ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดสนใจคู่แข่ง VOLVO XC 60มาแล้วครับนั่นคือ BMW X3เซลล์โทรบอกว่ามีนา มาแล้วคร  (อ่าน 4998 ครั้ง)

ออฟไลน์ i-ice

• Full Member
 ;D ;D ;D 1 ดูจาก ต่างประเทศ ก็สวยดีนะครับ ไม่รู้มาในไทย จะเป็นอย่างไรน่าสนครับ
               2 ผมคิดว่าใช้เครื่องเดียวกับ new 520 d ยอมรับว่าเครื่องแรงดี และแรงว่า ตัวประกอบในของ xc 60 แต่ volvo ก็ไม่อืดครับ ต้องลองดู
               3.เครื่องเสียง วอลโว่ ใช้ alpines ครับ สำหรับผมดีมากครับดีกว่า bmw ชัดเจน ครับ ใช้ วอลโว่มา เดือนกว่า แล้ว ก็ ดีครับ ต้องรอ review จากคุณ จิมมี่อีกทีครับ ผมคงจะลงได้แต่รูป นะครับ รูปก็ยังไม่ได้ลงเลยอ่ะ เดี๋ยว จะลองดูนะครับ
                4.ประหยัดน้ำมันมากๆๆๆครับ แต่ระวังเรื่อง ปั้ม เลือกให้ดีก่อนเติมครับ
โดยรวมดีครับขับสบายนั่งสบาย ถามคนที่นั่งหลายคน ก็บอกว่าสบาย โดยเฉพาะนั่งหลัง หลับสบายและ ดูหนัง ไปด้วย ดีมากครับ ช่องเก็บของก็ได้เยอะ ถ้ามีลูกก็ พับเบาะหลัง เอา ผ็าปูนอนได้สบายมาก ดูหนังไปด้วยครับ หลับเพลินครับ ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2011, 20:20:42 โดย i-ice »

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
ญาติผมก็เพิ่งจองxc60ไปตอนmotor expoครับ

เค้าถูกใจตรงที่เบรคเองได้เนี่ยแหละ ;D

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1473:bmw-x3-2011-&catid=84:new-cars-worldwide&Itemid=55

สวยดี งานนี้ volvo งานหนักเหมือนกัน ถึง จะเบรกเองได้ แต่ bmw ถ้าชะลอมัน ก็หนืดเองได้เหมือนกัน ครับ อันนี้ขอชมเชย!!! ก็ดูตรง option โดยเฉพาะราคา เป็นสำคัญนะครับนี่

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
ที่บ้านต้องการพวก Premium SUV ทำนองนี้เหมือนกัน

แต่ส่วนใหญ่เครื่องดีเซลซะหมดเลยครับ คุณพ่อชอบเบนซิน (เผื่ออนาคตดมแก๊ส)
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
เส้นสาย ตัวถังรถ ยังไงๆ XC60 ก็กินขาด

ูู^^^^^เห็นด้วย ;) ;) ;) :D :D :D ;D ;Dจากกรุงเทพมาสุราษผมเติมน้ำมันรวมแล้ว 2000ยังเหลือ เหยียบตั้ง120-140 km/hr
เข้าโค้งมั่นใจ140 ไม่ต้องเบรกแต่ต้องระวัง กลางคืนไฟก็สวยกินขาด ความกว้างห้องโดนสารก็มากกว่า ครับ การบริการน่าจะดีขึ้นแต่สำหรับผมบริการดีมากครับ ดีกว่า รถญี่ปุ่นที่ดังๆๆๆ ที่กำลังใช้ด้วยครับ!!!ระบบความปลอดภัย ก็มากกกจริงๆๆๆกว่าที่อื่นๆๆๆ optionไม่เยอะมากแต่ optionที่เกี่ยวกับความปลอดภัย surprize ครับ มากจริงๆๆๆ ยังใช้งงอยู่เลยครับ

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
ผมว่า option ก็ขาด จอ monitor+กล้องถอย  มูนรูฟ เท่านั้นเองนะครับ

ส่วนด้านเครื่องยนต์และระบบขับเคลื่อน จริงๆอยากให้ยังใช้ D5 AWD อยู่ มันมี HILL DESCENT CONTROL ด้วย ถึงเพิ่มราคาจากนี้ก็ว่ายังคุ้มค่าการใช้งาน

แต่ไม่เป็นไร D3 ก็ยังมีแรงเหลืออยู่ แถมได้ความประหยัดจาก 2WD อีก