ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมประเทศนี้(ไทย)ไม่ชอบใช้รถมีประตูหลัง??????????????  (อ่าน 12318 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member
เอาจริงๆ นะครับ ผมมองว่า Sedan เป็นรถที่แบบว่า เอ่อ คนแก่อ่ะนะ
และผมก็มองว่า Hatchback จะเป็นรถวัยรุ่น วัยมหาลัย
วัยทำงานแรกๆ หนุ่มโสด สาวโสด ฯลฯ ขับกันมากกว่า

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นกับรสนิยม หรือความชอบของแต่ละคนด้วยนะครับ

มามองในด้านการขนของ คิดว่า Sedan จะขนของได้มากกว่า
แต่ท้ายตัด จะขนของชิ้นใหญ่ๆ ได้ดีกว่า

ออฟไลน์ โคโรลล่า ไฮทอร์ก

• Jr. Member
  • **
5 ประตู ก็น่าใช้ดี อเนกประสงค์ดีนะครับ หรือว่า....คนไทยใช้กระบะในการขนของมากเกินไปหรือครับ
ให้เธอมั่นใจได้ ___ๆ
ถ้าอยากออกรถ ต้องที่ ___
ส่วนค่าแลกเปลี่ยน ไม่ต้องห่วง ___ทุกอย่าง
เซอร์วิสดูแลให้ทั่วไทย
ต้อง ______ ___ ก็มั่นใจ มั่นใจได้ ___ๆ
ถ้าเป็นรถใช้แล้วคุณภาพดี ___มั่นใจ ______ ____ ค่ะ
______ ___ ความคุ้มค่า ______ รับประกัน

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมว่ามันขึ้นกับคนใช้ละครับ ถ้าคุณจะขนของ ก็คงต้องไปมอง HB/ Wagon/Pick Up คงไม่ไปดู Sedan หรอกมั้งครับ

แต่ในแง่ความเรียบร้อย (Formality) ยังไงก็ต้อง 4 ประตูครับ รถรับแขกยังไงก็ 4 ประตูครับ (คุณคิดว่ารถ Excecutive ของฝรั่งเศสที่่เป็น lift-back อย่าง Renault Vel Satis มันเข้าท่าไหมละ??)

Hatchback ผมว่ามันเหมาะกับใช้งานสบายๆ เอาประโยชน์ใช้สอยเข้าว่า แต่ผู้ใหญ่เขาคงไม่ชอบ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
Yaris คันเล็กๆ คุณยายถามว่าคันละเท่าไร  เลยตอบ 5-7แสน
คุณยายบอก คันเล็กๆทำไมแพงจังซื้อรถเก๋งดีกว่าไหม  ถ้า3-4แสนจะซื้อให้อยู่