ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุย และ ตั้งรับคำถาม รายการ DR!VE By J!MMY วันที่ 13 สิงหาคม 2022  (อ่าน 2435 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฺSleeper_car

• Newbie
  • *
Mazda CX-8 ตัว MY2023 2.5SP Exclusive ใช้ยาว ๆ เกิน 5 ปี มีอะไรน่าเป็นห่วงมั๊ยครับ นอกจากค่าใช้จ่ายเช็คระยะที่แพง แต่ซื้อตอนนี้มีโปรเช็คระยะฟรีค่าอะไหล่และค่าแรง 5 ปี หรือ 1 แสน กม. ส่วนน้ำมันเกียร์เช็คมา 3 ศูนย์ตอนตรงกันว่ายังเปลี่ยนไม่ได้ ต่อให้บอกว่ายอมเซ็นต์ยินยอมให้ ก้อยังยืนยันว่าเปลี่ยนไม่ได้ เพราะเป็น Life time ห้อ หัวจะปวด สุดท้ายถ้าซื้อจริง ๆ คงจะยอมใช้จนถึง 5 ปีแล้วหาเปลี่ยนอู่นอกเอา

ออฟไลน์ YT777

• Newbie
  • *
รถไฟฟ้า นิสสันนี่ยังน่าสนใจไครับ
กับส่วนลดที่ได้ตอนนี้ตามเว็บบอร์ด แล้วยังมีรถเหลือเยอะไหม พอดีดูรีววิวพี่จิม
แต่เห็นตัวนี้ออกมานานแล้ว ลองถามๆเซล เห็นเค้าจะเชียร์ ตัว kick มากกว่า หรือคุ้มกว่าไหมที่จะรอโตโยต้า

ปล . พอดีสนใจรถไฟฟ้าเลยไปดูอีกค่ายขวัญใจพี่บาส
ไปส่องตามคลับ(รถน้ำมันของค่ายนั้น) 
เจอเคสนึงล้อหลุด แต่ดูๆแล้วเหมือนคนในคลับน่ากลัว
จริงขอบายยี่ห้อนี้ก่อนดีกว่า

ออฟไลน์ patompong

• Newbie
  • *
ได้รับรถ Civic RS e-hev แล้ว ช่วยแนะนำร้านพ่นกันสนิมดีๆ หน่อยครับ
และกล้องบันทึกวีดิโอหน้า-หลัง รุ่นไหนดี จะติดตั้งแบบช่องจุดบุหรี่ หรือแบบฟิวแทปดีครับ

ออฟไลน์ boost

• Sr. Member
คุณ jimmy เคยทอสอบ 0-100 และอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงของ CX5 2.5TURBO awd ไหมครับผมหาไม่เจอ ทำได้ประมาณเท่าไหร่ครับ  อัตราเร่งพอจะสูสี RAPTOR V6 TURBO 390ม้าได้หรือป่าวครับ
2020 CIVIC fc RS 1.5
2017 Mirage GLS-LTD
2015 NAVARA VL auto 4wd
2012 almera V auto
2008 camry acv40 2.4
1991 A31 Rb25det set bo TD06-24v
1990 A31 2JZ GTE 5speed M/T
1984 SUPRA A60 1JZ GTE M/T

ออฟไลน์ blind your dream

• Jr. Member
  • **
พี่จิมมีคิดอย่างไงกับพวกรถบรรทุกที่ชอบบีบแตรครับ ล่าสุดคือผมเคยเจอรถบรรทุกบีบแตรทักกัน ผมขับรถอยู่ ตกใจรถแถเลยครับ 55555

ออฟไลน์ delete

• Hero Member
bz4x รีคอลทั้งดลก แถมงดรับจองทุกประเทศ
แบบนี้ไทยปลายปีคงจะเลื่อนไปแล้วใช่ไหมครับ หรือจะยังคงเป็นไปตามแผนเดิม

ออฟไลน์ turbofever

• Sr. Member
Serena มาแค่ TC หรือจะมาขายด้วยครับ ถ้าขายราคาอยู่ช่วงไหนครับ ถูกกว่า Staria หรือจะพอๆกันครับ