ผู้เขียน หัวข้อ: runflat  (อ่าน 4367 ครั้ง)

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
runflat
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 09:47:18 »
ถ้าผมใช้รถปกติธรรมดาๆ  ที่ไม่ใช่พวก bmw มันสามารถเปลี่ยนเป็นยาง runflatได้รึเปล่า มีข้อจำกัดอะไรบ้างถ้าจะใช้ยางแบบ runflat

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Re: runflat
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 10:05:45 »
เห็นมียางในไทยขาย ยี่ห้อ Finixx บอกว่าไม่มีวันแบน ไม่รู้ว่ามีไซส์อะไรบ้าง
แต่ผมเดินผ่านเห็นที่มอเตอร์โชว์น่ะครับ แปลว่ารถทั่วไปก็น่าจะใส่ได้ ถ้าไซส์มีขาย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ ?????????

• Full Member
  • When I photograh, I make love.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 10:57:59 »
รถคุณจะกระด้างขึ้นมาอีกครับ เพราะแก้มยางแข็งมากขึ้น
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 13:36:47 »
คือผมสงสัยครับว่ายาง runflat เค้าจำกัดล้อแม็กมั๊ยครับ ว่าต้องผลิตเพื่อยางชนิดนี้โดยเฉพาะ หรือว่าแม๊กรถธรรมดาก็ใช้ได้ครับ

ยาง finixx เห็นมาสักพักแล้วครับ  แต่ไม่แน่ใจการเกาะถนนเม่านั้น รอให้มีข้อมูลมาเพิ่มก่อน  ส่วนrunflatเห็นใช้ใน BMW เรื่องการเกาะถนนและอื่นๆเลยลดความกังขาลงเยอะครับ