ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น ทดลองขับ Toyota Corolla ALTIS Minorchange CVT ใหม่ //  (อ่าน 39244 ครั้ง)

ออฟไลน์ kasidet

• Newbie
  • *
ดูทั้งคลิปและรีวิวคุณจิมมี่แล้วได้ความรู้มากขึ้นจริงๆครับ
ส่วนตัวแล้วสนใจ 1.8 G มากที่สุด มีโอกาสต้องลอง.....
ขอบคุณสำหรับ review พร้อมข้อมูลที่ยาวมากๆ...

ออฟไลน์ Vento

• Newbie
  • *
ขอบคุณ คุณจิมมี่ครับที่ทำ reviews ที่มีสาระและข้อมูลที่แน่นและชวนติดตาม อ่านแล้วได้รู้สิ่งที่ดีขึ้นของ Corolla Altis นี้ว่าควรจะต้องลองจริงๆ

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ความรู้สึกที่ได้สัมผัสเหรอครับ
บอกได้คำเดียว ต้องลอง
โคโรลล่า 2000 ซีซี ดีเซล
ประติมากรรมแห่งความแรง

มันมีด้วยหรอ ดีเซลเนี่ย
เหอๆ

ออฟไลน์ Satanic za'

ขอบคุณสำหรับ Review ดีๆครับผม

คืนนี้จะกลับไปอ่านอย่างละเอียดอีกที

ปูเสื่อรออ่านของเฟียสต้าต่อเลยละกันครับ ฮิๆ

ออฟไลน์ shando

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

พ่อผมสนตัวCNGมากๆเลย

แต่อ่านแล้วผมกลับอยากได้1.8แฮะ ;D

ออฟไลน์ Elros

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ
เดี๋ยวกลับไปอ่านที่บ้าน
อ่านที่ออฟฟิศเดี๋ยวถูกเพ่งเล็ง
555 ;D

ออฟไลน์ pithakh

• **
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

พ่อผมสนตัวCNGมากๆเลย

แต่อ่านแล้วผมกลับอยากได้1.8แฮะ ;D
ถ้าใช้รถเยอะจริง CNG ครับ
แต่ที่ถาม SALE มา เรื่องโปรมา ส่วนใหญ่ไม่ได้ประกันชั้น1 เบาะหนัง ฟิล์ม ของตกแต่งหลายๆอย่าง ได้แค่ส่วนลดให้ 1 หมื่นครับ
เบ็ดเสร็จตอนออกรถ รวมประกัน+เบาะหนังเกือบๆ 9 แสนครับ แถมไม่มี AIR BAG -*-
ผมมองว่า 1.6G / 1.8e คุ้มกว่าครับ ของแถมส่วนลดเพียบ กินน้ำมัน 15 โล/ลิตร ผมว่าโอเคแล้วนะครับ อนาคตค่อยไป LPG ก็ได้ ลองหาข้อมูลดูครับ

ออฟไลน์ grittasak

• **
ถ้าหากว่าไม่คำนึงถึงเรื่องราคา ระหว่าง
toyota altis 1.8 ตัวท๊อป กับ chevrolet cruze 1.8 ตัวท๊อป
คิดว่าตัวไหนน่าสนใจมากกว่ากันครับ

ออฟไลน์ l3ank

• **
ขอบคุณคร้าบ ละเอียดยิบเลย

ออฟไลน์ remontage

• Sr. Member
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ยังไม่มีเวลาอ่านเลย ดูแต่คลิป เมื่อคืนก็ตีสามล่ะ

ตอนแรกที่บ้านก็สนใจตัว 1.6E CNG มาก แต่ก็เชียร์1.8 E  มากกว่าเพราะอยากได้ความสดใหม่ 
เพิ่มอีกแค่หมื่นนิดๆ ได้ออพชั่นมากกว่า

แต่สุดท้ายของที่สุดก็ได้ ทีด้า ลาติโอมาใช้แทน เนื่องจากงบประมาณจำกัด 55

ออฟไลน์ Yodoman

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ ที่ได้อ่านบทความดีๆ และตอนนี้ก็แอบยิ้มนิดนึง ที่ออก 1.8G มาแล้วไม่ผิดหวัง

ออฟไลน์ TJ_NARAK

• **
ขอบคุณครับ สำหรับ review
CAR IN MY DREAM -> BMW X3 F25 + BMW 320d + MINI COOPER S COUNTRYMAN ALL4 + GOLF Gti

ออฟไลน์ PaO

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับ รีวิวครับ

มีเรื่องสอบถามพี่ J!MMY เรื่องเครื่องเสียงนิดนึงครับ

ในรีิวิวเขียนไว้ว่า

"ส่วนตั้งแต่รุ่น 2.0 V ธรรมดา 2.0 G และ รุ่น 1.8 ลิตร ทั้ง 1.8 G (คันที่อยู่ในภาพ) และ 1.8 E จะให้
ชุดเครื่องเสียง AM/FM เล่นแผ่น CD / MP3 / WMA ได้ 6 แผ่น แถมยังมีช่องเสียบ AUX มาให้อีกด้วย
พร้อมลำโพง 6 ชิ้น คุณภาพเสียง แทบไม่ได้ต่างจากรุ่น 2.0 V Navi เลย "

พอดีผมไปดูในเว็บโตโยต้า เครื่อง 1.8 G เค้าบอกว่า เล่น cd ได้ 1 แผ่น แล้วก็ ลำโพงมีแค่ 4 ชิ้น

ไม่แน่ใจว่าข้อมูลอันไหนถูกต้องอ่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :)

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ขอบคุณครับ พี่จิมมี่ และทีมงาน ทุกๆคน  รุ่นไมเนอร์นี่มันลงตัวขึ้นเยอะเลยจริงๆ ทั้ง เครื่องยนต์ การขับขี่ รูปโฉมก็ดีขึ้น ยกเว้น ไฟท้ายอย่างเดียว  :) :)

ออฟไลน์ Lovely_Car

ขอบคุณมากครับสำหรับรีวิว

น่าขับดีจริงๆครับโฉมนี้ อัตราเร่งดีใช้ได้เลยครับ

ออฟไลน์ CRO

ขอบคุณครับอ่านกันจุใจเช่นเคย แต่แอบเง๊งนิดๆ เรื่อง maxspeed 2.0 มันต่ำกว่า 1.8 อยู่หน่อย  ;)

ออฟไลน์ Eddy5659

ขอบคุณมากครับ อ่านคลายเครียดได้เลยนะเนีย เพลินมากๆ

แบบว่าเดิมทีผมเกลียดภาพลักษณ์ altis ตอนนี้ชักสนใจแล้วสิ
แต่ถ้าจะเอาจริงคงต้องโมพาร์ทชุดใหญ่ๆเลยแหละ อิอิอิ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
พี่จิมมี่ครับ ขอเพิ่มเติมตรงสีแต้มรถ ยังมีอีกเจ้าให้มาครับ

ISUZU ก็มีให้มาเหมือนกันครับ ให้มาตั้งแต่ dragon eye ยัน super titanium
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ขอบคุณครับ ;D

เห็นด้วยครับว่าที่วางแขนตรงประตู วางไม่ได้เลยจริงๆ

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณมากครับสำหรับรีวิว 3 in 1 ครบทั้ง 3 รุ่นเลย ถ้า TMT ใด้อ่านและรับฟังเสนอแนะก็คงจะดีไม่น้อยครับ
ขอบคุณทุกตัวอักษรที่ถ่ายทอดมาให้อ่านกันครับ

ออฟไลน์ nemo13

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับรีวิวมากๆครับ
ทำให้อยากไปรับรถเร็วๆจัง

ขอสอบถามคุณจิมมี่นิดนึงครับ  ยางที่ติดมากับรถรุ่น  2.0 ของ dunlop รุ่นอะไรไม่แน่ใจอยากถามว่าคุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ aceraspire

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ 6162002

ขอบคุณครับ แอบเสียดาย ที่ไ่ีม่มี MT ด้วยอีกคน เิอิ๊กๆ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
แจ๋วมากครับ สุดยอดไปเลย ข้อมูลแน่นมากกกก สมการรอคอย ขอบคุณมากครับพี่จิมมี่ที่ทำรีวิวชิ้นนี้ให้อ่านกัน

ออฟไลน์ dum.d

• Newbie
  • *
รีวิวนี้ผมเฝ้ารอมาอย่างใจจดใจจ่อทีเดียวครับ ยอมรับว่าอ่านไปอ่านมาหลายเที่ยว
คุ้มค่ากับการรอคอยจริงๆ คุณจิมมี่เขียนได้เป็นกลางดีมากๆ และมีหลายแง่มุมที่นักทดสอบคนอื่นๆ
มองข้ามไป เช่นรายละเอียดเล็กๆน้อยๆของตัวรถ ฯลฯ
ขอบคุณจากใจจริงครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ขอบคุณสำหรับ รีวิวครับ
ผมอ่านสองชั่วโมงเลย
55555 คุ้มค่ากับการรอคอย ;D

ออฟไลน์ 2k

มีสิครับอัลติสดีเซล ซีวิคดีเซล มาสด้า3ดีเซล แลนเซอร์EXดีเซลก็มีแต่วางขายในประเทศเขตยุโรปเท่านั้นนะ  ;D

เครื่อง 1800 แต่มีแรงม้าได้เกือบเทียบเท่าเครื่อง 2000 แบบนี้แปลว่าเครื่อง 2000 ก็สามารถปรับให้สร้างแรงม้าออกมาได้มากกว่าเดิมที่มีหรือเปล่า?
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ !LiLo!

เสียดายเครื่อง 1800 บรรยากาศห้องโดยสารน่าเบื่อไปหน่อย= = ผมว่าจะดีมากถ้าคุณยังมีความใจดียัดลายไม้ให้สักหน่อยแทนเมทัลลิคนะ!?
เพราะ สีเบจกับเมทัลลิคเป็นอะไรที่แลดูน่าเบื่อมากกกกก(โอเคลายไม้บางทีก็น่าเบื่อเข้าใจแต่มันก็ทำให้รถดูมีราศีขึ้นหน่อย)
มันทำให้ห้องโดยสารดูตกระดับลงไปเลยทีเดียว
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Lertvarit

อ่านใน review แล้ว

ตกลง เบาะ ของ altis ตั้งแต่  1.6G - 2.0V มันเป็นเบาะหนังสังเคราะห์หมดเลยหรอครับ

หรือว่าเป็นแบบ สังเคราะห์ + หนังแท้ อ่ะครับ  ???
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ boyce

• Full Member
ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ คุ้มค่ากับการรอคอย
เมื่อคืนดู Clip ทั้งหมดจบแล้ว ตรงไปตรงมาดีครับ
คืนนี้กำลังอ่าน Full Review ที่รอคอย

... ถามนิดนะครับ ปัญหาเสียงเครื่องผิดปกติ ที่โพสกันมากมาย
เป็นเฉพาะรุ่น 1.8 เท่านั้นหรือครับ เป็นกันเยอะไหม กับที่คุณ J!mmy
ทดสอบ เป็นไหมครับ