ผู้เขียน หัวข้อ: ** Clip สาวใจเด็ดไม่หลบรถVIPสวนเลน **  (อ่าน 4354 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
** Clip สาวใจเด็ดไม่หลบรถVIPสวนเลน **
« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 11:07:32 »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2021, 11:09:23 โดย Darkart »
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออนไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
Re: ** Clip สาวใจเด็ดไม่หลบรถVIPสวนเลน **
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 11:12:47 »
ต้องดูครับว่าเส้นนั้น กำหนดเวลา ชั่วโมงเร่งด่วน เป็น วันเวย์ไหม  เพราะเส้นในเมือง มีแบบนี้ครับ
ส่วนถ้าใช่วันเวย์ จริงๆ ตำรวจนำทาง ควรจะแนะนำคนถ่ายคลิปครับ  ว่าเป็นแบบไหน
วิ่งในเมืองต้องดูดีๆครับ  เคยเหวอมาหลายรอบละผมอ่ะ อิอิ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ V221

Re: ** Clip สาวใจเด็ดไม่หลบรถVIPสวนเลน **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 11:46:58 »
ปรบมือให้ครับ ควรต้องจัดการตำรวจรวมทั้งรถคันหลังๆที่สวนเลนด้วย ปรับให้หนักเลย จากในคลิปจะเห็นว่าคนไม่ทำตามกฎจราจรมีมากจริงๆ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ sudlor_gang

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 11:51:33 »
เห็นตำรวจบอกว่าเป็นวันเวย์แต่ตำรวจลืมวางกรวย

หึหึ
็Other, Have a money have a party.
Thailand, Have a money have a permission.

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 12:04:00 »
ถ้าตำรวจไม่ผิด รถคันนั้นไม่มีวันหลบ และตำรวจวันนั้นไม่มีทางปล่อย
ถูกมั๊ย

คันอื่นทีตามก็คิดว่า ถ้าคุณตรทำได้คันนั้นทำได้ ผมก็ทำได้ แค่นั้น

ออฟไลน์ TeslaX

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 12:06:18 »
อันนี้ไม่อยากออกตัวเยอะ ทางวันเวย์มั่วๆแบบ กทม มีเยอะมาก คนที่อื่นมาขับในนี้มีเหวอแน่นอน

ออฟไลน์ GOBBS

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 13:14:28 »
ตอนนี้โต้กันบันเทิงเลยครับ ขามุงหรรษากันไป
พวกออกตัวยางไหม้แรกๆ ไม่ดริฟก็จอดซุ่มเงียบกันหมด...
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ REX

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 13:48:43 »
มันเป็นความอัดอั้น ของชาวบ้านที่โดน vip เบียดเบียนมานานแล้ว
เห็นแบบนี้ เลยถูกใจ
จริงอยากให้ บูรณาการใหม่ VIP มีได้เหมือนเดิม ถ้าภาระกิจเป็นกิจกรรมราชการสำคัญ
และอย่าแหกกฏหมาย
....อยากให้ การนำขบวณ VIP ต้องประกาศให้สาธารณ รับทราบ
ว่า นักการเมือง คนนั้นคนนี้  มีภาระกิจราชการ ดังต่อไปนี้ 
ให้ตรวจสอบได้ ว่า เป็นภาระสำคัญจริง และไม่เอา รถนำขบวน มานำภาระกิจส่วนตัว

ออฟไลน์ PC CK

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 14:23:40 »
ขับต่างจังหวัดเลนส์สวนผมยังเคยโดนขบวนvipกินเลนเข้ามาตรงๆโค้งเลยครับ เส้นระหว่างอำเภอขับกันค่อนข้างเร็ว ไม่หลบก็ตาย จะรออะไร หลบสิครับ55
ส่วนในคลิปนี่ ถ้าไม่ใช่วัวเย์มั่วๆเป็นช่วงเวลาก็ถูกแล้วครับที่จะไม่หลบ
แต่ถ้าวันเวย์ก็อีกเรื่องนึงครับ
เป็นกำลังใจให้ทั้งคนขับรถคันนี้และเจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติหน้าที่ครับ ขอให้ทำสอ่งที่ถูกที่ควรครับ

ออฟไลน์ CMaN20

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 15:38:48 »
ผมไม่ทราบจริงๆว่าปรกติตรงนั้น ตามช่วงเวลานั่นมันเป็น one-way มั่ย? ถ้าใช้รถเจ้าของ Clipก็ผิดครับ. ไอ้ส่วนที่ว่าแล้วทำไมต้องมีรถตำรวจนำ นั่นอีกเรื่องนึงนะครับ แยกกันเป็นเรื่องๆก่อน.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ GOBBS

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 16:41:38 »
https://mgronline.com/crime/detail/9640000109367
บทสรุป
ถนนช่วงนั้น เวลานั้น เป็น oneway เจ้าของคลิปผิด...
มอไซด์ สน.มักกะสัน กำลังวิ่งมาจัดจราจร ไม่ผิด
มอไซด์ สน.ทองหล่อนำขบวน กำลังเรียกมาสอบ เพราะ MB คันนั้นไม่ใช่ VIP จริงและไปนำขบวนนอก พื้นที่ได้อย่างไร(พื้นที่ สน.มักกะสัน)
เชิญ comment ตามอัธยาศัยครับ..
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ eaton fuller

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 17:42:43 »
ณ วันนั้นไม่น่าจะวันเวย์ เหมือนมาแก้เกี้ยวภายหลังไหม

ดูจากรถหมอวัคซีน นำโด่งมาคันแรก ไม่เห็นมีคันหน้าหมอเลย

พอมีคนเปิด ก็มีคนตาม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2021, 17:46:07 โดย eaton fuller »

ออฟไลน์ RERFz

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 17:54:07 »
https://mgronline.com/crime/detail/9640000109367
บทสรุป
ถนนช่วงนั้น เวลานั้น เป็น oneway เจ้าของคลิปผิด...
มอไซด์ สน.มักกะสัน กำลังวิ่งมาจัดจราจร ไม่ผิด
มอไซด์ สน.ทองหล่อนำขบวน กำลังเรียกมาสอบ เพราะ MB คันนั้นไม่ใช่ VIP จริงและไปนำขบวนนอก พื้นที่ได้อย่างไร(พื้นที่ สน.มักกะสัน)
เชิญ comment ตามอัธยาศัยครับ..

จากคนในพื้นที่ บอกว่า ช่วงเวลานั้นตอนก่อน covid เป็น one way เฉพาะช่วงเวลา
แต่พอช่วงโควิด เปิดให้สวนทางตลอดเวลา

แล้วไม่มีกรวยกันตรงทางเข้า ทำให้รถสวนเลนเข้ามาได้ จึงถือว่าเปิดให้สวนทางกันอยู่
ยังไงเจ้าของคลิปก็ไม่ผิด

ส่วน MB ที่อ้างว่าไม่นำขบวนอ้างไม่ขึ้น เปิดไฟฉุกเฉินวิ่งมายังงั้น

Gunther

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 18:20:26 »

คันเดียวเสียวทั้งถนนเลยครับ อันนี้ยิ่งกว่าครับ เมื่อรถ BMW เลี้ยว u-turn ผิดที่ ล่าสุดครับ วันนี้
(น่าจะเวลาเดียวกับ clip สาวใจเด็ดไม่หลบรถ VIP สวนเลน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2021, 18:42:16 โดย Beta Capsule »

ออฟไลน์ Left lane driver

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 18:37:00 »
ถนนนั้นปกติจะให้วิ่งเป็น one way เวลา 6.00-8.30 น.
เวลาในกล้อง 8.21 น.
แต่วันนั้นมันไม่มีกรวยหรือป้ายบอกว่าห้ามเลี้ยว คนที่ไม่ชินเส้นทางก็ไม่รู้สิว่ามันคือ one way

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 19:24:11 »
ผิดถูกก็ว่าไปตามข้อเท็จจริงครับ
รายละเอียดผมไม่รู้นะ

แต่กริยามารยาท น่าจะ mute เสียงไว้ก็ดีครับ
บางทีไม่ต้องให้ใครได้ยินก็จะดีกว่านะ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 19:51:46 »
บางที one way ควรทำป้าย Overhang ไฟ ไว้ด้วย ถ้าไม่ใช่แบบถาวร
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 20:37:20 »
บางซอยใน กทม เป็น one way เช่น ช่วงเวลา 7-9.00 แต่ทางปากทางเข้าจะมีป้ายบอกระบุเวลาเอาไว้ ต้องสังเกตป้ายกันดีๆ

ผมขับเบนซ์วิ่งมาคันแรกเลย ซึ่งผมก็มาเเบบรถที่ว่า VIP คันนี้เลย  แล้วก็มีมอเตอร์ไซด์คิวน่าจะต่างพื้นที่ วิ่งมาเเล้วไม่หลบ กลับมาบีบเเตรให้ผมกลับเข้าเลนไป
พยายามจะไม่หลบข้างเพราะจอดกลางเลนเลย แต่ผมก็ไม่หลบ และรถข้างหลังตามมาอีกเป็นพรวน
เลยจะลงไปคุยหน่อย เพราะมีตะโกนพูดไม่ดีมา พอเห็นเราลงไปเท่านั้น รีบขับหลบข้างสวนไป
ก็แค่จะลงไปบอกว่า มันวันเวย์นะจ๊ะ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 20:46:27 »
ถ้าตำรวจอยากพิสูจน์ความบริสุทธิ์​ใจ

ง่ายยิ่งกว่าปอกกล้วย​เข้าปาก

เอาคลิปกล้องแถวนั้นของวันก่อนหน้ามาเปิดเลยครับ
ถ้ามี และเป็นวันเวย์ ถือว่าทุกข้อถกเถียงเป็นยุติ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 23:29:10 »
ดูในคลิปเหมือนว่าเจ้าของกล้องรู้ดีว่า​ ณ​ เวลานั้นเป็นเวลาของเจ้าของกล้องแน่ๆ​ และ​จนท​ ก็โบกมือเหมือนให้หลบมากกว่าจะไล่จับ​ แล้วก็มีคำบรรยายบอกว่าอะนวยความสะดวก(ฟังในคลิปไม่ชัด)​ มันเลยสื่อไปในทางเดียวกันหมดเลยครับ​ แต่เหตุการณ์​แบบนี้พอผ่านไปแล้ว​ เดี๋ยวก็เงียบครับ​ แล้วก็มีใหม่​ แล้วก็เงียบ​ วนลูปไปเรื่อยๆ​ ไม่หมดจากบ้านเราแน่นอน
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2021, 00:42:35 »
เจ้าของคลิป ย้อนศร  ;D
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2021, 00:51:08 »
ตำรวจจราจรแก้เกี้ยวครับ ชาวบ้านแถวนั้นก็บอกแล้วว่าไม่ได้กั้นมาปีกว่าแล้ว
https://ch3plus.com/news/category/264604

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2021, 08:23:25 »
ขออนุญาต​แสดง​ความเห็น​เพิ่มนิดครับ​ แบบนี้แสดงว่ารถเจ้าของกล้องเขาทราบดีแล้วว่าปรับช่องทางในช่วงโควิด​ ถึงได้มั่นใจขนาดนี้นะครับ​ ผมสังเกตุว่ารถที่วิ่งมาไม่ได้วิ่งติดตามกันมาเป็นพรวนเหมือนช่วงให้รถวิ่งทางเดียว​ (เหมือนแต่ละคันที่วิ่งเลนนี้รู้แล้วว่าให้เป็นเลนสวน​ แต่ก็ยังจะตามรถนำมา)​แถมรถนำแสดงกริยาให้รถเจ้าของกล้องหลบให้ทาง​ ดูรวมๆแล้วไม่ปกติจริงๆครับ​
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2021, 09:31:07 »
ใช่ครับ ตำรวจโกหกแน่นอน ถ้าเจ้าของคลิปผิดจริงตำรวจไม่ยอมหลบแน่นอน ต้องมีด่าหรือจับด้วย

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2021, 09:32:14 »
บทสรุป

จากคนในพื้นที่ บอกว่า ช่วงเวลานั้นตอนก่อน covid เป็น one way เฉพาะช่วงเวลา
แต่พอช่วงโควิด เปิดให้สวนทางตลอดเวลา

แล้วไม่มีกรวยกันตรงทางเข้า ทำให้รถสวนเลนเข้ามาได้ จึงถือว่าเปิดให้สวนทางกันอยู่

ส่วน MB ที่อ้างว่าไม่นำขบวนอ้างไม่ขึ้น เปิดไฟฉุกเฉินวิ่งมายังงั้น

เห็นด้วยครับว่าจราจรไม่เอากรวยไปกั้น ก็เท่ากับว่าไม่มีวันเวย์
ตำรวจบอกว่า วันเวย์ 6.00-8.00 แต่ตอนเดิดเหตุ 8.21 ก็ยิ่งฟังไม่ขึ้นไปอีก

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2021, 14:09:10 »
ต่างฝ่ายต่างออกมาแถ ถ้าแน่จริงไล่กล้อง กทม ไปตั้งแต่ต้นเลยว่านำvipมาจริงป่าว (ตร กล้าไหม) ถ้าไม่นำมาแล้วเปิดไปฉุกเฉินทำไม ถึงว่าบุคคลพิเศษ คนชั้นสูงมันมีจริงอย่างนี้นี่เอง!

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2021, 22:22:04 »
บทสรุป

เห็นด้วยครับว่าจราจรไม่เอากรวยไปกั้น ก็เท่ากับว่าไม่มีวันเวย์
ตำรวจบอกว่า วันเวย์ 6.00-8.00 แต่ตอนเดิดเหตุ 8.21 ก็ยิ่งฟังไม่ขึ้นไปอีก
ครับ เป็นถึงสารวัตรจราจรด้วยซ้ำไป ตอนนี้โดนเด้งชั่วคราวแล้ว
https://mgronline.com/onlinesection/detail/9640000109900

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2021, 07:45:38 »

คันเดียวเสียวทั้งถนนเลยครับ อันนี้ยิ่งกว่าครับ เมื่อรถ BMW เลี้ยว u-turn ผิดที่ ล่าสุดครับ วันนี้
(น่าจะเวลาเดียวกับ clip สาวใจเด็ดไม่หลบรถ VIP สวนเลน)

อันนี้เกินไปนะ คือแบบ กลางเมืองจ๋า แถวนั้นรถเยอะมาก ๆ ด้วยครับ  ;D