ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ mbคันเเรก ติดต่อเซลล์ไป บอกเป็นราคาก่อนปรับราคาทั้งนั้นเลย  (อ่าน 4830 ครั้ง)

ออฟไลน์ headduke

• Jr. Member
  • **
สนใจglc220d เซลที่ติดต่อไปแทบทุกคน จะบอกเป็นราคาก่อนปรับค่อ 3.04ลบ เเล้วบอกเป็นส่วนลด350Kเหลือ 2.69ลบ ทั้งๆที่ mbthประกาศราคาล่าสุด 2.69 ลบ เเล้วเซลบอกไม่ให้ส่วนลดเเล้วเพราะให้ส่วนลดตั้ง350Kแล้ว เเบบนี้เซ็งเลยครับ พี่ๆพอมีคอนเเท็คเซล mb เเนะนำบ้างไหมครับ

เเล้ว220dเครื่องบล็อกเก่า เอาไปจูนเป็น 250d ชิ้นส่วนเครื่องยนต์เหมือนกันเลยไหมครับ2รุ่นนี้

ออฟไลน์ bennieT8

• Sr. Member
เขาอาจลดเต็มที่จนไม่เหลือมาร์จิ้นแล้วก็ได้มั้งครับ  ผมถามตัว 250D AMG ได้ส่วนลดมา 4.5 ครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

• Hero Member
อย่าไปเชื่อเซลมากถามหลายๆที่
รถตกรุ่นแล้วยังจะขายยิ่งอีก เป็นผมถ้าลดแค่นั้นรอเอาตัว Facelift ดีกว่า
GLC220d เครื่องตัวนี้รหัส OM251 ผมจำได้ว่าใส่รุ่นแรกใน W211 Facelift มั้งถ้าจำไม่ผิด (ปี 2001)
ถือว่าโบราณไปหน่อย

ออฟไลน์ Stp

เจ้านี้ถ้าไม่ปรับโฉมไม่เทราคาอย่างเพื่อนบ้านหรอก แล้วเพิ่งประกาศราคาใหม่ยิ่งราคาแข็ง อย่างน้อยเจรจาเอาประกันชั้น 1 เอาฟิล์มเกรดสูงๆ หรือถ้าผ่อนก็ขอดอกพิเศษดีกว่า

ส่วนที่บอกให้รอ Facelift มั่นใจเหรอว่าของเพิ่งมาใหม่ๆ แล้วลูกค้าใหม่ด้วยจะได้ส่วนลดเยอะ บางทีอาจเหลือ 50,000 หรือบางทีให้ลด 100,000 แต่ไม่แถมประกันชั้น 1 ก็ได้ (ค่าประกันแพงคุ้มกว่าส่วนลดอีก) จะช้ำใจเปล่าๆ นะครับ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ axister

อย่าไปเชื่อเซลครับ ไปศูนย์นึงในเมืองถามเรื่องราคา เดินใสๆซื่อๆเข้าไป เซลยังเนียนบอก โปรวันแม่ ยืดระยะเวลาออกมาถึงสิ้นเดือนเหลือไม่กี่คันอยู่เลย

พอวอแวไปว่า ก็เค้าปรับราคาลงเคลียรอ facelift ไม่ใช่หรอ เซลถึงอ๋อออออ ค่าาา แต่รถมีน้อยขายไม่ถึงสิ้นเดือนก็หมดแล้ว เอามาทำโปรไม่กี่คันเดี๋ยวปรับราคาเดิมมมม อ้างนี่นั่นยกตัวอย่างตัว c220d amg

มาจิ้นไม่มีให้แล้ว แต่คุยไปคุยมาก็บอกว่าถ้าพร้อมวางเงินรับรถเดือนนี้คุยได้อีก

แต่อยากบอกผมออกงาน big motor 'ปีที่แล้ว' ได้ลดเหลือ 2.75 ไม่รวมของแถมเหมือนกันนะ แต่เจอ defect ซื่อบื้อเยอะไปหน่อยแก้ไม่จบเลยขายทิ้งไปแล้ว

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
ตัว 220D นี่ผมเสียดายประตูท้ายไฟฟ้านะ มันจำเป็นสำหรับ SUV ถ้าเก๋งนี่ไม่จำเป็นเท่าไร ไม่น่าตัดออกเลย ออปชั่นอื่นโอเคแล้ว

ออฟไลน์ paulmoderndog

ลองถามใน Mercedes-Benz Glc Club Thailand ใน Facebook ดูก็ได้ครับ  แค่ถ้าได้ Good deal ก็รีบลบนะครับ ไม่งั้นอาจจะมี Sales ทักมาเรื่อยๆ

ออฟไลน์ SM.

หาหลายๆที่ครับ อย่าไปเชื่อเซลคนเดียวครับ

ออฟไลน์ sedan lover

เซลล์ยี่ห้อนี้มันก็เป็นอย่างงี้แหละครับ แนะนำตามไปถามในคลับครับ
ส่วนตัวเคยซื้อยี่ห้อนี้คันแรก ก็ไม่รู้อะไรเหมือนกัน ต้องเช็คราคาไม่น้อยกว่า 5 ศูนย์ และแต่ละศูนย์ที่ผมเจอเซลล์แม่งหยิ่งมาก
ยังกับจะมาขอมันฟรีๆ (หยิ่งกว่ายี่ห้อ H อีกครับ) แนะนำไม่ควร walk in เข้าไปครับ