ผู้เขียน หัวข้อ: Avanza ใหม่เปิดตัวที่อินโดแล้ว ถ้าเข้าไทยจะเป็นรุ่นปกติ หรือ veloz ครับ  (อ่าน 2129 ครั้ง)

ออฟไลน์ cdap

• Full Member
Avanza ใหม่เห็นขยายตัวถังมากะกินทุกค่ายเลย ดูภายในกว้างขวางใกล้เคียง xpander ทำเบาแถวกลางวางแขนลงมาได้เหมือนกันเลยน่าสนใจมาก
ติดว่าช่องแอร์ด้านหลังเป็นพัดลมหรือเป็นแอร์ไม่รู้ ฟังรีวิวไม่ออก
แล้วมันจะมาขายบ้านเรามั้ย ถ้ามาเป็นรุ่นใหนอยากให้เป็น veloz เพราะดู veloz ล้อ 17 แล้วสวยมากเลย

ออนไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
น่าจะเป็นรุ่นปกตินะครับ Avanza

ที่ต้องลุ้น คือ Safety sense จะมาไหม

และถุงลม 6 ใบจะมาไหม

ออฟไลน์ Chitta_P

• Full Member
ที่เคยถามพี่จิมในรายการ
แกบอกว่าอาจจะเป็นหน้าตา Veloz แต่ใช้ชื่อ Avanza ครับ
Life is short and the world is wide...

ออฟไลน์ kiwiwi

ส่วนตัว ชอบหน้า Avanza มากกว่านะครับ มันเหมือน Suv+Mpv รุ่นใหญ่ ดูลงตัวดีมาก

แต่ด้านข้าง ดันชอบ ขอบโครเมี่ยม ของ Veloz มันเหมือน Odyssey ที่ใช้อยู่เลย ลากจากไฟท้ายไปไฟหน้าเลย เหมือนเป๊ะ
แต่ไม่ชอบหน้าตา Veloz เลย มันดูคล้ายๆ กับพวก Suv เล็กทางโซนญี่ปุ่นเกินไป

ถ้าผมเป็น Marketing บอกเลยว่าเลือกยากมาก เอาเข้ามาถูกรุ่น ก็ปัง
เอาเข้ามาผิด ลูกค้าไม่ชอบ ก็พัง

ผมเชื่อว่า มีคนชอบน่าจะราวๆ 50-50

เป็นไปได้นะครับ เอาเข้ามาทั้ง 2 รุ่นเลย ถ้าคนชอบ 50-50 ยังไงก็ขายออกอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
คิดอย่างแรกก่อนเลย จะเอาเครื่องอะไร ที่ emission เท่าไหร่

มาไทย จะโดนภาษีเท่าไหร่

จะได้ตั้งราคาถูก วางแผน/ตำแหน่ง ทางการตลาดได้ถูก

ออฟไลน์ [J]e[w]

เอา Veloz ท็อปเข้ามารุ่นเดียวพอ ทำราคาสัก 799-899K คิดว่ามีคนรอซื้อพอสมควรแน่นอน ดูจาก Expander สิ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ SM.

ที่เคยถามพี่จิมในรายการ
แกบอกว่าอาจจะเป็นหน้าตา Veloz แต่ใช้ชื่อ Avanza ครับ