ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดยังไงกับ รถจดประกอบครับ  (อ่าน 2986 ครั้ง)

ออฟไลน์ the kit

• Hero Member
คุณคิดยังไงกับ รถจดประกอบครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2010, 11:39:41 »
เห็นช่วงนี้ในเวบแห่งหนึ่ง  นิยมมากมาย
รถนำเข้าจากนอกสภาพจากรูป ดูว่าสวย

เอาเข้ามาในรูปอะไหล่  มาจดใหม่แบบทั้งแก๊สและน้ำมัน ในราคาที่ถูกกว่ารถมือสองปีเดียวกันสภาพเดียวกัน

ถามว่า

๑.มันน่าเล่นไหม  การขายต่อระยะยาวจะเป็นไง
๒.ที่ผมคิดคนส่วนใหญ่  ที่ซื้อรถพวกนี้น่าจะมีเงินเยอะพอควร เพราะ ส่วนใหญ่มักขายสด
๓.สมรรถนะ มันจะเหมือนรถนำเข้าแบบเต็มคันไหม

อื่นๆ เชิญแนะนำเพื่อเติมความรู้ ให้บรรเจิด  เชิญ...................
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
Re: คุณคิดยังไงกับ รถจดประกอบครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2010, 13:49:04 »
มีกระทู้เก่าๆเคยแลกเปลี่ยนกันเรื่องนี้ ลองหาดูก่อนนะครับ หากยังสงสัยอะไรอีกจะมาเพิ่มเติมให้ครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: คุณคิดยังไงกับ รถจดประกอบครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 01, 2011, 15:08:29 »
เห็นช่วงนี้ในเวบแห่งหนึ่ง  นิยมมากมาย
รถนำเข้าจากนอกสภาพจากรูป ดูว่าสวย

เอาเข้ามาในรูปอะไหล่  มาจดใหม่แบบทั้งแก๊สและน้ำมัน ในราคาที่ถูกกว่ารถมือสองปีเดียวกันสภาพเดียวกัน

ถามว่า

๑.มันน่าเล่นไหม  การขายต่อระยะยาวจะเป็นไง
๒.ที่ผมคิดคนส่วนใหญ่  ที่ซื้อรถพวกนี้น่าจะมีเงินเยอะพอควร เพราะ ส่วนใหญ่มักขายสด
๓.สมรรถนะ มันจะเหมือนรถนำเข้าแบบเต็มคันไหม

อื่นๆ เชิญแนะนำเพื่อเติมความรู้ ให้บรรเจิด  เชิญ...................
1. เอามาเล่น ก็น่าเล่น ระยะยาว ยังไม่มีใครเดาได้ ถ้าถังแก๊สยังอยู่ ถังน้ำมันไม่ได้ใส่ไว้ ไม่มีใครยึดรถได้หากทำตามกฎหมาย
2. ...
3. อย่างมากที่สุดคือใกล้เคียง รถส่วนใหญ่ ที่จดประกอบคือรถอุบัติเหตุ ตั้งแต่เฉี่ยวชนเล็กน้อย จนหักกลางลำมีหมดทุกรูปแบบ การถอด และ ประกอบใหม่ โดยช่างข้างนอก หายากที่จะทำให้เหมือนเดิม โดยเฉพาะการคืนสภาพระบบน้ำ น้ำมัน ช่วงล่าง ไม่มีทางเหมือนรถใหม่ 100% ต้องมีนั่นนิด นี่หน่อย ให้แก้อยู่