ผู้เขียน หัวข้อ: Volkswagen Golf GTI น่าสนใจมั้ยครับ ถ้าผมอยากได้ประมาณนี้  (อ่าน 13957 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: Volkswagen Golf GTI น่าสนใจมั้ยครับ ถ้าผมอยากได้ประมาณนี้
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 22:49:05 »
โฟกัสถ้าไม่ใช่รุ่น RS ไม่ต้องไปลองให้เสียเวลาครับ เพราะ RS คือรุ่นที่ออกมาเพื่อแข่งกับกอล์ฟ GTI   :)

ลองดูวีดีโอนี้ได้เลย

http://fordfocussociety.com/index.php?topic=3603.0

ที่จริงน่าจะผิดนะครับ Golf GTi ต้องคู่กับ Focus ST   ดังนั้นคู่แข่งของ Focus RS คือ Golf R
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: Volkswagen Golf GTI น่าสนใจมั้ยครับ ถ้าผมอยากได้ประมาณนี้
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 23:53:49 »
เอาละ

ตาผมบ้างละ.....

จากที่อ่านมาทุกอย่าง ดูความต้องการแล้ว....

ผมคิดว่า ยังไงๆ ก็มีแนวโน้มที่ คุณ จขกท จะไปจบกับ Golf GTi

และถ้าเป็น Golf GTi ขอแนะนำให้ไปจบกับสำนักงานใหญ่ที่รองเมือง

อีกทั้ง ผมยังยืนยันว่า S60 ไม่น่าเกลียเลย มันเป็นรถคันนึงที่ผม ไม่อยากจะคืนนะ สำหรับ รุ่นล่าสุด
แต่ รถจะ เบาและคล่องแคล่ว กว่า Volvo แบบเดิมๆที่คุณเคยขับ ดังนั้น ถ้าวิ่งเร็วกว่า 180 แล้ว
เจออาการ เหมือนรถจะลอยๆ (แต่ยังเกาะพื้นถนนอยู่) อย่าแปลกใจนะครับ ที่ความเร็วช่วง
160 - 200 S60 ใหม่ เกาะดีกว่า C-Class ใหม่ แต่ยังสู้ 320d ไม่ได้ สรุปว่า มาอยู่ตรงกลางระหว่างสองคันนี้
ซึ่งแน่นอน อาการนี้ Golf GTi จะไม่มีให้เห็นเลย

และจะว่าไปแล้ว Impreza ก็ไม่ใช่ตัวเลือกที่เลวร้ายเลย
ผมนั่งเบาะหลังของ Impreza ใหม่ แล้วผมยังจะมีความสุขมากกว่า เบาะหลังของ Golf GTi นิดนึงด้วยซ้ำ!
และ ผมยังยืนยันว่าคุณควรเก็บเอาตัวเลือกนี้ไว้พิจารณา

หรือไม่ก็ Subaru Forester ปีหน้า จะมีรุ่นประกอบมาเลย์ ราคาน่าจะราวๆ 1.3 ล้านบาท แต่เป็นเครื่อง 2.0 ลิตร ไม่มีเทอร์โบ
(ดังัน้น เอาตัวปัจจุบันในสต็อก ประกอบญี่ปุ่นนี่แหละ โอเค และควรเอารุ่น Turbo ไปเลย จะได้ไม่ต้องมาบ่นในภายหลัง
เพราะพวงมาลัยไฟฟ้าของ รุ่น 2.0 ธรรมดา ผมว่า แย่กว่า Turbo)

แต่เชื่อไหม เคสนี้ สุดท้ายแล้ว อาจจะพลิกล็อก ไปซื้อ Forester hahaha
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2010, 23:57:37 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 12:41:28 »
ขอบคุณทุกท่านครับ การบ้านเพิ่มมาอีก ของเก่ายังไม่ได้เคลียร์เลย
เพิ่ม Volvo V50 (อันนี้ราคาดีเชียว)  Subaru Forester 2.5t
สงสัยคราวนี้จะเป็นการเดินดูรถ Motor Expo ที่ใช้เวลานานกว่าทุกทีนะเนี่ย