ผู้เขียน หัวข้อ: // กลับจากญี่ปุ่นมาแล้ว จ้าาาาาา //  (อ่าน 7718 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
// กลับจากญี่ปุ่นมาแล้ว จ้าาาาาา //
« เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 19:46:00 »
กัปตัน...พาเครื่อง การบินไทย ออกจาก นาโกยา ราวๆ หลัง 4 ทุ่มกว่าๆ  บ้านเรานิดหน่อย
แต่ เอาเครื่องลงสุวรรณภูมิ ตอน ตี 3.56 น. สรุปว่า บินได้ไม่ถึง 5 ชั่วโมงอย่างที่ควรจะเป็น
ทำเวลาดีมาก เดาว่า คงเจอ "กัปตันซิ่ง"! (แต่อีตอนโหลดของเนี่ย แหม น้ำหนักเกินมาแค่ 9 กรัม
ดันจับกระเป๋าชั้นยัดเข้าใต้ท้อง ยัยเจ๊ เคาน์เตอร์ สนามบินคันไซ จำเอาไว้เลยนะ Collon ชาเขียวของฉัน แตกเละเทะหมดกัน!!)

เป็นทริปที่ดีมากๆ ครับ และทำให้ผมได้รู้่ว่า Osaka น่าช้อปปิ้ง กว่า Tokyo เป็นไหนๆ
แถม Nara เอง ก็คล้ายๆ อยุธยาบ้านเรา อยู่นิดนึง ตรงเรื่อง การจัด โซนนิ่ง แหล่งท่องเที่ยววัดวาอารามเก่าของเขา
เมืองน่าอยู่มาก อากาศ 17 - 20 องศา กำลังเริ่มหนาว สบายๆ

บทความท่องเที่ยว คงจะมีไม่เยอะนะครับ พาเที่ยว Osaka ผมคงเขียนแค่ ตอนเดียวเลิก ยาวแค่ไหน ยังนึกไม่ออก
แต่เน้นว่า แนะนำแหล่งช้อปปิ้ง กันดีกว่า เพราะ Nagoya ก็มีไปแล้ว และยังไม่จบซะที อาจจะมบทความ พาชม พิพิธภัณฑ์
Toyota Commemorative ที่ ขอแนะนำว่า ใครบ้ารถ ควรไปดูมากๆๆๆ!!

และที่สำคัญ งานนี้ Toyota ต้อนรับ อย่างดีมากๆๆ และ สบายๆ มากๆๆ ฮามากๆๆๆๆ มีอะไรที่สุดๆ ในทริปอีกมากๆๆๆๆ
เป็นกันเองมาก ตั้งแต่ ผอ.PR ไปจนถึง Chief Engineer

คือ ถ้าใครบอกว่า Toyota ต้อนรับนักข่าวไม่ดี นี่ผมว่า
คงไม่จริงแล้วละ และคนพูดหนะ คงต้องดูตัวเองเสียก่อนแล้วละ
ว่า ตั้งความคาดหวังมากเกินไปหรือเปล่า? เท่านี้พอ

และที่สำคัญ งานนี้ต้องขอบคุณ JTB เอเจนซีทัวร์ มากๆ ที่ดูแลพวกเราอย่างดี เกินคาด
แม้ว่า สมาชิกในทัวร์ของเรา ท่านหนึ่ง ลืมมือถือไว้ที่ร้านอาหาร ก่อนจะไปสนามบิน
ก็ยังอุตส่าห์ ให้พวกเรามารอกันที่รถ แล้วเจ้าตัวก็วิ่ง แถ่ดๆๆๆ ไปเอามือถือมาให้!!!!!! ซึ่งก็ยังอยู่ดี ร้านอาหารเก็บไว้ให้!!
สุดยอดครับ น่าประทับใจจริงๆ

อ.อำนาจ ผู้เป็นสุดยอดล่ามแปลภาษา ซึ่งทริปนี้ ก็ทำให้เราได้รู้จักอีกมุมหนึ่งของอาจารย์ ชัดเจนขึ้น และ ฮาขึ้น
รวมทั้ง น้องๆ นักเรียนไทยในญี่ปุ่น ทั้งน้องป้อม วิศวะ ป.โท ที่นาโกยา รวมทั้ง น้อง นัท เรียนเศรษฐศาสตร์ (คนนี้น่ารัก)
และน้องอีกคนนึงที่ผมจำชื่อไม่ได้แหะ แต่มีถ่ายรูปเก็บมาทั้งหมด ทุกคน เดี๋ยวอาจจะทะยอยเอาลงให้ดูกันเรื่อยๆ ตามแต่ละบทความที่เกี่ยวเนื่อง

รวมทั้งที่ต้องขอบคุณอีกก็คือ ทีมของ เอเจนซีโฆษณา Delphys Hakuhodo ทั้งชาวญี่ปุ่น
และพี่ปลา ชาวไทย คนนี้ สุดยอดมาก ปลื้มสุดๆ ซึ่ง..ผมว่า สักวัน จะพาพี่ปลา มาเจอกับ กล้วย กับตอย สักหน่อย คาดว่า คงจะฮาระเบิดลงกันแน่ๆ

รีวิวหลังจากนี้ Volvo S60 ใหม่จะลัดคิว เป็นลำดับถัดไปครับ มาไวกว่าที่คาด เผลอๆ สัปดาห์หน้า อาจจะได้อ่านกันเลย!!!

BMW ซีรีส์ 5 Full Review จะเป็นคิวถัดไปครับ

ที่เหลือ ว่ากันตามลำดับไป....

อ้อ ตอนนี้ BnN หรือเจ้ากล้วย อยู่ที่สิงค์โปร์ กำลังสนุกสนาน อยู่กับ ทาง Motor Image Subaru กันอยู่
จะทำรายการ Alert มาให้ได้ชมกันอย่างแน่นอน เจ้าตัวน่าจะกลับมาวันที่ 3 นี้ครับ
รอดูว่าจะตัดต่อเสร็จได้เมื่อไหร่ คงเอาขึ้นได้เลยทันทีเช่นเดียวกัน

Headlightmag.com ยังคงมีบทความใหม่ๆมาให้คุณๆได้อ่านกันอย่างต่อเนื่อง
และหวังว่าคุณๆจะยังคงติดตามอ่านเรากันอยู่นะครับ แม้ว่า คุณจะรัก หรือเกลียดเราไปแล้วก็ตาม อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2010, 20:17:00 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
Re: // กลับจากญี่ปุ่นมาแล้ว จ้าาาาาา //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 19:47:41 »
ยินดีที่เดินทางปลอดภัย

รู้แล้วว่าทำไม J!MMY เลือก New City

555+
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

Re: // กลับจากญี่ปุ่นมาแล้ว จ้าาาาาา //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 19:51:33 »
ซื้อมาแล้วละสิ?

เป็นไงละตาเจน โทรมาคุยกันหน่อยดิ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 20:04:32 »
เที่ยวสนุกเลยนะครับ

ไปอีกบ่อยๆ นะครับผม
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 20:08:28 »
กลับมาแล้วหรอครับ ขากลับพี่จะสวนกับใครอีกเปล่าเนี่ย

ชักอยากไป พิพิธภัณฑ์ toyota ซะแล้วสิ

ว่าแต่ เจอแหล่งอะไหล่ ksr มั่งเปล่าครับ

แอบคิดการใหญ่ หุหุ

1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 20:10:01 »
ยินดีที่เดินทางปลอดภัยเช่นกันครับ
ญี่ปุ่นนี่น่าเที่ยวจริงๆ เนอะๆ
ชอบที่อากาศสบายๆ ครับ  ;D

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 20:14:33 »
ไปงวดนี้ ขากลับเจอ พี่ที่รู้จักกันคนนึง เป็นคนอ่านของเว็บเราด้วยนี่แหละ มาเที่ยวกับกลุ่มเพื่อน รวม 4 คน
แถมยังเจอ พี่บีเวอร์ แห่ง BMW Thailand ที่พักร้อน พาลูกและภรรยา บินไปเที่ยวที่ Osaka บินกลับมาไฟลท์ เดียวกันอีกต่างหาก!
หลอนมาก คนอะไรก็ไม่รู้ พูดถึง BMW อยู่ดีๆ เจ้าตัว โผล่พรวดมาเฉยเลย! ข้าพเจ้าก็เลยร้องกรี๊ดลั่น กลางสนามบินคันไซ นั่นแหละ!!
หลอนมากกกกก!!

-----------------------------

Mann พี่ไม่ได้ไปดูแหล่งนั้นครับ เสียใจด้วยนะน้อง เป้าหมายการไปญี่ปุ่นครั้งนี้ของพี่ คือ...ทำงาน ทำรีวิว Prius ให้ได้เป็นรายแรกในไทย
(ซึ่งก็สำเร็จ) ดูโรงงานแบ็ตเตอรี รถ ไฮบริด (เจ๋งมาก) และเที่ยว กับ ช้อปปิ้งส่วนตัว ซื้อของที่อยากซื้อ ฮ่าๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2010, 20:16:32 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 21:06:01 »
เย้ๆ! พี่จิมมี่กลับมาแล้ว
ได้ของฝากมาเยอะมั้ยครับ?

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 21:23:02 »
ของฝากละครับ

ขอบคุณครับ  ;D ;D ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 21:54:14 »
แย่ครับ เฮียจิมซื้อโคลอนรสชาเขียวไม่แบ่งผม 5555

ว่าแต่ ที่นั่นมีเพรทซ์ รสซูชิ รึเปล่าครับ ? บ้านเรามีรสลาบแล้ว เมืองจีนก็มีรสหูฉลามให้ชิม

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 22:29:02 »
รสซูชิ ไม่เห็น เห็นแต่ รสซูฉี...เฮ้ย ไม่ใช่ รส โตเมโต หนะครับ

ของฝาก?

เอาเป็นรูป ไปแทนละกันเนาะ...เดี๋ยวทะยอยเลือกมาลงให้ดูกัน

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 22:39:32 »
ว้าวววว ท่านจิมมี่คัมแบ็ค  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 06:12:07 »
สงสัยกลับมาถึงนี่น้ำหนักขึ้นชัวส์ 5 5 5 ไอ้ที่บวมอยู่แล้วก็จะเริ่มปริจนใกล้ระเบิดเข้าเต็มทน 555555
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ chokde99

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 06:59:22 »
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับของฝากเลยครับ บทความท่องเที่ยว ชอบ ๆ  เอาแค่รูปก็ได้ครับ ไม่ได้ไปก็ขอรูปก็พอ 555
รูปในโรงงานด้วยก็ดี แต่คงไม่ได้...เศร้า

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 08:03:01 »
เก็บภาพบรรยากาศที่ไปชอปปิ้งรวมถึงไปเที่ยวมาเยอะมั้ยครับ มาโพสต์ให้ดูบ้างนะครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 08:52:20 »
อยากไปบ้างจัง

รออ่านทุกๆรายการ Review เลยครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 09:12:59 »
ญี่ปุ่นเป็นประเทศที่กลับไปเที่ยวกี่รอบก็ไม่เบื่อ

จิมมี่คงยังเหลือเกียวโตอยู่อีกเมือง..ว่างๆรวยเมื่อไหร่จะพาไป
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ teenbag

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 09:52:44 »
นอนรอเลย..คงสนุกเหมือนเดิม

ออฟไลน์ mkuski

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 10:13:32 »
อยากไปญี่ป่นเหมือนกันครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ jobbabys

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 12:02:57 »
เอารูปมาลงเร็วๆนะครับ อยากไปเที่ยวบ้างจัง

ออฟไลน์ i-ice

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 14:21:49 »
ทริปที่ ฮาดีนะครับ  ชอบญี่ปุ่นเช่นกันครับ  ;D :D ;)

ออฟไลน์ DarkBlueFlamingo

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 20:38:14 »
เวลคั่ม ทู ไทยเเลนด์ครับพี่

ไม่ได้เจอกันเลย มัวแต่ทำงานตัวเป็นเกลียววว ฮ่าๆๆ

รอดูของฝากเน้ออออ
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"
                                                                            John Challen