ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบกันสะเทือน Camry และ Accord ???  (อ่าน 6017 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oak

• Newbie
  • *
ระบบกันสะเทือน Camry และ Accord ???
« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 23:02:08 »
ระบบกันสะเทือน Camry กับ Accor ตัวไหนจะขับแล้วนุ่มกว่ากันครับ  จะรู้สึกแตกต่างกันอย่างชัดเจนเลยไม๊ครับ
             Camry                          Accord
หน้า   แม๊กเฟอร์สันสตรัท         ดับเบ็ลวิชโบน
หลัง   ดูอัลลิงค์สตรัท              มัลติลิงค์

แนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
Re: ระบบกันสะเทือน Camry และ Accord ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 23:12:29 »
ถ้าไม่ได้จับผิด หรือ ขับเพื่อเปรียบเทียบ ผมว่าไม่ต่างกันมากครับ
ไปลองด้วยตัวเองจะได้รู้ และ ได้คำตอบมากที่สุดครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: ระบบกันสะเทือน Camry และ Accord ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 23:20:17 »
camry นุ่มกว่า accord อย่างเห็นได้ชัดครับ

แต่

accord ขับแล้วมั่นใจกว่าเยอะ

ออฟไลน์ ATOMMiiC

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 23:49:20 »
camry นุ่มกว่า accord อย่างเห็นได้ชัดครับ

แต่

accord ขับแล้วมั่นใจกว่าเยอะ
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
ผมใช้แอคคอดอยู่ไม่ค่อยนุ่มเท่าไหร่ แต่ขับเร็วๆนี่สบายใจครับ
แต่ผมก็ขับแคมรี่ของคุณอาอยู่บ่อยๆครับนุ่มดีนะ ขับเร็วก็ดีแต่แอคคอดดีกว่าครับหนึบๆ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 06:51:06 »
Camry นุ่มกว่าพอสมควรเลยครับ
Accord แข็ง แต่ขับเร็วๆมั่นใจกว่าเยอะ

ออฟไลน์ kasuya

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 07:27:11 »
จดๆๆ

ออฟไลน์ Boonchoo8

• Full Member
  • เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 08:35:01 »
Accordช่วงล่างกระด้างกว่าครับ  ถ้าเติมลมอ่อนหน่อยก็ช่วยให้นุ่มขึ้นได้นิดหน่อยครับ
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

ออฟไลน์ Oak

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 09:57:05 »
Accordช่วงล่างกระด้างกว่าครับ  ถ้าเติมลมอ่อนหน่อยก็ช่วยให้นุ่มขึ้นได้นิดหน่อยครับ

เติมลมอ่อนหน่อย นี่เท่าไหร่ครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 11:24:32 »

เติมลมอ่อนหน่อย นี่เท่าไหร่ครับ

ลมเดิม32ครับ อย่าเติมต่ำกว่า 28 ละกันครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 18:37:10 »
ยืนยันครับ

ช่วงล่าง Camry นุ่มกว่า Accord
แต่ถ้าวิ่งด้วความเร็วสูง Accord ให้ความมั่นใจกว่า Camry ชัดเจน

แต่ ในรถกลุ่มนี้ ช่วงล่าง Teana ชนะเลิศ!

ออฟไลน์ chaiyathip

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 10:12:43 »
เทียน่านั่งนุ่มสุดครับในระดับเดียวกัน