ผู้เขียน หัวข้อ: จากกระทู้ "งานแปลงรถขั้นเทพ Calibra เป็น DB9" ผมมีคำถามครับ  (อ่าน 6429 ครั้ง)

ออฟไลน์ CN16888

• Full Member
จากกระทู้ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,9958.0.html

งานแปลงรถขั้นเทพ Calibra เป็น DB9

ทำให้ผมนอนไม่หลับมาหลายวัน จึงเกิดคำถามขึ้นว่า

1. ช่างไทยทำเนียนขนาดนี้ได้จริงหรือ? เพราะจากที่ผมหาข้อมูล ในเน็ตอย่างเอาเป็นเอาตาย ก็ยังไม่เจอข้อมูลที่แน่ชัดของร้านที่ทำ
2. แล้วถ้าผมลงทุนซื้อ Calibra มาจริงๆ ผมต้องเตรียมตังค่าแปลงรถ ในกระเป๋าซักเท่าไหร่พอ? ถึงจะออกมาได้อย่างนี้ ...

ขอทุกๆความเห็นเลยนะครับ

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
ผมว่าร้านไฟเบอร์เทพๆที่ทำงานแบบไม่ใช่mass productทำได้สบายครับ(อย่างYATTก้น่าจะทำได้นะ ถ้าเงินถึง)
ส่วนราคาหนักแน่ๆครับ ผมว่าซื้อรถได้อีกคันเลย(เผลอๆแพงกว่าค่ารถด้วยซ้ำ)
แต่อย่างน้อยก็ถูกกว่าDB9ของจริงแหละครับ ;D ;D

ออฟไลน์ KLANG MR-S

• Sr. Member
อย่าลืมว่ามันเป็นไฟเบอร์ทั้งคันนะครับ โครงสร้างไม่มีทางแข็งแรงเหมือนรถธรรมดาแน่ ขับไปมีเสียงตลอดนี่เป็นเรื่องปรกติ

ส่วนเรื่องร้านที่ทำ ผมว่าช่างในไทยเก่ง ๆ มีเยอะครับ ถ้าอยากทำจริง (แต่ที่ทำไม่เสร็จทิ้งงานก็มีนะล่าสุดเห็นอู่ที่ทำ Reventon กับ F50 ก็ปิดกิจการไป)

งบประมาณทั้งคันดูแล้วไม่น่าจะต่ำกว่า 5 แสน ไม่รวมล้อนะ

ระยะเวลาที่ทำก็ไม่ต่ำกว่า 6 เืดือนถึง 1 ปีแน่ ๆ

ออฟไลน์ yasaki

• Newbie
  • *

Re: จากกระทู้ "งานแปลงรถขั้นเทพ Calibra เป็น DB9" ผมม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 19:57:14 »
เจอไป 3ประเด็น ถึงกับหายอยากเลย

1.ไฟเบอร์ทั้งคัน(มันคงไม่ทน)
2.เงินอีก 5แสน
3.รออีก ครึ่งปี 

:o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2011, 19:58:58 โดย elixer »

ที่มาครับ
http://www.vwwatercoolerclub.com/webboard/index.php?topic=8118.100

ขอบคุณท่าน yasaki  มากๆครับ

ตอนนี้กระจ่างแล้วครับ
ค่าทำโดยรวมแล้วตกเกือบ 3แสน ไม่รวมเครื่อง และต้องหารถมาเอง  ;)

ออฟไลน์ saksin

• Newbie
  • *
clibraมันก็สวยของมันดีอยู่อย่าไปศัลยกรรมมันเลยสงสาร ทุกวันนี้ก็มีสีดำนอนอมฝุ่นอยู่ในโกดังที่บ้านคันนึง แปลงแล้วไม่ครบทุกจุดคนเล่นรถดูมันแค่คล้ายๆมากกว่า แต่ก็ถือว่าฝีมือคนไทยสุดยอดนะครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

• Hero Member
อย่าลืมนะว่าราคาค่าทำที่ว่าไม่นับข้างในรถ

ข้างในยังเน่าๆเหมือนเดิมนะครับ