ผู้เขียน หัวข้อ: Lexus IS 250 , 300 h มือ 2 น่าเล่นไหม สำหรับการใช้งานในกรุงเทพ  (อ่าน 6909 ครั้ง)

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
ทั้งโฉมเก่า IS 250 ราคาประมาณ 600 k
ทั้งโฉมใหม่ IS 300 h ราคาประมาณ 1.2 m

ซื้อมาใช้งานในกรุงเทพไม่ได้ขับเยอะน่าสนใจไหมครับ
โดยเฉพาะตัว IS 300 h จะต้องเปลี่ยนแบตปีไหน

ออฟไลน์ Mos37257

เคยได้ยินว่า is250มีปัญหาคันเร่งค้าง ไม่เเน่ใจว่าปีไหน ถ้าเป็น hybrid ผมว่าแบตน่าจะใกล้ถึงเวลาเเล้วปกติมันจะพังตอนเเสนโล ตอนนี้ค่าแบตประมาณ 6-7หมื่นบาท ถ้าไม่ได่ขีบเยอะตัว hybrid ดูไม่ค่อยคุ้มครับ ยิ่งถ้าขับใกล้ๆ ยิ่งเปลืองน้ำมัน

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
ลอง Camry หรือไม่ก็  Accord ใหม่ก็ดีครับ

ออฟไลน์ axister

ไม่เคยศึกษา is ตัวเก่า

แต่ตัว 300h มือสองราคาน่าจับดีครับ

ไฮบริดใช้ในเมืองดีกว่านอกเมือง ด้วยระบบไฮบริดมันชาร์จตอนเบรคขับติดๆคุ้มกว่านะครับ อายุแบตส่วนมากก็เปลี่ยนกันที่แสนโล ราคาเช็คล่าสุดเหมือนจะ 8-9 หมื่นไม่แน่ใจราคาเป้ะๆ

ถ้ารับได้ผมว่าก็ไม่น่ามีปัญหา

ไม่เคยใช้จริงนะครับเทียบกับคัมรี hybrid เห็นก็ไม่ได้มีปัญหาเรื่องแบตกันเปลี่ยนตามอายุ ของพี่ที่ออฟฟิศวิ่ง 160k แล้วยังไม่ได้เปลี่ยนแบตเลย

ออฟไลน์ toytoyslim

• Newbie
  • *
  • Awesome web page you have got here.
ไม่เคยทราบเลยนะครับ

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
ทุกวันนี้ผมใช้โฉมเก่าอยู่ครับ ใช้ดีเลย ไม่จุกจิกอะไร แรงพอตัว คล่องตัว หาที่จอดง่าย

โฉมใหม่เคยแต่ลองนั่งตอนเอารถไปเข้าศูนย์ รถสวย แต่ไม่ได้ขับ ไม่กล้าให้ความเห็น แต่ถ้าเมื่อเทียบกับ camry hybrid อีกคันที่บ้าน ก็ต้องถือว่าเครื่องตัวนี้ใช้งานได้ดี ประหยัด แรง

ทั้งสองคันไม่แนะนำหากว่ามีคนนั่งด้วยที่เบาะหลังบ่อยๆ ครับ แคบเลย ถ้าต้องใช้เบาะหลัง ลองมอง GS ES ครับ
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ 20TRF

IS 250 ส่วนตัวของผมเป็นรถที่น่ามองมากครับ
จากที่ผมไล่ศึกษามาปัญหาน้อยมากถ้าเทียบกับ E90 และปัญหาใหญ่ๆแทบจะไม่มี มีแค่พวกพลาสติกเหนียว แตก อะไรประมาณนี้
ติดที่ผมเป็นสาวกบิมเมอร์ เลยเทใจไป E90 มากกว่า
ถ้า2ตัวนี้ผมจิ้มไปIS250แบบไม่ลังเลเลย

ออฟไลน์ GoatGoat

ตัว IS250 ถ้าไม่ติดว่ามันกินน้ำมันในเมืองเพราะเป็น V6 ใช้ดีมากครับ ทนสุดๆ
ถ้าชอบโฉมใหม่ อยากให้ลองหาตัว 200t ดูครับ ขับดีกว่าตัว 300h ทั้งเครื่องและช่วงล่าง