ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review ทดลองขับ Mercedes-Benz E250 CGI Coupe //  (อ่าน 34316 ครั้ง)

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
สวยเฉี่ยวดีมากครับ เคยเจอแล้วมองคอเคล๊ดเหมือนใน รีวิว เลย เอิํ๊กๆ เค้าสวยจริงๆ

ออฟไลน์ RisTwY

• Jr. Member
  • **
5555555 สวยจริงอะไรจริง มองจนคอจะหัก! จริงๆน๊ะ ;D
ขอบคุณพี่จิมมี่ครับ :D

ออฟไลน์ Gapzaholic

• Newbie
  • *
ขออนุญาต สอบถามคุณจิมมี่ นะครับ

ถ้าผมจำไม่ผิด E Class Coupe รุ่นนี้ รหัสตัวถัง W207 หรือเปล่าครับ ไม่น่าจะใช่ C207

ผิดถูกอย่างไร รบกวนตรวจสอบด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Khun Tor from merceds-Benz Thailnad confirmed me on the day we pick up the car that the body code is c207 krub

(sorry for type in english, I'm here at the gate C2, Suwannabhumi Airport)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เบนซ์ยุคหลังๆนี้ ถ้า W หมายถึงรถสี่ประตู
C หมายถึงรถสองประตู
ถ้า V เป็นสี่ประตูฐานล้อยาว
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ kritphakhin

อ่านจบแร้วครับ  :D

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ขอบคุณมากครับ ข้อมูลโคตรละเอียดสุดยอดเหมือนเดิม
ผมก็ชอบ design ของรุ่นนี้มาาาาก เหมือนกันครับ
แต่ถ้ามีเงินคงจะไม่มีวันซื้อ Benz แน่นอน เพราะไม่เข้ากับ
บุคลิกส่วนตัว ที่ชอบใส่ขาสั้น หรือไม่ก็ยีนส์ รองเท้าแตะ
และก็คงจะใส่แบบนี้ไปเรื่อยๆ จนแก่ ดีที่สุดก็คงจะเป็น BMW
อ้า คิดแล้วได้อีกทฤษฎีนึง บุคลิกและภาพลักษณ์ของรถ
ถ้าไม่เข้ากันกับคนซื้อ ก็คงมักจะไม่หยิบเอามาอยู่ใน choice นะ
บอกกับแฟนประจำว่าไม่เคยชอบหรือสนใจ Benz แต่แฟนเค้า
ชอบ

ออฟไลน์ 470127

• Full Member
  • BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ เหมือนเดิม
ความเห็นสำหรับรถคันนี้ ออกจะเป็นรถ sport ที่ดูเรียบๆ ไปหน่อยนะ แต่ราคาไม่เรียบเท่าไร
แต่ถ้าเป็น รุ่นแต่ง amg package คงจะดูดีกว่านี้ไม่น้อยครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
สวยดีนะครับ แต่ผมชอบตัวavantgards มากกว่า ส่วนเรื่องหลังคาสังกะสี ฮามากกกกกกกกกกกกกก ตั้งแต่มิทติ้งแล้วครับ ตัวหลังคากระจกกลับดีมากกกกกกกกก

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ขอบคุณมากๆครับ................... :) :)

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
ขอบคุณสำหรับรีวิวชั้นยอดค่ะ
ดิฉันชอบทุกอย่างเว้นคอนโซลและกระปุกเกียร์ค่ะ
ชอบแบบF10ตัวHighlineค่ะ แต่ภายนอกทำได้สวยมากค่่ะ
X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
สวยดีนะครับ แต่ผมชอบตัวavantgards มากกว่า ส่วนเรื่องหลังคาสังกะสี ฮามากกกกกกกกกกกกกก ตั้งแต่มิทติ้งแล้วครับ ตัวหลังคากระจกกลับดีมากกกกกกกกก

เมื่อวานไปเดินเซ็นทรัล เจอคันสีดำพอดี ผมกับแฟนก็เลยไปลองเคาะกันดูครับ บางเหมือนสังกะสีจริงๆ ครับ
สงสัยเป็นเพราะว่าบริเวณตรงนั่น สเป็คมันต้องสำหรับหลังคาแก้วเท่านั้น

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ

เมื่อวานไปเดินเซ็นทรัล เจอคันสีดำพอดี ผมกับแฟนก็เลยไปลองเคาะกันดูครับ บางเหมือนสังกะสีจริงๆ ครับ
สงสัยเป็นเพราะว่าบริเวณตรงนั่น สเป็คมันต้องสำหรับหลังคาแก้วเท่านั้น
สงสัยผมคงต้องไปหาลองเคาะดูซะละ

ออฟไลน์ sby

• Newbie
  • *
สอบถามคุณจิมมี่ หรือท่านใดที่ทราบครับ

หลังจากได้ลอง e300 กับ e250 CDI ทั้งคู่แล้ว (ถึงจะคนละบอดี้ก็ตาม)

แบบคร่าวๆ เบื้องต้นเลย ไม่ทราบคุณจิมมี่มีคิดเห็นในส่วนเครื่องยนต์ ถ้าเป็นตัวซาลูน ควรจ่ายเพิ่มเพื่อตัว 300 หรือไม่ หรือ 250 จะเหมาะสมกว่า

อยู่ต่างจังหวัดไม่มีรุ่นรถให้ลองทดสอบขับเทียบกันได้ เลยอยากถามความคิดคุณจิมไว้ประเทืองความรู้หน่อยครับ