ผู้เขียน หัวข้อ: PS By Tsingtho : เปลี่ยนท้ายใหม่ให้เจ้าตัวเล็ก "Ford Fiesta Sedan"  (อ่าน 6317 ครั้ง)

ออฟไลน์ tsingtho

• Jr. Member
  • **
รีทัชคราวนี้ จับเอาเฟียสต้า 4 ประตู มา Modify บั้นท้ายใหม่ครับ
โดยส่วนตัว ไม่ค่อยจะชอบไฟท้ายมันเท่าไหร่ ในตอนแรก ได้ทำการดัดแปลงจากไฟท้ายเดิม หมุนไป หมุนมา ยืดๆ หดๆ ก็ยังไม่ค่อย Work
พอดีไปเจอภาพตัว Ford Mondeo 2011 เห็นไฟท้ายสวยดี
ก็เลยยกเอามาเกือบทั้งหมดครับ เนื่องจากอยากได้ไฟเบรกที่ฝากระโปรงด้วย
เจี๋ยนส่วนเกินออกไปเยอะพอสมควร
บิดจนเกือบเละ  ;D และแต่งสี(เพี้ยนๆ)เพิ่มเติมนิดหน่อย แปะด้วยล้อของ Mondeo 2011 เช่นเดียวกัน

และผลที่ออกมาก็เป็นเช่นนี้ครับผม

และอีก Version ครับ เปลี่ยนเยอะกว่าเดิมนิดนึง แต่ท้ายจะเป็น Mondeo ปี 2007 เพิ่มสเกิร์ตข้าง
และอยากได้สีแบบ 5 ประตูบ้าง

ภาพเดิมๆก่อนรีทัชครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2011, 11:43:55 โดย tsingtho »

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: PS By Tsingtho : UP บั้นท้ายใหม่ให้เจ้าตัวเล็ก Ford Fiesta Sedan
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 00:59:09 »
ใส่สเกิร์ตท้ายให้มันมีครีบดำๆด้วยครับ  ในคลับแต่งสวยดี ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
Re: PS By Tsingtho : UP บั้นท้ายใหม่ให้เจ้าตัวเล็ก Ford Fiesta Sedan
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 01:00:11 »
สวยครับ
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 01:13:35 »
ช่างภาพคนคนไหนใครเลือกถ่ายรูปเฟียสต้ามุมนี้วะเนี่ย

ขัดใจทรงท้าย จึงขอ Featuring ด้วยคนนะครับ

New FIESTA CC  ;D ;D

ออฟไลน์ tsingtho

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 01:32:16 »
ช่างภาพคนคนไหนใครเลือกถ่ายรูปเฟียสต้ามุมนี้วะเนี่ย

ขัดใจทรงท้าย จึงขอ Featuring ด้วยคนนะครับ

New FIESTA CC  ;D ;D

ดูจากแผ่นป้ายที่แปะไว้ด้านหลัง คงไม่พ้นพี่จีนครับผม  ;D ;D ;D ถ่ายรูปไม่เคยสวยจริงๆ

ออฟไลน์ Lookkaew

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 01:52:21 »
เป็นมุมที่น่าเกลียดที่สุดของเฟียสต้าซีดาน
รีเมคสวยมากๆ ครับ มาสด้าสอง ซีดานมีงอนล่ะ

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 08:32:10 »
สวยเลยครับ ทั้งล้อ ทั้งไฟท้ายดูลงตัวดี

ออฟไลน์ totu

• **
Re: PS By Tsingtho : เปลี่ยนท้ายใหม่ให้เจ้าตัวเล็ก "Ford Fiesta Sedan"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 12:21:38 »
ดูดีขึ้นเลยนะครับ กับไฟท้ายใหม่

NgoH

• บุคคลทั่วไป
Re: PS By Tsingtho : เปลี่ยนท้ายใหม่ให้เจ้าตัวเล็ก "Ford Fiesta Sedan"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 12:39:13 »
สวยทีสุดครับ ชอบจังเป็นแบบนี้ขายดีแน่