ผู้เขียน หัวข้อ: ++Nissan March ยังครองแชมป์รถ Hatchback อันดับ 1 ของเมืองไทยประำจำกันยา 2010++  (อ่าน 7622 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
เดือนนี้ มาร์จิ ขายได้ 2,800 คันครับ

อันดับ 1 ในตลาดรถท้ายตัด

ดูแล้ว Jazz ได้ 2,100 คัน
Yaris - 1,000

ส่วนสองรุ่นล่างคือ 1 รุ่น รวม 2 ตัวถัง
Mazda 2 - 1,600
Fiesta - 828

ดูแล้วตลาดอีโคคาร์ในอนาคต น่าจะขยายตัวตามการแข่งขันแล้วล่ะ

http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9530000144051

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เห็นไหม ใครเคยดูถูกว่า Eco car ขายไม่ได้ สมน้ำหน้าจริงๆ ....T...... ::) :-X :-[จริงๆ

ปีหน้าพอ Nissan ออก 4 ประตูมาอาจจะมีพลิก lock ชนะเจ้าตลาดได้

ออฟไลน์ TnP_PKt

นิสสันเปิดตัว eco car ได้จังหวะดีมากเลยครองตลาดได้แบบแจ๊สยังหนาว และถ้า L02B เปิดตัวตัดหน้าBrio ผมว่างานนี้นิสสันคงจะครองตลาด B-seg แต่เพียงผู้เดียวถึงมันจะไม่ใช่ B-seg เต็มตัวก็เหอะ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ทุกวันนี้ที่ภูเก็ต จะเห็นน้องมีนา 1 คัน ทุกๆ 2 นาที ฮิ้วๆๆ

ผมเป็นคนนึงที่สะใจพวกคนที่เคยดูถูกน้องมีนาเอาไว้ 55555555555555+
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เมื่อมันไม่ได้ดูราคาถูกมากเหมือนรถจากจีน แต่ราคากลับคุ้มค่ากว่ารถจีนเป็นไหนๆ เป็นใครก็อยากจะเป็นเจ้าของแหละครับ ผมว่าถ้าไม่มีปัญหาการแบ่งปริมาณรถเพื่อส่งออก ยอดแต่ละเดิอนอาจจะมากกว่า vios ก็ได้นา เพราะยอดจองสะสมตอนนี้ก็หลายหมืนคันอยู่

ทุกวันนี้ที่ภูเก็ต จะเห็นน้องมีนา 1 คัน ทุกๆ 2 นาที ฮิ้วๆๆ
พี่นั่งนับเลยหรอคับมีความอดทนดีจังเลยนะครับ อิอิ ล้อเล่นนะครับ แต่ก็นะภูเก็ตเห็นบ่อยจริงๆแหละ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
รถดี และปัญหาจากการผลิต ก็ถือว่าอยู่ในระดับน้อยครับ
อัตราเร่งดี ใช้ดี ง่าย ไม่จุกจิก กระแสปากต่อปากดีๆ แบบนี้
น้อง มาจิ อนาคตไกลครับ

แต่ตอนนี้ผมกลับเป็นห่วง Fiesta นะ มากๆ ด้วย เฮ้อ

alzeto

รถดี และปัญหาจากการผลิต ก็ถือว่าอยู่ในระดับน้อยครับ
อัตราเร่งดี ใช้ดี ง่าย ไม่จุกจิก กระแสปากต่อปากดีๆ แบบนี้

แต่ตอนนี้ผมกลับเป็นห่วง Fiesta นะ มากๆ ด้วย เฮ้อ

คันหลังที่ว่า  ยืนสวยๆ อยู่หน้าจามจุรี สแควร์ แทบจะนับคันได้เลยค่ะ

ริงโกะค่ะ

methus zaa

โว้วๆ สุดยอดครับ ไม่เสียชื่อนิสสันเลยจริงๆ เห็นมาร์ชกะเทียน่า บ่อยมากเลยครับ อิอิ

ออฟไลน์ FyGI

ขอให้ มาร์ช คงยอดไว้แบบนี้

เจ้าตลาดจะได้หันกลับมามอง product ตัวเองมั่ง

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

คันหลังที่ว่า  ยืนสวยๆ อยู่หน้าจามจุรี สแควร์ แทบจะนับคันได้เลยค่ะ

ริงโกะค่ะ

คันหลังก็เกา ซีเคอะ

เอ้ย ไม่ใช่ละ Fiesta นี่เพิ่งส่งมอบเองเนาะ
แม้ยอดไม่ถึงเป้าแต่ถ้ารักษายอดระดับนี้ น่าจะเห็นถี่ขึ้นนะจ๊ะ

GreenG

น่าเป็นห่วงพวกที่ไม่ยอมทำ Eco car เช่น Mazda Ford Cheveolet เหมือนกันนะครับ

Trend เปลี่ยน แต่ยังขายรถแบบเดิมๆ โดยเฉพาะ chevrolet Aveo หาอะไรที่น่าซื้อมันไม่ออกจริงๆ แม้แต่ส่วนลดก็ยังน้อยเลย(แค่ 3 หมื่น)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside

ริงโกะค่ะ

คันหลังก็เกา ซีเคอะ

เอ้ย ไม่ใช่ละ Fiesta นี่เพิ่งส่งมอบเองเนาะ
แม้ยอดไม่ถึงเป้าแต่ถ้ารักษายอดระดับนี้ น่าจะเห็นถี่ขึ้นนะจ๊ะ

เป็นห่วงปัญหาที่ยังไม่ได้แก้น่ะครับ และการพูดปากต่อปาก
อาจทำให้ยอดมันกระทบได้เยอะเหมือนกันนะ ผมคนนึงล่ะ
บอกเพื่อนใน facebook ไปแล้ว ให้รอดู action ของ Ford ก่อน

• Keep working by Johnie worker
พี่นั่งนับเลยหรอคับมีความอดทนดีจังเลยนะครับ อิอิ ล้อเล่นนะครับ แต่ก็นะภูเก็ตเห็นบ่อยจริงๆแหละ

555+ น้องแทน วันไหนเรานัดกันไปนั่งชิลๆ ดีกว่า สนไม๊
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

555+ น้องแทน วันไหนเรานัดกันไปนั่งชิลๆ ดีกว่า สนไม๊
ว่าแต่ที่ภูเก็ตมีสมาชิก HLM แค่ผมกับพี่เป้หรอครับ(นอกเรื่องแระ)

ออฟไลน์ kritphakhin

น้องมีนาสู้ๆครับ

ว่าแต่ที่ภูเก็ตมีสมาชิก HLM แค่ผมกับพี่เป้หรอครับ(นอกเรื่องแระ)

เหมือนจะพี่อีกคนนึงนะ ถ้าจำไม่ผิด อิอิ งั้นแทน PM เบอร์มาหลังไมค์หน่อยครับ ว่างๆ ไปนั่ง Friday กัน หรือ ลัลลาบายก็ได้ อิอิ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ถ้ายอดขายวิ่งได้อย่างนี้เรื่อยๆ รถคงติดกันหนักกว่านี้ (เกี่ยวกันไหมฟร่ะ)
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เหอๆ ตอนนี้เจ้าอื่นยังไม่มา ขายกันเข้าไป เจ้าอื่นมา เดี๋ยวรู้กัน
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
ผมว่ามันก้สวยดีนะครับ march น่ะ โดยส่วนตัวผมว่าสวยกว่ายาริสอีก ตอนผมเห็น march สีขาวตัวท๊อปครั้งแรกผมยังชอบเลย สวยน่ารักดี
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

แล้ว Tiida จะมีขายต่อไปมั๊ยเนี่ย??
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Fly to dream

Fiesta ส่งมอบช้ามากๆๆเลยวุ้ย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ yod artstu

March เนี่ย ......สนรุ่น รอง และรุ่น บนสุด
จองวันนี้ ได้รถเมื่อไหร่ (ปีไหน) ครับ
: )

ออฟไลน์ Kraze

• Newbie
  • *
ข้อมูลจากเว้บ Thaimarch นะครับคนจองช่วงนี้เซลล์ระบุแบบไม่กำหนดตายตัวว่าจะได้รถประมาณ มกรา-เมษาปีหน้าครับ
แต่ในเว้บก็เห็นมีขายที่จากเซลล์ศูนย์ที่รับรถได้เลยอยู่เรื่อยๆน่าจะเป็นพวกลูกค้าที่จองไว้แล้วรอไม่ไหวเลยยกเลิกพอรถมาก็เลยเอามา
ประกาศให้คนที่สนใจไปรับได้เลย ลองติดตามดูที่เว้บนั้นดูนะครับ

ส่วนผมมาทำงานอยู่หาดใหญ่ก็เห็น March เยอะเหมือนกันครับทั้งในตัวเมืองและระหว่างทางวิ่ง สงขลา-หาดใหญ่ รุ่นนี้ขายดีทั่วไทยจริงๆ
เสียดายที่ส่งรถได้ช้าไปหน่อยถ้าไม่มีปัญหาเรื่องนี้ผมว่าน่าจะขายดีกว่านี้อีกครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
March Ranger นี่เจ๋งจริงๆ
 ;)