ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่ติดตั้ง ระบบ ESP มีอยู่ในรถรุ่นไหนบ้างครับ  (อ่าน 8065 ครั้ง)

NgoH

• บุคคลทั่วไป
ที่ทำตลาดในบ้านเรา อยากทราบครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
b-segment: Ford Fiesta
c-segment: Corolla Altis, Civic, Focus Top Models
d-segment: Camry H, Accord 2.4, Teana 2.5(?)
7-seaters: Fortuner VSC, CR-V VSA, Pajero Sport MC(?), Wish (เลิกขาย)
กระบะก็ไฮลักซ์วีโก้ครับ
รอเพิ่มเติมครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

c-segment: Corolla Altis, Civic, Focus Top Models
d-segment: Camry H, Accord 2.4, Teana 2.5(?)
7-seaters: Fortuner VSC, CR-V VSA, Pajero Sport MC(?), Wish (เลิกขาย)
ตามนั้นครับ ผมเพิ่มเติมหน่อย เจ้า Captiva ด้วยคร้าบ รอเพิ่มเติมจากคนอื่นอีกนะครับน่าจะมีอีกแต่นึกไม่ออก

ออฟไลน์ Fly to dream

Cruze,
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ArmChair

• Jr. Member
  • **
    • www.engtest.net
รู้สึกว่าจะมีใน Mazda 2 ด้วยครับ
KNOW YOUR LIMIT!!!

ออฟไลน์ Bogiecoco

• **
mazda2 ไม่มีESPครับ

ออฟไลน์ โคโรลล่า ไฮทอร์ก

• **
เรียงตามยี่ห้อ (เอาเฉพาะรถบ้านๆ รถหรูไม่เอา)
Toyota - Altis 2.0 V,G Camry G4 V Hybrid Camry Fortuner ตัวขับ 4 ล้อ Vigo ท็อปขับ 4 ล้อทั้ง MT และ AT
Nissan - Teana ใช้ในระบบ VDC
Honda - Civic 2.0 Accord CR-V
Mazda - CX-9
Ford - Fiesta
Chevrolet - Cruze Captiva
น่าจะพอนะ
ให้เธอมั่นใจได้ ___ๆ
ถ้าอยากออกรถ ต้องที่ ___
ส่วนค่าแลกเปลี่ยน ไม่ต้องห่วง ___ทุกอย่าง
เซอร์วิสดูแลให้ทั่วไทย
ต้อง ______ ___ ก็มั่นใจ มั่นใจได้ ___ๆ
ถ้าเป็นรถใช้แล้วคุณภาพดี ___มั่นใจ ______ ____ ค่ะ
______ ___ ความคุ้มค่า ______ รับประกัน

ออฟไลน์ MoLee

ทำไม ลืม ford focus TDCI ไปล่ะครับ :)

ออฟไลน์ Lecter the Ripper

• Full Member
ขอนอกเรื่องหน่อย  ตรงที่ว่า  อย่าไปคิดว่า  ESP เป็นพระเจ้าละครับ

ถ้ามีแล้ว ปลอดภัยชัวร์ อย่างงี้ก็คงไม่ถูกนัก 

ถ้ามาเกินลิมิต  ระบบอะไรก็เอาไม่อยู่ครับ

ESP ช่วยได้แค่นิดหน่อยเท่านั้น  ในกรณีรถเสียอาการ  ก็ทำให้รถเสถียรขึ้น  และ ใช้ระยะหยุด น้อยลงนิดหน่อย

ยกเว้นถ้าเป็นเมืองหนาว  ถนนเป็นนํ้าแข็ง  ระบบนี้ค่อยจะเห็นความแตกต่างชัดเจนครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอนอกเรื่องหน่อย  ตรงที่ว่า  อย่าไปคิดว่า  ESP เป็นพระเจ้าละครับ

ถ้ามีแล้ว ปลอดภัยชัวร์ อย่างงี้ก็คงไม่ถูกนัก 

ถ้ามาเกินลิมิต  ระบบอะไรก็เอาไม่อยู่ครับ

ESP ช่วยได้แค่นิดหน่อยเท่านั้น  ในกรณีรถเสียอาการ  ก็ทำให้รถเสถียรขึ้น  และ ใช้ระยะหยุด น้อยลงนิดหน่อย

ยกเว้นถ้าเป็นเมืองหนาว  ถนนเป็นนํ้าแข็ง  ระบบนี้ค่อยจะเห็นความแตกต่างชัดเจนครับ
ในอนาคตเลยควรที่จะมีอะไรเหนือลิมิตครับ

อย่างเช่นเจ็ทสร้างแรงกด เหมือนรถใน Armageddon น่ะครับ

ออฟไลน์ printpi

• **
Re: รถที่ติดตั้ง ระบบ ESP มีอยู่ในรถรุ่นไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 00:03:50 »
รู้สึกว่าจะมีใน Mazda 2 ด้วยครับ

ในรถเล็กทั้งหมด
มีแค่ Ford Fiesta เท่านั้นที่ให้มานะจ้ะ

เบาๆ