ผู้เขียน หัวข้อ: รถยนต์ changan จะเริ่มทำตลาดในไทยเมื่อไหร่หรอครับ  (อ่าน 1826 ครั้ง)

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• Jr. Member
  • **
ท่านใดพอทราบบ้างครับว่ารถยนต์ changan จะเริ่มทำตลาดใยไทยเมื่อไหร่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2022, 15:13:26 โดย ธเนศวร. »

ออฟไลน์ delete

• Hero Member
เคยอ่านสัมภาษณ์ผู้บริหาร gwm ไทย ว่าเค้าเริ่มต้นที่จะลงตลาดเมืองไทยตั้งแต่ปี 2013 กว่าจะมาไทยเต็มตัว ก็ปี20 7ปี

ถ้าฉางอันจะมาแบบgwm ผมว่าคงจะใช้เวลาพอๆกัน
นับแต่วันที่เห็นมีคนพูดถึงฉางอันในหน้าสื่อ ผมว่าน่าจะยังไม่ถึง2ปีดีนัก ดังนั้น ปี25 ไม่รู้ว่าจะมาทันไหม