นะครับ เอาน้ำมันเครื่องไปเองเช่นกัน

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
EX คุณข้างบนมันขัดใจยังไงหรอครับ แม่ผมสนใจรุ่นนี้อยู่ด้วยสิ

ออฟไลน์ Eddy5659

ผมเป็นคนหนึ่งครับที่ยิ่งหาข้อมูล M3 2011 ก็ยิ่งนั่งไม่ติด เมื่อไหร่มันจะขายน้อ ยิ่งถ้าเป็น minor ด้วยจะดีมากๆ

ประทับใจมาตั้งแต่คันก่อน(รุ่นปัจจุบัน) ตอนนี้ขายไปแล้วและมาซื้อ EX เมื่อต้นปี(รถอะไรไม่รู้ขับแล้วขัดใจชมัด)

ถ้ามาต้นปีจริงๆก็ดี จะได้ขายไอ้รถบ้าคันนี้ซักที

ขัดใจยังไงครับ อยากได้ข้อมูลครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

methus zaa

อยากรู้เช่นเดียวกันครับ ว่าทำไมถึงคิดว่าอย่างนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2010, 21:08:22 โดย TAN altis 2010 »

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
พูดจากันเบาๆหน่อยก็ดีนะครับแทน

อ่านจากประโยคที่แทนพิมพ์แล้ว รู้สึกไม่ค่อยเหมาะสมเลยครับ  คิดซะว่าพี่เตือนน้องแล้วกันนะครับ อย่าถือโทษโกรธกันนะ  ;) ;) ;)

(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

methus zaa

อุ้ย แรงไปจริงด้วย โทดครับ เด๋วพิมพ์ใหม่ครับ พอดีพิมพ์แล้วไม่ได้คิดตั้งน่าตั้งตาพิมพ์อย่างเดียว พี่ๆอย่าโกรธผมนะครับ แหะๆๆๆ :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2010, 21:09:38 โดย TAN altis 2010 »

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
ครับ อยู่กันแบบพี่ๆน้องๆ แบบครอบครัว

มีผิดบ้าง ก็ตักเตือนกัน  มีดี ก็ชมเชย

แล้วสังคมออนไลน์ของเราก็จะน่าอยู่ครับ ^^
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

methus zaa

ครับพี่ :)

auto-synergy

อ้าว ผมกลายเป็นจุดให้กระทู้เดือดเหรอเนี่ย แต่เข้ามาอ่านก่อนพี่เขาจะแก้ไม่ทัน

ยังไงผมก็ต้องขอโทษทุกๆท่านนะครับ ขอโทษจริงๆครับ ยอมรับครับว่าพูดด้วยอารมณ์จริงๆ

พอย้อนกลับไปตอนที่ MMTh พูดกับผมแล้วมันปี๊ดทุกทีครับ เฮ้อ

แต่ผมไม่ขอย้อนไปแก้ข้อความนะครับ คนที่เข้ามาทีหลังจะได้ทราบว่าผมทำไม่ดีอะไรไว้ จะได้เตือนตัวเองด้วยครับ

เรื่องปัญหาของตัวรถผมไม่ขอพูดแล้วนะครับ ตั้งแต่ใช้รถคันนี้มาก็โจมตีเขาไว้เยอะแล้ว ทำเองเครียดเองครับ

แต่ถ้าอยากรู้จริงๆเข้าไปในคลับได้เลยครับ หลายๆท่านเขาว่ากันไว้เยอะแล้ว

ขออภัยทุกๆท่านครับ