โพลล์

ท่านคิด ระบบนำทาง ตัวไหนแม่นที่สุด

Gamin
Fox
จอดถามคนในพื้นที่

ผู้เขียน หัวข้อ: มาร่วมโหวตกันขำๆ ครับ เกี่ยวกับ ระบบนำทาง  (อ่าน 3091 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ฮ่าๆๆๆ ทำมาเอาฮาครับ ให้เลือกยังไงผมก็ยังเลือก จอดถามชาวบ้าน ฮิ้วๆๆ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Artty_Ray

• Full Member
  • -!@#$%
Re: มาร่วมโหวตกันขำๆ ครับ เกี่ยวกับ ระบบนำทาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 17:34:18 »
ไม่เคยล่องสักยี่ห้อมีแต่ จอดถามคนในพื้นที่
บางทีถามคนนี้ก็พารวนไปอีก
My impression is Impreza

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
Re: มาร่วมโหวตกันขำๆ ครับ เกี่ยวกับ ระบบนำทาง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 17:43:44 »
เคยมีคนมาจอดถามผมแล้วผมบอกผิดยังมีเรย ตอนนั้นเบลอๆ เขาถามไปทางไหนบอกซ้ายแต่จิงๆมันไปทางขวา ถ้าออกขวาก้เตลิดออกถนนใหญ่ไปเรย ถ้าจะกลับรถวกมาอีกก้ใกลโขเอาเรื่องทีเดียว ไม่รู้เขาด่าแม่เอาทีหลังป่าวไม่รู 55+  ;D ;D ;D :D :D นึกแล้วก้ขำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2010, 17:45:57 โดย jones »
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ SUPAPID

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 18:42:45 »
สุดท้ายเจอคำตอบ ผมไม่ช่ายคนแถวนี้

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 21:51:13 »
เคยโดน Garmin รุ่นหนึ่ง พาวนเป็นวงกลม หาทางออกไม่ได้  และ  ขับๆอยู่ บอกให้เลี้ยวขวาทั้งๆที่ 2 ฝั่งนั้นมีแต่ทุ่ง ลองเลี้ยวลงทุ่งตามมัน สุดท้ายมันบอกอะไรนี่แหละ ถนนหายไปเฉยๆเลย
ตอนนี้ใช้สัญชาติญาณ แผนที่(กระดาษ + Google earth) และ สมองครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 22:23:21 »
โนโหวตด้วยคนครับ ไปพัทยาเองครั้งแรกกับเพื่อน การ์มิ้นสั่งให้เข้าป่าข้างทาง  :-X แต่ครั้งถัดไปศึกษาแผนที่ให้ดีก่อนแล้วดูป้ายเอา ก็ไม่ได้แม้แต่เอา GPS ไปครับ คือช่วยกันใช้หลายๆทางจะดีที่สุด

ออฟไลน์ PuppyKak

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 22:23:52 »
GPS เดี๋ยวนี้ผมใช้เฉพาะไปทางที่ไม่คุ้นแต่พอจำทางได้อ่ะครับ

จะได้ดูว่าต้องเปลี่ยนเลนตอนไหน อีกกี่กิโล กี่เมตรต้องเลี้ยวซ้าย-ขวา

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 06:55:51 »
ต้องใช้ทั้ง2อย่างประกอปกันครับ

ออฟไลน์ Cube

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 14:41:32 »
พี่ Fox นี่ไม่ไหวครับ ขับกลับสายพหลโยธิน พี่เค้าจะให้ออกทางขนานแล้วเข้ามาใหม่ตลอดเลย :-*