ผู้เขียน หัวข้อ: Jeep หวนคืนตลาดไทย พาชมรุ่น Wrangler Rubicon ที่จะมาขายในนาม Jeep Thailand  (อ่าน 3472 ครั้ง)

Bornplanet

• บุคคลทั่วไป

ทุกท่านคิดอย่างไรครับ

ออฟไลน์ SUN-PS

• Sr. Member
ขึ้นกับราคาอย่างเดียวเลยครับ

ออฟไลน์ joextreme

• Full Member
5 ล้านกว่าๆ ซื้อ ranger raptor ได้สองคัน เผลอๆมีเงินทอน
เหมือนๆมีแค่โครงสร้างตัวถังแหละที่กิน raptor ได้

ออฟไลน์ Magl

• Hero Member
5 ล้านกว่าๆ ซื้อ ranger raptor ได้สองคัน เผลอๆมีเงินทอน
เหมือนๆมีแค่โครงสร้างตัวถังแหละที่กิน raptor ได้
คิดแบบนี้ก็เหมือนไม่ต้องซื้อ Lamborghini  ซื้อแค่ gtr 2 คัน ผมว่ามันมีตลาดของเค้าอยู่น่ะ ไม่เกี่ยวกับเครื่องยนต์หรือช่วงล่างอะไร เหมือนสมัย Jeep รุ่งๆแพงๆยังมีคนซื้อเลย

Bornplanet

ขึ้นกับราคาอย่างเดียวเลยครับ

ถ้า Wrangler ราคาเริ่มต้นต่ำกว่า 3 ล้านบาท ขายดีแน่นอนครับ

Bornplanet

รอลุ้น Jeep Compass เข้าไทยครับ น่าจะเปิดตัวหลัง Wrangler ครับ แต่ราคาเริ่มต้น Jeep Compass จะถูกกว่า Wrangler แค่ 4 แสนบาท

ออฟไลน์ AR15

เห็นอันดับความreliableของแบรนด์รถปีล่าสุดละไม่มั่นใจแบรนด์นี้เลย

คิดแบบนี้ก็เหมือนไม่ต้องซื้อ Lamborghini  ซื้อแค่ gtr 2 คัน ผมว่ามันมีตลาดของเค้าอยู่น่ะ ไม่เกี่ยวกับเครื่องยนต์หรือช่วงล่างอะไร เหมือนสมัย Jeep รุ่งๆแพงๆยังมีคนซื้อเลย
Lamborghini มันแรงกว่าดีกว่า GTR เยอะ แต่ Jeep หืมม ผมมองไม่ออกเลยว่ามันน่าซื้อตรงไหน ซื้อไปลุยเหรอ ถ้าจริงขอคารวะ  5M+นี่ไปลุย X6 ไม่ก็ Discovery ดีกว่าเยอะ ผมคิดอย่างนี้นะ

ออฟไลน์ SM.

คงมีกลุ่มลูกค้าของเค้าแหละครับ เพราะรถนำเข้าทั้งคัน ถ้าคนไม่ได้เป็น FC หรือชอบหน้าตามันจริงๆ คงไป ยี่ห้ออื่น

ออฟไลน์ Superpong

เห็นอันดับความreliableของแบรนด์รถปีล่าสุดละไม่มั่นใจแบรนด์นี้เลย

พอทราบว่านำเข้าจาก US ทั้งคัน ผมก็เช็ครายงาน US consumer reliability ก่อนเลย เกือบโหล่เลยนะนั่น สรุปขอเป็นผู้ดูห่างๆไปก่อนละกันครับ  ;D

ออฟไลน์ Sympho

พอทราบว่านำเข้าจาก US ทั้งคัน ผมก็เช็ครายงาน US consumer reliability ก่อนเลย เกือบโหล่เลยนะนั่น สรุปขอเป็นผู้ดูห่างๆไปก่อนละกันครับ  ;D

ทั้งๆที่มันควรจะเป็นรถที่ Reliability สูงที่สุด ไปพังบนภูเขาตอนพายุหิมะเข้า หรือกลางทะเลทราย แย่เลย

ออฟไลน์ Altima

รถบ้านราคา4ล้าน สเปคพอพอกับ PPV บางรุ่น ถ้าคุณได้ขับจริงบอกเลยว่าถึงจะ 2 ล้านมันก็ไม่คุ้ม เสียงเข้าห้องโดยสารพอพอกับ ecocar บางรุ่นครับ นี้แหละบงบอกถึง branding ของ Jeep

ออฟไลน์ Staples

Jimny เปิดกระแสใช่ไหมนี่

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

Lamborghini มันแรงกว่าดีกว่า GTR เยอะ แต่ Jeep หืมม ผมมองไม่ออกเลยว่ามันน่าซื้อตรงไหน ซื้อไปลุยเหรอ ถ้าจริงขอคารวะ  5M+นี่ไปลุย X6 ไม่ก็ Discovery ดีกว่าเยอะ ผมคิดอย่างนี้นะ

คิดเหมือนกันครับ

สำหรับคนที่เขาซื้อ Lambo ผมว่า เขามอง Lambo มันเหนื่อยกว่า GTR เยอะครับ แต่หลายคนมองแค่ว่า แรงม้า มันไกล้กัน ก็เลยเทียบกัน ในมุมว่า ราคามันต่างกันเกินไป ทั้งที่ เครื่องแรงไกล้ๆ กัน (มองเดิมๆ ก่อนนะ)

หลายอย่าง Lambo มันเหนือยกว่า GTR เยอะ แค่วัสดุตัวถัง ก็ต่างกันแล้ว เครื่องยนต์ โหมดการขับขี่ และ อื่นๆ

กลับกัน Jeep เอง ผมมองว่า มันไม่ได้มี value หรือ ออฟชั่น หรือ อะไร ที่ทำให้ราคามันแพงไปขนาดนั้น

ส่วนหนึ่งหรือส่วนใหญ่เลย คือ การนำเข้า เข้าใจว่าแพงตรงนี้

แต่โดยตัวรถเอง สมรรถณะเอง ออฟฟชั่นเอง ผมว่า มันไม่น่าจะแพงไปขนาด คนเล่น 4x4 เขารู้ๆ กันอยู่

ถ้าแค่บอกว่า มันเป็นยี่ห้อ Jeep เป็นทรง Jeep และ ขายความเป็น Jeep สำหรับเป็นของเล่น หรือ collection สำหรับคนมีตัง อันนี้ไม่เถียงครับ 

ออฟไลน์ Puitam

• Sr. Member
Rubicon กับbroncoนี่  คนละคลาสกันรึเปล่าหรือเปนคลาสเดียวกันน่ะครับ

Rubicon กับbroncoนี่  คนละคลาสกันรึเปล่าหรือเปนคลาสเดียวกันน่ะครับ

ลองดูอันนี้แล้วกันครับ rubicon ไม่เลวทีเดียว แต่ bronco นี่ อืมมม ชอบเลย