ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda 2 ดีเซลกับเบนซิน ใช้ชุดโช้คอัพกับสปริงตัวเดียวกันได้มั้ยครับ  (อ่าน 3088 ครั้ง)

ออฟไลน์ NoBiReacto

• Sr. Member
อยากรู้ว่าใช้โช้คอัพกับสปริงตัวเดียวกันมั้ย แล้วการเซ็ทช่วงล่างต่างกันมั้ยครับ
เพราะไปนั่งของเพื่อน ดีเซลตัวท็อปมันนุ่มดีจัง แต่ของผมเบนซิน ทั้งแข็งกระด้างสะเทือนไปทั้งรถ

ออฟไลน์ TCP

• Sr. Member
อยากรู้ว่าใช้โช้คอัพกับสปริงตัวเดียวกันมั้ย แล้วการเซ็ทช่วงล่างต่างกันมั้ยครับ
เพราะไปนั่งของเพื่อน ดีเซลตัวท็อปมันนุ่มดีจัง แต่ของผมเบนซิน ทั้งแข็งกระด้างสะเทือนไปทั้งรถ

แล้วได้เช็คลมยางมั้ย ??  ถ้ามีความรู้สึก " แข็งกระด้างสะเทือนไปทั้งรถ "
>> เช็คลมยาง ก่อนเป็นอย่างแรกเลยครับ
>> แล้วถ้ากลับไปดู รุ่นยางที่ใช้ด้วย ก็ดี เพราะยางคนละรุ่น ก็สามารถให้ความรู้สึกนุ่มนวล / แข็งกระด้าง ต่างกันได้เยอะอยู่

ออฟไลน์ nl2br

• Hero Member
    • ร้านค้าออนไลน์
นำหนักมันต่างกันครับ ไม่แน่ใจว่าโช้คต่างกันด้วยมั๊ย เพราะตัวดีเซลหนักกว่าตั้งร้อยกว่าโล ถ้าจำไม่ผิดครับ
ลองเอาตัว 1.3 ขนสาวๆสัก 3 คน มันก็จะนุ่มๆหน่อย แต่วิ่งไม่ออก
ตัวท๊อปดีเซล จะนุ่มไม่เท่าตัวล่างกับตัวรองท๊อปดีเซล เพราะตัวท๊อป ล้อ 16 จากที่นั่งของเพื่อบ่อยๆ เทียบกับของตัวผมเองครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่