ผู้เขียน หัวข้อ: Pajero Sport ใหม่ ปรับปรุงปัญหาโช๊คอัพแตกง่ายหรือยังครับ?  (อ่าน 8468 ครั้ง)

ออฟไลน์ POPROCK

• Sr. Member
ทำไมปัญหาในคลับมันเยอะมากๆเลย
เช่น
-เฟืองท้ายหอน
-ท่อน้ำมันเชื้อเพลิงรั่ว
-โช๊คอัพแตกง่าย --> บริษัทไหนผลิตครับเนี่ย?

แล้วรุ่นใหม่ 178 แรงม้าเนี่ย โรงงานเค้าปรับปรุงหรือยังครับ?
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ 7777777

เฟืองท้ายยังมีอยู่

อย่างอื่นรอดูไปก่อน ;D

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
รอดูอยู่เหมือนกันครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
เห็นในคลับบ่นเยอะเหมือนกันผมว่าจะน่าแก้ไขนะครับไม่ต้องรอตัวใหม่เพราะรถก็ขายดี

ออฟไลน์ Ishida

ที่เฟืองท้ายหอนเพราะเป็นที่เฟืองท้ายเป็นซี่ตรงหรือเปล่าครับ ? เพราะถ้าหากเป็นซี่ตรงแล้ววลาหมุนแล้วตัวฟันของเฟืองจะตีกันหมดทั้งพื้นที่หน้าตัดทำให้เกิดเสียงหอนขึ้นครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ denudatum

• Newbie
  • *
กำลังว่าจะตั้งกระทู้ถามเรื่องนี้อยู่ครับ..แต่ไม่อยากให้เปลืองเนื้อที่ ถามมันในกระทู้นี้แหละ..ขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ที่เสียมารยาท..55

พอดีผมสนใจรถครอบครัวประเภทนี้อยู่..วันก่อนทาง 0 เอารถมาให้ดูที่บ้าน..ว่าจะลองขับ แต่ยุ่งกะลูกค้าเหลือเกิน..ก็เลยไม่ได้ขับ แต่ว่าได้เข้าไปลองนั่ง ปรับเบาะ..โดยส่วนตัว คิดว่าแคบไปซักหน่อย ผมตัวใหญ่ สูง 183 ซม. แฟนเข้าไปนั่งด้านหลังแถว 2 ก็บอกว่าแคบนั่งไม่ค่อยสบายเท่าไหร่  แถว 3 แค่ดู ก็ว่าแคบแล้วครับ.. ก็เลยจะไปลองนั่งใน อินโนวา  เป็นตัวเลือกที่ 2 (ยังไม่ได้ลอง) แฟนว่าถ้าชอบ ปาเจโร่ ก็ไม่เป็นไรพอนั่งได้..แต่เรายังมีทางเลือกและกลัวเมียไม่รัก 555..ก็เลยรบกวนในห้องนี้หน่อยครับ..

อยากถามในห้องนี้หน่อยครับ  อินโนวา เป็นอย่างไรบ้าง??  คุณจิม ก็ไม่ได้มีบททดสอบรถรุ่นนี้
เปรียบเทียบกันระหว่าง สอง รุ่นนี้ ข้อดีข้อเสีย ยังไงบ้าง?? ครอบครัวผม มี แม่ที่ปวดเอวกะปวดเข่า แฟนผม ลูกอีก 2 คน..
ตัวเลือกที่ 3 คือ H1 แต่ไม่อยากเอาเพราะมันใช้งานอย่างอื่นไม่ได้เลย..นอกจากไปเที่ยว..มองว่ามันใหญ่เกินไป..หาที่จอดยาก.

ขอบคุณนะครับ.

ออฟไลน์ udis

กำลังว่าจะตั้งกระทู้ถามเรื่องนี้อยู่ครับ..แต่ไม่อยากให้เปลืองเนื้อที่ ถามมันในกระทู้นี้แหละ..ขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ที่เสียมารยาท..55

พอดีผมสนใจรถครอบครัวประเภทนี้อยู่..วันก่อนทาง 0 เอารถมาให้ดูที่บ้าน..ว่าจะลองขับ แต่ยุ่งกะลูกค้าเหลือเกิน..ก็เลยไม่ได้ขับ แต่ว่าได้เข้าไปลองนั่ง ปรับเบาะ..โดยส่วนตัว คิดว่าแคบไปซักหน่อย ผมตัวใหญ่ สูง 183 ซม. แฟนเข้าไปนั่งด้านหลังแถว 2 ก็บอกว่าแคบนั่งไม่ค่อยสบายเท่าไหร่  แถว 3 แค่ดู ก็ว่าแคบแล้วครับ.. ก็เลยจะไปลองนั่งใน อินโนวา  เป็นตัวเลือกที่ 2 (ยังไม่ได้ลอง) แฟนว่าถ้าชอบ ปาเจโร่ ก็ไม่เป็นไรพอนั่งได้..แต่เรายังมีทางเลือกและกลัวเมียไม่รัก 555..ก็เลยรบกวนในห้องนี้หน่อยครับ..

อยากถามในห้องนี้หน่อยครับ  อินโนวา เป็นอย่างไรบ้าง??  คุณจิม ก็ไม่ได้มีบททดสอบรถรุ่นนี้
เปรียบเทียบกันระหว่าง สอง รุ่นนี้ ข้อดีข้อเสีย ยังไงบ้าง?? ครอบครัวผม มี แม่ที่ปวดเอวกะปวดเข่า แฟนผม ลูกอีก 2 คน..
ตัวเลือกที่ 3 คือ H1 แต่ไม่อยากเอาเพราะมันใช้งานอย่างอื่นไม่ได้เลย..นอกจากไปเที่ยว..มองว่ามันใหญ่เกินไป..หาที่จอดยาก.

ขอบคุณนะครับ.

ผมว่าจะไปตั้งหัวข้อถามโดยตรงจะดีกว่าไหมครับ
 :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ denudatum

• Newbie
  • *
ok  ต้องขอโทษ จขกท. ด้วยนะครับ..

ออฟไลน์ POPROCK

ok  ต้องขอโทษ จขกท. ด้วยนะครับ..

ไม่เป็นไรครับ
ถามด้วยกันก็ได้ครับ

ผมจะได้มีเพื่อนเยอะๆ 555+
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง