ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถระวังกันหน่อยนะครับ  (อ่าน 3488 ครั้ง)

ออฟไลน์ vut

• Jr. Member
  • **
ขับรถระวังกันหน่อยนะครับ
« เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 12:46:00 »
อ่านข่าวคนขับfortuner ไล่ยิงกัปตันเครื่องบินแค่เปิดไฟสูงใส่แค่เนี้ย
ทำไมมันโหดร้ายกันจัง อย่างนี้ก็ไม่ต้องออกไปไหนกันเลยหรอครับตอนกลางคืน
แล้วยังงี้จะแก้ยังงัยละครับถ้าเหตุการณ์นั้นเกิดกับตัวเราเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2011, 13:13:14 โดย vut »
ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์

ออฟไลน์ euro

• Full Member
Re: อ่านข่าว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 13:01:12 »
คนขับรถสมัยนี้ใจร้อนมาก บางคนดูเป็นคนอารมณ์ดีใจเย็น แต่พออยู่หลังพวงมาลัยแล้ว 

ขี้บ่นหงุดหงิด อาจเป็นเพราะสภาพจราจรหรือเปล่า ขอให้ชาว HDM ใจเย็นๆนะครับเวลาใช้รถใช้ถนน

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Hero Member
  • Let's get back to '94.
Re: อ่านข่าว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 13:05:34 »
รบกวนช่วยตั้งหัวข้อกระทู้ให้ตรงกับเนื้อหาภายในด้วยนะครับ  :-\

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
Re: ขับรถระวังกันหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 14:59:00 »
จริงๆคนทุกคน ทำอะไรมันก็มีเหตุผลของการกระทำนั้นเสมอแหละครับ

เพียงแต่เหตุผลมันน้อยเกินไปถ้าเทียบกับกระสุนปืน ยิ่งถ้าคนที่ถูกยิงตายด้วยแล้ว ยิ่งไม่สมเหตุสมผลใหญ่เลย

แต่ยังโชคดีที่ไม่ถึงตาย

นับวันคนไร้จิตสำนึกยิ่งเยอะขึ้นทุกวันๆ ผมยังไม่รู้เลยว่าอีกสิบ ยี่สิบปีข้างหน้า

มันจะเลวร้ายไปกว่านี้ไหม เพราะแค่ตอนนี้ แค่สาดไฟใส่กัน ก็ยิงกันแล้ว

ถ้าต่อไป บีบแตร หรือแซง คงจะไล่ยิงจบตายกันไปข้าง

เวลาจะทำอะไรที่มันไม่ดี นึกถึงคนที่รัก ให้มากกว่าตัวเอง

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 15:45:54 »
จิตใจคนบางคนสมัยนี้หนอนมันใชจนเหม็นเน่าลงไปทุกวันครับผมว่า
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 17:26:47 »
จริงๆคนทุกคน ทำอะไรมันก็มีเหตุผลของการกระทำนั้นเสมอแหละครับ

เพียงแต่เหตุผลมันน้อยเกินไปถ้าเทียบกับกระสุนปืน ยิ่งถ้าคนที่ถูกยิงตายด้วยแล้ว ยิ่งไม่สมเหตุสมผลใหญ่เลย

นับวันคนไร้จิตสำนึกยิ่งเยอะขึ้นทุกวันๆ ผมยังไม่รู้เลยว่าอีกสิบ ยี่สิบปีข้างหน้า

มันจะเลวร้ายไปกว่านี้ไหม เพราะแค่ตอนนี้ แค่สาดไฟใส่กัน ก็ยิงกันแล้ว

ถ้าต่อไป บีบแตร หรือแซง คงจะไล่ยิงจบตายกันไปข้าง

เวลาจะทำอะไรที่มันไม่ดี นึกถึงคนที่รัก ให้มากกว่าตัวเอง

เมนท์ นี้เด็ดครับ 

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 17:32:12 »
ไฟซีนอน มันแยงตา ไม่ชอบเลยใครใส่ จะวิ่งตามหลัง หรือสวนมา ขอร้อง งั้นเรื่องแบบนี้อาจมีอีกแง่

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 23:48:31 »

เมนท์ นี้เด็ดครับ 

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ Nanfa

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 09:44:06 »
ถ้าพวกวีโก้ ฟอร์จูนเนอร์ แต่งๆ แม็ก 20 อะไรพวกเนี่ย

บางคันใจนักแข่ง ก็ดีไป ได้ลองเล่นกันสนุกเลย

บางคันไม่คิดจะลองความเร็ว แต่งให้คนอื่นเกรงกลัว ก็นะ...แบบในข่าว