ผู้เขียน หัวข้อ: ประกันภัยอาค์เนย์ ใครได้ย้ายประกันแล้วบ้าง  (อ่าน 1735 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
ตัวแทนผม oohoo ถามไปทางช่องทางไลน์
 ขึ้นอ่าน แต่ไม่เคยตอบกลับเลย
แถมโทรหาก็ไม่มีคนรับสาย

เห็นหลายคนได้รับแจ้งให้เปลี่ยน บริษัทได้แล้ว โดยต้องแสดงความจำนงต่อตัวแทน

ออฟไลน์ madboy

Re: ประกันภัยอาค์เนย์ ใครได้ย้ายประกันแล้วบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 10:35:36 »
ผมนี่เพิ่งต่อไปก่อนมีข่าว และดันเกิดอุบัติเหตุก่อนมีข่าวไม่ถึง 1 วัน ลุ้นๆอยู่ครับ แต่เห็นอู่แจ้งว่ายังไหวอยู่ครับ  :o

ออฟไลน์ zionzz

• Full Member
Re: ประกันภัยอาค์เนย์ ใครได้ย้ายประกันแล้วบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 10:43:57 »
ของผมมีข่าวปุ๊ป คิดในใจอีกสัปดาห์เดียวประกันหมดแล้ว ช่างมัน
ไม่กี่วันต่อมาน้องเอาไปสอยมาหน้าทู่เลย...

แต่อู่ก็รับปกตินะครับ รอดูอยู่ว่าจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 20:03:13 »
  ประกันภัยรถยนต์ บริษัทเขาจะย้ายให้อินทรประกันภัยดูแลต่อครับ โดยจะมีผล 23 ก.พ. โดยผู้ถือไม่ต้องทำอะไรอาคเนย์เขาจะดำเนินการให้เอง
  แต่ถ้าใครไม่อยากย้ายไปอินทร เขาก็มีทางเลือกให้ 2 ทาง คือ
  1.ถือกรมธรรม์อาคเนย์ไว้ต่อ โดยต้องแสดงความจำนงค์ภายใน 18 ก.พ.
  2. คืนกรมธรรม์แล้วรับเงินมูลค้าคงเหลือของกรมธรรม์ โดยต้องเสนอความต้องการในระบบ
  รายละเอียดดูในเว็บอาคเนย์นะครับ