ผู้เขียน หัวข้อ: S 250 CDI Blue effieciency ใหม่ สอบถามคุณ Jimmy ครับ  (อ่าน 4373 ครั้ง)

ออฟไลน์ topito

• Newbie
  • *
S 250 CDI Blue effieciency ใหม่ สอบถามคุณ Jimmy ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 11:39:09 »
ผมรบกวนสอบถามคุณ Jimmy ครับ
เผอิญ ได้เห็นการเปิดตัว S 250 CDI ใน Paris motorshow เมื่อไม่นานมานี้จาก web นอก
ที่บ้านผมสนใจมากครับ
เลยอยากสอบถามดังนี้
1.) รุ่นพวงมาลัยขวา โดยปกติจะทิ้งช่วงนานไม๊ กว่าจะเริ่มผลิต เพื่อป้อนตลาดอังกฤษ
1.) จะมีโอกาสที่ Mercedes Thailand ผลิตรุ่นนี้เพื่อขายในตลาดไทยหรืิอไม่
2.) ถ้าขาย  มึความเป็นไปได้หรือไม่ที่ราคาจะลงมาแตะุ + - 6ล้านถ้วนๆ  ที่ผมสนใจเพราะเรื่องราคานี่แหละครับ เพราะแต่ก่อนนั้น ราคาจาก E ไป S จะโดดขึ้นไปเยอะมากจนเอื้อมไม่ถึง

ถ้ามีโอกาสได้เห็นรุ่นนี้ในไทย ผมคงรอไปก่อน แต่ถ้าไม่ ผมคงหนีไปออก E300 ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าอย่างสูงครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: S 250 CDI Blue effieciency ใหม่ สอบถามคุณ Jimmy ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 12:14:14 »
ขอตอบแทนพี่จิมมี่ นะครับ
1.น่าจะนานพอสมควร แต่ไม่น่าเกินปี
2.ผลิตแน่ๆครับ เพราะเบนซ์ตอนนี้ ก้อมีรุ่นดีเซล รุ่นนี้ ทั้ง c และ eครบแล้วแต่เหลือs-classมันก้อน่าจะมีครับ
3ก้อเป็นไปได้นะครับ ถ้าประกอบในประเทศ ถ้านำเข้าก้อคง7ล้านอัพ
ครับ

GreenG

Re: S 250 CDI Blue effieciency ใหม่ สอบถามคุณ Jimmy ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 12:45:09 »
น่าสนใจ น่าจะทำให้ราคาถูกลงเพราะเป็นเครื่อง 2.2 4 สูบ ดีเซล ผมว่าเป็นไปได้ที่จะอยู่ประมาณ 6 ล้าน เพราะจะเสียภาษีถูกลงครับ
จากเดิม 40-50% เป็น 35% ครับ

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 15:06:13 »
ถ้ามันถูกจริงๆเราคงเห็น S-Class วิ่งกันเต็มบ้านเต็มเมือง
 ;D

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 15:14:34 »
คงจะมาอยู่ครับ แต่อย่าหวังว่ามันจะถูกอย่างที่คิด
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 23:35:31 »
แทน

พี่ยังไม่มั่นใจเลยนะว่า MB Th เขาจะผลิตขายหรือเปล่า
ทำไมคุณน้อง กล้าตอบแบบฟันธงไปแบบนั้น
ชอบเหลือเกิน ไอ้การตอบแบบฟันธงเนี่ย
ถ้าข้อมูลไม่ชัวร์ อย่าเดาครับ อย่าตอบแบบเดา เลย
พลาดบาดเจ็บมาหลายรายแล้ว

ระวังๆหน่อย ว่าจะเตือนตั้งแต่ในมีทติ้งแล้ว แต่จังหวะไม่เหมาะ เลยไม่ได้เตือนครับ

-----------------------------------

1.ไม่แน่ไม่นอนครับ ในกรณนี้ จะว่าไปแล้ว ต้องดูนโยบายทางเยอรมันเป็นหลัก ว่าจะเอาอย่างไร
2.ผมยังไม่แน่ใจเลยครับ ว่าเขาจะทำหรือเปล่า?
3.ราคาน่าจะลงมา แต่อาจจะไม่เยอะมากมายนัก ครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 23:39:39 »
ครับ ขอโทดครับพี่ อิอิ